Trào ngược dạ dầy - có thím nào bị không ạ ?

mrphamvn

Reaction score
0
Em bị trào ngược dạ dầy ạ. Cơ mà có 1 hiện tượng khá lạ, ko biết có ai bị như vậy ko ? cảm giác lúc nào cũng có vật gì mắc ở cổ họng ạ

Đã đi chụp chiếu, soi họng mũi rồi nhưng ko phát hiện ra vậy gì cả

jimmysss

Reaction score
0
lúc nào cảm giác nó trào uống sắn dây pha nước vào là đỡ

TECO

Reaction score
0
Trị đi kẻo nó gây viêm họng.

chiton

Reaction score
0
Bệnh này trị dứt luôn đc k các thím hay ăn vào là nó cứ tái đi tái lại

JackWillshere

Reaction score
0
đang bị đây, ho sml nhất là về đêm đéo ngủ được
uống thuốc tây thì khỏi 1 thời gian lại tái phát, bác nào biết chữa dứt điểm không?

mr3x

Reaction score
0
Nếu bị bệnh này thì là rất khó chữa nhé, ngoài thuốc thang ra thì phải thực hiện chế độ ăn uống sinh hoạt nghiêm ngặt mới đỡ.

Như ăn ngủ đúng giờ, ko rượu bia chất kích thích, tránh để bản thân rơi vào stress ..v.v.

luongdk

Reaction score
0
mrphamvn said:
Em bị trào ngược dạ dầy ạ. Cơ mà có 1 hiện tượng khá lạ, ko biết có ai bị như vậy ko ? cảm giác lúc nào cũng có vật gì mắc ở cổ họng ạ

Đã đi chụp chiếu, soi họng mũi rồi nhưng ko phát hiện ra vậy gì cả
Mình cũng bị, và cũng có những triệu chứng ấy. Đấy là do axít dạ dày nó trào lên, miệng tự tiết nước bọt để trung hòa.

Bạn nên đi khám (nội soi dạ dày) rồi điều trị. Hai năm trước mình cũng điều trị nhưng bỏ lửng, nay lại bị. Mới đi nội soi ở ĐH Y HN sáng hôm qua xong

Hannibal

Reaction score
0
luongdk said:
Mình cũng bị, và cũng có những triệu chứng ấy. Đấy là do axít dạ dày nó trào lên, miệng tự tiết nước bọt để trung hòa.

Bạn nên đi khám (nội soi dạ dày) rồi điều trị. Hai năm trước mình cũng điều trị nhưng bỏ lửng, nay lại bị. Mới đi nội soi ở ĐH Y HN sáng hôm qua xong
Nội soi khó chịu vãi, phải nội soi gây mê còn đỡ :pudency:

hautuoiti

Reaction score
0
Cũng bị nhẹ, hay gây ho. Nhưng thời gian dài ko nhậu là đỡ, ngủ sớm là hầu như hết luôn. Gần đây thức khuya nhiều lại có dấu hiệu bị lại

luongdk

Reaction score
0
Hannibal said:
Nội soi khó chịu vãi, phải nội soi gây mê còn đỡ :pudency:
Chịu khó tầm 3, 4 phút là xong rồi, gây mê khá phiền phức (mất thời gian phải có người nhà đi cùng)