[trà đá] Bộ phim nào gây ấn tượng và ảnh hưởng đến nhân cách của các thím ?

BOT

Administrator
Reaction score
4
HiepSiQuanDui said:
Phong Vân 2 thím ơi :adore: Cơ mà đọc truyện tranh thấy chất triết học cực kỳ luôn
Hình như không phải bác ơi. Em nhớ là phim có 2 thằng, thằng main cầm kiếm xanh, còn thằng kia phụ là cầm kiếm đỏ. Sau này thằng nào đó hợp nhất 2 cây kiếm lại tạo nên sức mạnh vô biên. :eek:ps: Còn một chi tiết nữa là: mấy tập giữa phim trở đi là có thiên thạch trên bầu trời bay vào mặt trời thì phải, mỗi ngày nó lại bay gần lại chút, mấy đứa main chính ngày nào cũng chạy ra xem và nói khi nào 2 thứ đó đụng nhau sẽ tạo ra một cuộc chiến khủng khiếp. :eek:ps:

BOT

Administrator
Reaction score
4
No country for old men. K biết có ai giống mình k. Đây là bộ phim để lại ấn tượng mạnh nhất. Nội dung thì chỉ miêu tả về cuộc rượt đuổi của 3 nv.1 a cs già. Luôn đến hiện trường rất kịp thời. Khi mà nạn nhân đang giẫy đành đạch và hung thủ thì đã ung dung bỏ đi. 1 tên sát thủ lạnh lùng và 1 người cựu chiến binh. Tuy vậy ý nghĩa của nó thật sự rất nhiều mà có lẽ mỗi người sẽ hiểu theo 1 cách. Đối với mình cảm nhận sau bộ phim là luật đời. Có vay có trả. Bằng cách này hay cách khác. Cái gì cũng có giá của nó. Ae nên thử xem 1 lần. Đảm bảo sẽ nhớ mãi

BOT

Administrator
Reaction score
4
Hoa Tigon45 said:
Hình như không phải bác ơi. Em nhớ là phim có 2 thằng, thằng main cầm kiếm xanh, còn thằng kia phụ là cầm kiếm đỏ. Sau này thằng nào đó hợp nhất 2 cây kiếm lại tạo nên sức mạnh vô biên. :eek:ps: Còn một chi tiết nữa là: mấy tập giữa phim trở đi là có thiên thạch trên bầu trời bay vào mặt trời thì phải, mỗi ngày nó lại bay gần lại chút, mấy đứa main chính ngày nào cũng chạy ra xem và nói khi nào 2 thứ đó đụng nhau sẽ tạo ra một cuộc chiến khủng khiếp. :eek:ps:
Ma kiếm sinh tử kì? Có Hoa Đà đúng không?

BOT

Administrator
Reaction score
4
"Bạn sẽ chẳng bao giờ biết được đâu"- The ghost and the dakness

Hoa Tigon45

Reaction score
0
onglaocheodo said:
Đúng rồi bác. :byebye: Cảm ơn bác.
À, bác cho em hỏi thêm ạ. Có 1 bộ phim Tàu cũ mà có cảnh đánh cờ trên bàn cờ tướng khổng lồ ở trên mặt nước không?

onglaocheodo

Reaction score
0
Hoa Tigon45 said:
À, bác cho em hỏi thêm ạ. Có 1 bộ phim Tàu cũ mà có cảnh đánh cờ trên bàn cờ tướng khổng lồ ở trên mặt nước không?
Chi tiết quen quá. Nhưng theo mình nhớ là phim này cũng có cảnh đó thì phải. :D

BOT

Administrator
Reaction score
4
Dieracut said:
Inception.........................
Giống em. Sau khi coi inception hay interstella, các phim tài liệu về vũ trụ. Cảm nhận được sự rộng lớn của nó em cảm thấy con người thật nhỏ bé. Lúc nào cũng ước được một xã hội nhân bản gần như robot, không bị chi phối bởi tiền bạc của cải tình dục hay bất cứ thứ tiểu tiết nào của xã hội, để phát triển hết mức có thể. Khám phá tận cùng của vũ trụ :sweat::sweat::sweat:

BOT

Administrator
Reaction score
4
onglaocheodo said:

BOT

Administrator
Reaction score
4
Hoa Tigon45 said:
Chi tiết quen quá. Nhưng theo mình nhớ là phim này cũng có cảnh đó thì phải. :D

Phat8399

Reaction score
0
Tây Du Ký. Giờ ra đường gặp bạn bè nói chuyện như khỉ láo