[TPHCM-Review] Lắp cáp quang (FTTH) GPON Viettel tháng 02/2018 gói 25Mbps

hoangpilot

Reaction score
0
pnhvoz said:
bác cứ im im mà làm chứ đừng post lên chứ,nó mà phát hiện là bác mệt đó.:beauty:
mtri13 said:
Cái này đã rất lâu rồi, mình cũng đã từng có bài HD khá lâu rồi. Nhưng đã ngưng share rất lâu rồi, cách này chỉ áp dụng với 1 số khu vực có OLT config không chuẩn. Một số nơi khác phải có một số thủ thuật nhỏ khác... Nhưng qua đợt share rồi nên giữ kín tránh lọt thông tin tới tụi NOC, nó sẽ rà soát hệ thống và fix sạch :sogood:
phuonghacker said:
Làm được thì im im mà làm, la làng la xóm tụi noc biết được nó fix bằng quản lý MAC thiết bị như FPT thì vỡ mồm.
Thế giờ mạng chập chờn gọi lên tổng đài check là teo luôn hả các bác :sweat:, mới làm được có hơn 1 tháng sau vụ đứt cáp khu vực.

Explorer

Reaction score
1
mạng chập chờn thì config lại bình thường rồi nhờ kỹ thuật kiểm tra :D

huuloc12

Reaction score
1
mtri13 said:
Cái này đã rất lâu rồi, mình cũng đã từng có bài HD khá lâu rồi. Nhưng đã ngưng share rất lâu rồi, cách này chỉ áp dụng với 1 số khu vực có OLT config không chuẩn. Một số nơi khác phải có một số thủ thuật nhỏ khác... Nhưng qua đợt share rồi nên giữ kín tránh lọt thông tin tới tụi NOC, nó sẽ rà soát hệ thống và fix sạch :sogood:
Image
Image
Huhu chỗ e k chơi đc bác mén ơi :sosad:
Sent from Xiaomi Redmi Note 4 using vozFApp

SogoKu_vn

Reaction score
2
sendi01 said:
Nói cho bác biết luôn. Cái thằng KTV làm cho mình nó share hết kinh nghiệm cho mình biết là Viettel bâyh k đầu tư thiết bị hạ tầng nữa, chỉ tập trung vào fix lỗi với vận hành thôi. Ngoài ra còn cắt giảm rất nhiều vì bị tách ra khỏi QĐ k cho phụ thuộc nữa. Nó nói là mấy con router sau này rất lỏm, vì modem đợt đầu khi mới chuyển sang GPON mới ngon và bridgemode đc. Modem sau này k bridgemode đc và đặt hàng cắt giảm đi rất nhiều để cắt giảm chi phí. Ông đổi modem mới là ông sai lầm cmnr. Con h640w mới là con ngon nhất 642 646 gì là hàng cắt giảm toàn đồ sida k brigde mode đc đâu. Vì bridge mode xong là isp mât quyền kiểm soát hoàn toàn cái modem nên nó hạn chế hoặc k làm luôn.
Ọc. Thế mà dg định đổi con zte f608 sang con khác tại zte wifi nó iu quá trong phòng mà cũng chập chờn

ReceiveEmail1

Reaction score
0
mtri13 said:
suỵt, về chuồng nào :canny:
cho xin hình hd vào vùng kín bác ơi vừa kéo mạng dc cấp cho con ZTE 606

BR qua con amazon.co.jp/TP-Link-無線LANルーター-Wi-Fiルーター-Archer-C55/dp/B01LZHDIZ1

HBK7

Reaction score
0
NewOcer said:
Hiện tại KTV chưa bridge đc con 646GW sang con EA9300 thôi, còn các việc khác mình đã làm rồi. Do xưa ba mình đi dây trong nhà nên chỉ mua cáp LaN ngoài cửa hàng điện gia dụng thôi. Dây nhà mình đi ống nên thay thế rất dễ, hôm trước ra chỗ An Nam mua cáp Dintek không có nên bên đó tư vấn mình dùng HDLink rồi :adore:

Tính mình hơi cầu toàn chút nên thích vậy, còn thực tế ai thích thì làm ko thì thôi mà. Bữa anh KTV kéo cáp cho mình sẵn mình đi lại cho thẩm mỹ chứ đợt kéo lên tuốt lầu 2 lận hơi rối.
Vậy hiện tại con 646GW đã bridge được chưa bác , em cũng muốn đổi sang con 646GW này :beauty:

hitaru02

Reaction score
0
Có nghĩa là hủy hợp đồng cũ, đăng kí lại hợp đồng mới để được cấp lại modem đời mới, dây mới.... ý là vậy đúng ko thớt. Mình đang dùng gói giáo viên vừa mạng vừa TV 200k/1thang, giờ đăng kí lại đâu còn gói đó nữa, vậy là hợp đồng mới sẽ tăng vài chục :sweat:

weziths

Reaction score
0
Của e dùng gpon chạy con alcatel I241ws ko biết có br đc ko vậy ?
Gửi từ RMN3p bằng vozFApp

Reaction score
0
Mình cũng mới láp cap quang viettel và được cấp cho model H646W, do thiết kế mình phải để cục H646W ở tầng trệt nên khi sinh hoạt ở lầu 1, wifi phát ra từ H646W rất yếu, chỉ cách nhau 1 bức tường và 1 cánh của gỗ, các bác tư vấn cho e con router nào ổn để phát từ tầng trệt lên 2 lầu nữa được không, nhà e phòng ngủ toàn của gỗ. Thanks các bác