TP chuẩn đoán, bắt bệnh Xe Máy. Từ xe xịn cho đến xe Tàu

guess123

Reaction score
1
boytrum said:
con wave của em sao cứ đi trời mưa hoặc đường ướt là nó lại bị hụt ga, bình thường thì ko bị sao, kiểu như vặn ga nó bị hết hơi ấy. Phải đi từ từ lại chứ ga mạnh là tắt máy luôn, có lúc ga nhẹ cũng tắt máy :sweat:. E có thay cái nắp bugi rùi mà không hết, giờ không biết nên kiểm tra phần nào nữa nhỉ :stick:
cái nài là do bxc thiếu gió nên dẫn tới dễ tắt máy khi trời lạnh,ra tiệm kêu nó chỉnh lại bác ạ

guess123

Reaction score
1
gamesthu99 said:
Con ex 2011 của em sao cứ trời lạnh xí là đề ko nổ, mà phải đạp 7,8 cái mới lên. Hay cái bugi bị gì rồi mấy bác
bác đi nhớt 20w50 thì trời lạnh xe cũng khó đề ,hệt như xe đồng bằng lên miền núi cũng bị khó đề do nhớt đặc qá
Cái khác nữa là bxc ở 2 đk thời tiết nóng lạnh nó cũng ảnh hưởng đến vấn đề khởi động xe nữa đó pác

thanhlong9221

Reaction score
0
guess123 said:
thay cái j thì phải tháo ra mới biết chi tiết nào bên trong gây ra vấn đề này,đem xe qa e xem cho
vâng chắc khoảng t7, cn em ghé bác, địa chỉ như trong sign hả bác :beauty:

lycafekhongduong

Reaction score
1
guess123 said:
bác đi nhớt 20w50 thì trời lạnh xe cũng khó đề ,hệt như xe đồng bằng lên miền núi cũng bị khó đề do nhớt đặc qá
Cái khác nữa là bxc ở 2 đk thời tiết nóng lạnh nó cũng ảnh hưởng đến vấn đề khởi động xe nữa đó pác
tiệm bác ở đâu thế?

boytrum

Member
Reaction score
0
guess123 said:
cái nài là do bxc thiếu gió nên dẫn tới dễ tắt máy khi trời lạnh,ra tiệm kêu nó chỉnh lại bác ạ
vậy giờ ra tiệm kêu người ta chỉnh lại xăng, gió hở bác.. Mà nghiệt cái nó chỉ bị hụt ga thui chứ ko chết hẳn, nếu tắt máy đề lại đi tiếp vẫn đc :sweat:

guess123

Reaction score
1
thanhlong9221 said:
vâng chắc khoảng t7, cn em ghé bác, địa chỉ như trong sign hả bác :beauty:
Đúng rồi bác
Mà t7 cn e lm full ngày 10g tối mới về sửa đc

guess123

Reaction score
1
boytrum said:
vậy giờ ra tiệm kêu người ta chỉnh lại xăng, gió hở bác.. Mà nghiệt cái nó chỉ bị hụt ga thui chứ ko chết hẳn, nếu tắt máy đề lại đi tiếp vẫn đc :sweat:
Đúng r bác,chỉnh xăg gió lại thui

thanhlong9221

Reaction score
0
guess123 said:
Đúng rồi bác
Mà t7 cn e lm full ngày 10g tối mới về sửa đc
10h tối mới chạy wa bác thì về tới nhà khuya lắm ạ :sweat:. Mai thì sao bác ?