TP chuẩn đoán, bắt bệnh Xe Máy. Từ xe xịn cho đến xe Tàu

thanhlong9221

Reaction score
0
guess123 said:
Nồi chưa bắt,có thể xe này bị lỗi linh kiện nồi,bọn thợ nó chối trách nhiệm nên nó bảo như bác nói vì xe ab của ông anh vẫn bình thường dù chayh đc 15k r
em tham khảo trên mạng thấy 1 số ng cũng nói do bộ nồi, bọn head làm ăn đúng là như cc :canny:. Bây h mình phải sửa thế nào ạ? em có phải thay cái gì ko bác :adore:

HBTshop

Reaction score
0
gunz098 said:
Mục cổ pô, hàn đi dc một thời gian thì thay là vừa, pô Fu Neo zin khoảng 800k :chaymau:
guess123 said:
tiệm hàn có làm hết bạn,khoảng 30k
CHừng nào bô mục thì thay mới thôi bác
Hôm qua em ra tiệm sửa, ngta vặn cái ốc gì ở dưới xe phát là hết mới lạ chứ :surrender::surrender:

cry4loves

Reaction score
0
guess123 said:
mình nhận bác khoảng 5tr có phát sinh nhé
DỌn để đi chợ chứ ko phải dọn theo din,dọn din thì 20 củ >.<
Chi tiết bác định làm gì hen ?
Sent from Xiaomi MI MAX 2 using vozFApp

cdm2007

Reaction score
0
HBTshop said:
Hôm qua em ra tiệm sửa, ngta vặn cái ốc gì ở dưới xe phát là hết mới lạ chứ :surrender::surrender:
Vại thì ko fải mục pô, là lỏng ốc khi chạy kêu rè rè chứ giề nữa:gach:

Sent from my Philips W8510 using vozForums

boytrum

Member
Reaction score
0
con wave của em sao cứ đi trời mưa hoặc đường ướt là nó lại bị hụt ga, bình thường thì ko bị sao, kiểu như vặn ga nó bị hết hơi ấy. Phải đi từ từ lại chứ ga mạnh là tắt máy luôn, có lúc ga nhẹ cũng tắt máy :sweat:. E có thay cái nắp bugi rùi mà không hết, giờ không biết nên kiểm tra phần nào nữa nhỉ :stick:

cdm2007

Reaction score
0
boytrum said:
con wave của em sao cứ đi trời mưa hoặc đường ướt là nó lại bị hụt ga, bình thường thì ko bị sao, kiểu như vặn ga nó bị hết hơi ấy. Phải đi từ từ lại chứ ga mạnh là tắt máy luôn, có lúc ga nhẹ cũng tắt máy :sweat:. E có thay cái nắp bugi rùi mà không hết, giờ không biết nên kiểm tra phần nào nữa nhỉ :stick:
Khá nhiều ng nhân, xử lý loại trừ dần từng cái : lọc gió vô nước, dây/ chụp bugi rò điện do hở/ ngấm nước, ống thông hơi bxc (trường hợp này vắt ngược ống lên), xăng gió chưa chuẩn, bxc hở vào nước.... :look_down:

gamesthu99

Reaction score
0
Con ex 2011 của em sao cứ trời lạnh xí là đề ko nổ, mà phải đạp 7,8 cái mới lên. Hay cái bugi bị gì rồi mấy bác

guess123

Reaction score
1
thanhlong9221 said:
em tham khảo trên mạng thấy 1 số ng cũng nói do bộ nồi, bọn head làm ăn đúng là như cc :canny:. Bây h mình phải sửa thế nào ạ? em có phải thay cái gì ko bác :adore:
thay cái j thì phải tháo ra mới biết chi tiết nào bên trong gây ra vấn đề này,đem xe qa e xem cho

guess123

Reaction score
1
HBTshop said:
hở cổ bô r,nên siết ốc lại đó mà đỡ tốn tiền bác :gach: tiên sư bác khoanh tròn chỗ cái bô bị mục thì e ra bệnh thế đc r,bác đem xe qa thì bá mất li cf với e :canny:

guess123

Reaction score
1
cry4loves said:
Chi tiết bác định làm gì hen ?

Sent from Xiaomi MI MAX 2 using vozFApp
làm full máy nồi,thay dàn áo,kiểm tra điện,bộ tải,.... Toàn bộ xe