TP chuẩn đoán, bắt bệnh Xe Máy. Từ xe xịn cho đến xe Tàu

yokitonara

Reaction score
1
gio_dong_buon said:
con luvias này có lẽ đã mua được 3-4 năm rồi, bình ắc quy đã xuống cấp
bạn nên thay cho nó 1 chiếc ac quy mới, Thay bình ac quy Khô GS nhé
giá : 300k
Thay acquy mới luôn rồi nhưng vẫn bị:sweat:

gio_dong_buon

Reaction score
0
yokitonara said:
Chiếc Luvias của mình lâu lâu đề ko nổ, dắt ra hãng thì nói hết bình, ngồi chờ 2h để sạc, bị như vậy 3 lần rồi và mấy bữa nay đang có dấu hiệu bị lại. Chủ thớt có biết nó bị gì ko :(
Nhớt hộp số đổ thiếu có bị vấn đề gì ko nhỉ, mình vô hãng thì nói nhớt hộp số xe mình phải thay 2 bình = 200ml, mà nhớt hộp số của Castrol có 120ml
Nhớ đấy cậu cứ thay 1 tuýp castron 50k là ok không phải thêm nếm gì , thay dầu máy 5 lần thì mới thay 1 lần dầu cầu

vuongkhoa

Reaction score
0
Nhận 1 vé tư vấn cho Ex các đời, bác nào cần gì thì cứ hỏi :D

cudengiovanlaingu

Reaction score
0
yokitonara said:
Thay acquy mới luôn rồi nhưng vẫn bị:sweat:
bấm nút đề có tiếng rít của củ đề k? nếu có rít là chổi than ok, ktra cục sạc acquy ^^

gio_dong_buon

Reaction score
0
hotsummerboy said:
Chiếc viva fi sau khi chỉnh cò thì ăn xăng hơn nhiều nhưng êm hơn và hay tắt máy vậy thì có cần chỉnh cò lại nửa k
chỉnh cò như vậy là đã bị ghì xu páp khiến xe để galangty khó, ăn nhiều xăng hơn đầu bugi bị đen và nhanh hỏng, có lẽ thợ chỉnh cò hơi kém cậu nên chỉnh lại nhé ( phương pháp chỉnh cò trên hơi ghì dưới hơi dơ )

NhanhNhanhNhanh

Reaction score
0
Chiếc nuovo 2 của mình ngốn xăng quá trời phải làm sao cho đở đây bạn.

hstsvn

Reaction score
0
Xe em SHvn có hiện tượng tay ga bị ì,lên bảo hành nó nói bình thwuowngf là sao bác:sosad:

yokitonara

Reaction score
1
cudengiovanlaingu said:
bấm nút đề có tiếng rít của củ đề k? nếu có rít là chổi than ok, ktra cục sạc acquy ^^
Bấm thì đề vẫn kêu, ông hàng xóm nói có thể là do sạc, mình có nói với nhân viên bên hàng yamaha thì bên đó nói là cục sạc vẫn bình thường, ko có vấn đề gì:surrender:

kingbro

Reaction score
0
cudengiovanlaingu said:
:sogood: của bạn ý vài ngày mới phải mang ra sạc lại thì nghi ngờ con sạc kém rồi :"> sạc ko đủ/không vào bình acquy
Bạn nên xem xét thay con sạc :"> kinh nghiệm 14 năm phụ bố sửa xe :gach:

:sweat:Nếu nó bảo sạc ko sao thì có thể dây từ acquy ra bị chuột cắn và mát ra khung ...

Zoro_one

Reaction score
0
TuanBone said:
wave a 2013 đi được 2k , đầu hơi xào là sao nhỉ thớt . Thanks
Ra kêu thợ chỉnh khe hở xupap lại,giống xbike của mình cũng bị vậy ko biết phải ko mà nó chỉnh thì hết:gach: