Claw

Reaction score
0
thuytinhtim said:
Đáng tiếc thật, ai chơi torrent đời đầu tại All.hdvnbits thì chắc đều biết con đường phát triển của các tracker Việt Nam gian nan thế nào, sập cũng vài tracker lớn rồi, xong cũng có cố gắng gây dựng lại nhưng tất nhiên ko thể đc như trước, dần dần là sập hết.... Cái thời ngồi canh cam, dvdrip, m-hd... vui biết bao nhiêu. Bây giờ chỉ ngồi hóng blu-ray cũng là mất đi cái thú ngồi canh rồi vì ở Việt Nam ko có nguồn phim mà chủ yếu leech từ các tracker khác về....
End Game ....
Mình ở nước ngoài thấy ở VN rất dễ phát triển. Ở chỗ mình, mình phải mua VPN để chạy torrent, không dám cho chạy torrent-không-VPN như ở VN. Đôi khi nó cà giựt, đơ, cũng oải đạn. Cộng đồng không muốn mua mà muốn free các thứ ở VN nhiều, anh em dùng máy tính nhiều, ... Vấn đề ở chỗ các tracker có chiêu bài gì đấy để tồn tại và gầy dựng cộng đồng. Kiểu như nethd này cũng hay. Tháng nào cũng phải đóng góp, cố gắng để kích hoạt tài khoản. Như mấy thím ở trên nói, kiếm điểm có vẻ khó, nhưng không đến nỗi không kiếm được. Vấn đề là 1 tháng cắm làm sao tối thiểu 1000 điểm thôi thì không khó lắm. Nhưng công nhận, phải seed nhiều. Nhưng vấn đề ratio lại nổi lên. Ratio mình hơi thấp quá, và cũng khó có hy vọng upload được nhiều để tăng GB. Lại kiếm cách đổi điểm sang GB.... Câu chuyện dài tập.

hoangducnhuan

Reaction score
0
Claw said:
Mình ở nước ngoài thấy ở VN rất dễ phát triển. Ở chỗ mình, mình phải mua VPN để chạy torrent, không dám cho chạy torrent-không-VPN như ở VN. Đôi khi nó cà giựt, đơ, cũng oải đạn. Cộng đồng không muốn mua mà muốn free các thứ ở VN nhiều, anh em dùng máy tính nhiều, ... Vấn đề ở chỗ các tracker có chiêu bài gì đấy để tồn tại và gầy dựng cộng đồng. Kiểu như nethd này cũng hay. Tháng nào cũng phải đóng góp, cố gắng để kích hoạt tài khoản. Như mấy thím ở trên nói, kiếm điểm có vẻ khó, nhưng không đến nỗi không kiếm được. Vấn đề là 1 tháng cắm làm sao tối thiểu 1000 điểm thôi thì không khó lắm. Nhưng công nhận, phải seed nhiều. Nhưng vấn đề ratio lại nổi lên. Ratio mình hơi thấp quá, và cũng khó có hy vọng upload được nhiều để tăng GB. Lại kiếm cách đổi điểm sang GB.... Câu chuyện dài tập.
Em hỏi tí tháng nào cũng phải cúng 1k điểm ạ?
Khó quá nhỉ

pamahu84

Reaction score
2
hoangducnhuan said:
Em hỏi tí tháng nào cũng phải cúng 1k điểm ạ?
Khó quá nhỉ
Khó gì bạn 1k là dễ rồi, mình trung bình kiếm 3K một tháng, chưa kể chơi LĐ hoặc vào lak idol nó x mấy lần nên xài nhòe.:sexy:

Do_C0i

Reaction score
0
cái nethd mỗi tháng chỉ cần tốn 15k là chơi tẹt bô phải không các bác nhỉ, e giờ ngại seed sủng quá vì xài mỗi 1 cái hdd dung lượng bé tẹo

pamahu84

Reaction score
2
Do_C0i said:
cái nethd mỗi tháng chỉ cần tốn 15k là chơi tẹt bô phải không các bác nhỉ, e giờ ngại seed sủng quá vì xài mỗi 1 cái hdd dung lượng bé tẹo
15K là kích hoạt thôi chả tẹt đâu, ko seed ratio mà thấp vẫn ăn ban như thường ko thì nạp tiền vào tăng GB lên cho đủ ratio.

1 là seed có point kích hoạt , ratio thoải mái để chơi free, 2 là nạp tiền để duy trì. Tùy thím chọn thôi. :sogood:

bia_huda

Reaction score
0
Cho em xin ít point active với ạ. Em xin cảm ơn

ID: 135284

Claw

Reaction score
0
Do_C0i said:
Seed phải có chiến thuật thím ạ. Mình down vài cái torrent hot hot thì ổ cứng báo thiếu dung lượng ngay. Cơ bản, HDD cũng đang lưu data rồi.

Nếu để gọi là tồn tại, thì cố seed tầm 20-30 file gì đấy, miễn là mỗi giờ cố gắng 5 điểm. Một tháng 1000 điểm không khó. Tuy nhiên, phải chừa dư địa để đổi GB upload. Khi mình down càng nhiều thì yêu cầu ratio càng cao. Giả sử 1 tháng đổi 50GB upload, vậy thì cũng cần 1000 điểm cho mục này. Mới đầu chưa cần đổi, nhưng khi down nhiều lên thì phải có điểm để đổi, k là ăn warn, chuẩn bị bị lock tài khoản ngay. Mình xác định là kiếm upload bằng việc upload thực cũng có, nhưng khó. Con đường đổi từ điểm qua cũng là 1 phương án hiệp đồng tác chiến.

Nói chung đã chơi ở cộng đồng thì phải vậy. Không muốn bỏ tiền thì phải bỏ cái khác ra.

Bạn PMH, mình thấy ghi như sau
0.2 point for each torrent you are seeding (max of 20 torrents)
Có nghĩa là tối đa có 20 torrent seed được tính điểm thôi?