Topic giúp nhau tìm tên phim khi chỉ nhớ nội dung!

10114

Reaction score
0
10114 said:
Các bác cho e hỏi bộ film này với
Đây là film hoạt hình, kể về 1 gia đình(or 1 đoàn thám hiểm gì đó) bị lạc vào 1 vùng đất lạ, không có các công nghệ gì cả.
Có chi tiết là nhân vật nào đó đã sáng chế lại được bộ máy phát sóng radio, thử phát sóng để gửi tín hiệu ra bên ngoài thế giới, nhưng do cấu trúc địa hình ở nơi này nên vô tình đã tạo ra thảm hoạ, or địa chấn gì đó, nên ko gửi đc.
Cảm ơn các bác, film lâu rồi e chỉ nhớ vậy thôi :sweat:

via vozForums for iPhone
Up lại lần nữa :stick:

via vozForums for iPhone

The Magic Bus 142

Reaction score
0
10114 said:
Các bác cho e hỏi bộ film này với
Đây là film hoạt hình, kể về 1 gia đình(or 1 đoàn thám hiểm gì đó) bị lạc vào 1 vùng đất lạ, không có các công nghệ gì cả.
Có chi tiết là nhân vật nào đó đã sáng chế lại được bộ máy phát sóng radio, thử phát sóng để gửi tín hiệu ra bên ngoài thế giới, nhưng do cấu trúc địa hình ở nơi này nên vô tình đã tạo ra thảm hoạ, or địa chấn gì đó, nên ko gửi đc.
Cảm ơn các bác, film lâu rồi e chỉ nhớ vậy thôi :sweat:

via vozForums for iPhone
10114 said:
Up lại lần nữa :stick:

via vozForums for iPhone
không chắc lắm
The Lost World (2002)

Dai_Uy

Reaction score
0
Hóng các thím tìm tên phim từ clip này , em cảm ơn
htt ps://youtu.be/ODBq2VUoEN4

danhloc

Reaction score
0
nhờ các bác tìm hộ 2 phim Việt Nam
1. Phim nói về câu chuyện đi tìm lại 1 món đồ cổ của ông (hoặc bà) sau khi 2 đứa cháu bán ve chai. Em chỉ nhớ được có thế
2. Phim nói về câu chuyện đứa bé nó tìm được 1 cái lọ trong gốc cây đa, sau đó cho bài kiểm tra vào đấy. Thế rồi cứ ước điều gì nó lại ngược lại ấy.
Thanks các thím

layzie v9

Reaction score
1
Ae cho hỏi có cái phim hình như của Pháp chiếu tầm năm 98-99 gì đó trên HTV, chương trình phim truyện tối thứ 3. Mình cũng chả nhớ nội dung đâu nhưng chỉ nhớ có đoạn thằng con được ông bố là nhà khoa học thì phải, mua cho cái kiểu mắt kiếng VR bây giờ,đội vào là chơi cái game bắn nhau gì ấy, nói chung là đúng y như công nghệ VR thời điểm hiện tại, hồi bé xem xong cứ mê cái kính đó.

oldroad

Reaction score
0
Dai_Uy said:
Hóng các thím tìm tên phim từ clip này , em cảm ơn
htt ps://youtu.be/ODBq2VUoEN4
Là phim này nhé bạn imdb.com/title/tt6109182/
youtube.com/watch?v=KVfl7gP464k
Phim này của Nga, ko biết có tiếng Anh ko

PlanetVN

Reaction score
0
Hồi khoảng năm 1993-1996 gì đó mình có xem 1 bộ phim vài tập chiếu trên tivi vào khung giờ 11h trưa nói về cuộc chiến tranh ngoài vũ trụ. Chỉ nhớ khúc cuối là có cảnh ai đó được hồi sinh trong hình hài 1 đứa trẻ giữa cảnh tuyết trắng và gió lạnh! Hình như là vậy, mình không nhớ rõ lắm! Bác nào nhớ đó là phim gì không ạ??? :stick:

Còn 1 phim nữa là vào khung giờ 21h trên VTV1 hay sao á, phim cuối tuần. Có nhóm thợ lặn tìm thấy ở dưới biển 1 bức tượng của pharaoh. Đêm đó, ngực cái bức tượng đó nó phập phồng rồi nó nhai thịt ai đó, kiểu kiểu như vậy! Có bác nào biết phim gì thì giúp em với ạ!

Xin đa tạ! :beauty:

The Magic Bus 142

Reaction score
0
PlanetVN said:
Hồi khoảng năm 1993-1996 gì đó mình có xem 1 bộ phim vài tập chiếu trên tivi vào khung giờ 11h trưa nói về cuộc chiến tranh ngoài vũ trụ. Chỉ nhớ khúc cuối là có cảnh ai đó được hồi sinh trong hình hài 1 đứa trẻ giữa cảnh tuyết trắng và gió lạnh! Hình như là vậy, mình không nhớ rõ lắm! Bác nào nhớ đó là phim gì không ạ??? :stick:

Còn 1 phim nữa là vào khung giờ 21h trên VTV1 hay sao á, phim cuối tuần. Có nhóm thợ lặn tìm thấy ở dưới biển 1 bức tượng của pharaoh. Đêm đó, ngực cái bức tượng đó nó phập phồng rồi nó nhai thịt ai đó, kiểu kiểu như vậy! Có bác nào biết phim gì thì giúp em với ạ!

Xin đa tạ! :beauty:
Phim 2: Cruise Into Terror (1978)

ziozio

Reaction score
0
Phim bộ mà có ông thần gì bị thất sủng, hà phàm lấy tên là Friday là phim gì mấy thím?

deckelrand7

Reaction score
0
Xưa có xem một phim có vẻ của hk hay đài loan hay nhật cỡ thập niên 70-80. Hai thằng kiếm sĩ đánh kiếm kiểu kungfu xen lẫn kiếm đạo. Đánh như thật rất đẹp, chơi cả chiêu xe gió như truyện teppie luôn. Hồi đó tivi ko có text nên ko dò được tên phim.