Topic giúp nhau tìm tên phim khi chỉ nhớ nội dung!

notlove777

Reaction score
0
Hồi năm 2002 mình có thuê đĩa xem 1 bộ phim Âu Mỹ nói về 1 đám các tên tội phạm nguy hiểm từ giết người đến cướp bóc bị tống vào 1 hòn đảo. Bọn nó có nhiệm vụ là dựa vào bản đồ tìm nhu yếu phẩm, vũ khí rồi tìm đường sống sót trên đảo, đứa nào đến đích và sống sót cuối cùng sẽ được thưởng 1 va li mấy triệu đô và 1 con thuyền để rời đảo. Trên đảo thì có thả 1 đống zombie và camera để quay các cảnh kĩ năng sinh tồn của các nhân vật để chiếu cho những người giầu có xem. Xuyên suốt quá trình phim thì có khá nhiều lần các nhân vật lừa nhau hoặc phản bội để giành phần thắng, ấn tượng nhất là có nhân vật rất giỏi võ nhưng do bị thương nên cuối cùng bị zombie quây ăn thịt. Người thắng cuối cùng là nhân vật cầm dao, sau khi chặt chém kha khá zombie thì lấy được vali tiền và lên thuyền ra khỏi đảo. Tưởng thế là xong rồi ai ngờ cuối cùng bị 1 đống zombie từ tầng dưới của thuyền chui ra quây và ăn thịt. Có bro nào nhớ tên phim này không, cảm ơn.

The Magic Bus 142

Reaction score
0
notlove777 said:
Hồi năm 2002 mình có thuê đĩa xem 1 bộ phim Âu Mỹ nói về 1 đám các tên tội phạm nguy hiểm từ giết người đến cướp bóc bị tống vào 1 hòn đảo. Bọn nó có nhiệm vụ là dựa vào bản đồ tìm nhu yếu phẩm, vũ khí rồi tìm đường sống sót trên đảo, đứa nào đến đích và sống sót cuối cùng sẽ được thưởng 1 va li mấy triệu đô và 1 con thuyền để rời đảo. Trên đảo thì có thả 1 đống zombie và camera để quay các cảnh kĩ năng sinh tồn của các nhân vật để chiếu cho những người giầu có xem. Xuyên suốt quá trình phim thì có khá nhiều lần các nhân vật lừa nhau hoặc phản bội để giành phần thắng, ấn tượng nhất là có nhân vật rất giỏi võ nhưng do bị thương nên cuối cùng bị zombie quây ăn thịt. Người thắng cuối cùng là nhân vật cầm dao, sau khi chặt chém kha khá zombie thì lấy được vali tiền và lên thuyền ra khỏi đảo. Tưởng thế là xong rồi ai ngờ cuối cùng bị 1 đống zombie từ tầng dưới của thuyền chui ra quây và ăn thịt. Có bro nào nhớ tên phim này không, cảm ơn.
Doomed (2007)

The Magic Bus 142

Reaction score
0
Azuforth said:
em cần tìm phim Mĩ, thể loại comedy & nhạc rock. Chất phim khoảng năm 1995-2000.

Nội dung gồm 2 thanh niên ngáo ngáo, hài hài như phim "Bill & Ted's Exellence Adventure", đi mọi nơi & làm đủ thứ chuyện khùng điên & hài hước (hình như có xuống địa ngục gặp Satan rồi du hành thời gian luôn).

Cuối fim là 2 người này đứng trong lồng sắt & trình diễn nhạc rock trên sân khấu, em nhớ họ có hát một đoạn:

"rock and roll
"gì gì đó" with you...."
giống Bill & Ted thì chắc là Bill & Ted phần 2 nhỉ :sweat:
Bill & Ted's Bogus Journey (1991)

Akamine

Reaction score
1
fillipoUS said:
Chắc là phim Little Indian, Big City (1994) Un indien dans la ville thím ạ . sau mỹ nó làm lại bản mỹ
À đúng rồi nè thím, cám ơn thím. Bao nhiêu hồi ức tuổi thơ ùa về :sosad:

bbcode

Reaction score
0
Tra nát google rồi mà ko ra,
nhờ các thým vậy.
Mô tả: phim hoạt hình màu, ngắn tầm 5ph chiếu trên VTV khoảng 2005, nội dung đại loại là có 1 gia đình nhà chim gồm 1 mẹ và 3 con, chim mẹ luôn dặn các con là hãy tránh xa con người, vì con người là mầm họa của loài chim.
Có 1 cậu bé từ nhỏ tới lớn đã sát hại loài chim, về già chỉ mong đc nghe tiếng chim hót.
Thým nào đã xem đọc mô tả của e chắc chắn hiểu.
Cảm ơn các thým :*

hungcokhi

Reaction score
0
Khoảng năm 99-2000, em nhớ phim mĩ chiếu vào tối trung thu, nội dung đại loại là:
Một cậu bé tìm dc 1 cuấn sách, trong đó có ép xác của 1 cô tiên nhỏ. sau đó ko biết làm thế nào cô tiên sống lại dc và làm bạn với cậu bé.
Có một đoạn e nhớ là cậu bé bảo với lũ bạn là: có tin mình làm cho chiếc giày bay dc ko, sau đó cậu bé cho cô tiên vào chiếc giày và làm chiếc giày bay dc, trước sự trầm chồ của bạn bè.
Đến đoạn cuối vào ngày trăng tròn cô tiên bay đi mất, cậu be tìm khắp nơi mà ko dc.
Có bác nào biết ko ạ.

superheo2000

Reaction score
0
bbcode said:
Tra nát google rồi mà ko ra,
nhờ các thým vậy.
Mô tả: phim hoạt hình màu, ngắn tầm 5ph chiếu trên VTV khoảng 2005, nội dung đại loại là có 1 gia đình nhà chim gồm 1 mẹ và 3 con, chim mẹ luôn dặn các con là hãy tránh xa con người, vì con người là mầm họa của loài chim.
Có 1 cậu bé từ nhỏ tới lớn đã sát hại loài chim, về già chỉ mong đc nghe tiếng chim hót.
Thým nào đã xem đọc mô tả của e chắc chắn hiểu.
Cảm ơn các thým :*
Hình như là phim này Phép lạ hồi sinh

763092

Reaction score
0
hungcokhi said:
Khoảng năm 99-2000, em nhớ phim mĩ chiếu vào tối trung thu, nội dung đại loại là:
Một cậu bé tìm dc 1 cuấn sách, trong đó có ép xác của 1 cô tiên nhỏ. sau đó ko biết làm thế nào cô tiên sống lại dc và làm bạn với cậu bé.
Có một đoạn e nhớ là cậu bé bảo với lũ bạn là: có tin mình làm cho chiếc giày bay dc ko, sau đó cậu bé cho cô tiên vào chiếc giày và làm chiếc giày bay dc, trước sự trầm chồ của bạn bè.
Đến đoạn cuối vào ngày trăng tròn cô tiên bay đi mất, cậu be tìm khắp nơi mà ko dc.
Có bác nào biết ko ạ.
Phim này là phim của Italia, trước tôi tìm được rồi nhưng quên mẹ tên vì đéo thể thẩm được cái trình kỹ xảo củ chuối, thể loại hoạt họa cắt giấy dán bằng tay lồng vào người thật đóng như thế.
Hồi nhỏ xem bị ám ảnh cảnh cuối, thằng bé chạy đi tìm con bướm giữa cánh đồng với vầng trăng sáng trên đầu. Xem lại muốn cào mẹ mắt ra :sosad: vì nhìn nó chuối