Topic giúp nhau tìm tên phim khi chỉ nhớ nội dung!

vqh102

Reaction score
0
Nighter said:
tìm phim kinh dị mỹ cũ, xem khoảng 10 năm trc

- thằng nv chính hồi nhỏ có sở thích kinh dị là mổ bụng phanh bụng ruột chuột để lộ nội tạng còn đập. nó trói con chuột trong 1 cái hộp và cho bọn bạn xem. nên bị bọn bạn xa lánh
- lớn lên nó vẫn có sở thích mổ phanh bụng, nhưng là mổ trên ng
- đám bạn chế diễu nó khi xưa bị nó bắt cóc và giam trong 1 hệ thống đường hầm. mỗi đứa bị giam ở 1 căn phòng. con bé nó thích bị giam ở phòng màu hồng.
- chỉ nhớ đến đoạn 2 đứa dc thả ra, đang tìm đường thoát thì thấy 1 con bạn đã bị mổ bụng đang bị trói trên tường (vẫn còn sống)
ồ, hình như năm ngoái có xem qua phim kiểu dạng như này rồi, thằng kia cũng hay mổ phanh bụng nạn nhân của nó ra, cuối phim có 1 cảnh 1 đứa đã bị mổ phanh ra và treo lên.
Phim đó khá máu me và quan trọng là nội dun thì chán phèo, nhạt toẹt nên mình ko xem, chỉ coi lướt qua nên ko nhớ rõ tên nó là gì.

vqh102

Reaction score
0
À, tiện đây nhờ các Thím tìm 1 phim hồi nhỏ, phìm này chiếu cách đây tầm 18 năm rồi, hồi mình còn học lớp 1, lớp 2 gì đó. Nên phim này sản xuất cũng từ khá lâu, ít nhất > 20 năm.
Đại khái là phim có 2 nhân vật chính là 2 anh em song sinh, nhưng tư khi sinh ra đã có 2 số phận trái ngược nhau, 1 thằng thì sống trong 1 gia đình giàu sang quyền quý, nhiều cô gái theo đuổi, 1 thằng thì sống trong 1 gia đình nghèo khổ, đói rách nên nó bị bệnh gì gù lưng ấy, ngoại hình rất xấu xí bị ng đời xa lánh nên nó rất căm hận đời. Đặc điểm chung là thằng này bị vết thương gì thì thằng kia cũng bị vết thương giống y vậy.
Thằng gù lưng sau đó căm hận chính thằng anh của nó, cuối phim, mình nhớ cảnh nó lao vào gia đình giàu kia giết mọi người, và kết cục cho cả 2 là 2 đứa ôm nhau nhảy xuống biển cùng chết.
Ko rõ phim Mĩ hay là phim châu Âu nữa.

Nighter

Reaction score
1
vqh102 said:
ồ, hình như năm ngoái có xem qua phim kiểu dạng như này rồi, thằng kia cũng hay mổ phanh bụng nạn nhân của nó ra, cuối phim có 1 cảnh 1 đứa đã bị mổ phanh ra và treo lên.
Phim đó khá máu me và quan trọng là nội dun thì chán phèo, nhạt toẹt nên mình ko xem, chỉ coi lướt qua nên ko nhớ rõ tên nó là gì.
mình cũng nhớ mang máng phim imdb 5.5

tự nhiên nhớ ra nên muốn tua xem lại đoạn kết thôi

nhớ mỗi đến đoạn giữa phim, 2 đứa tìm thấy 1 đứa bị mổ phanh treo lên, nội tạng vẫn còn đập

The Magic Bus 142

Reaction score
0
VOzforums said:
trước em có xem 1 phim kinh dị chiếu trên AXN mà em ko nhớ nhiều lắm, chỉ nhớ là có 1 con bé nó biến thành con quỷ xong đẩy 1 thằng ngã xuống, nó đè lên thằng kia chuẩn bị hôn thì nó lấy lưỡi đâm vào họng thằng kia chết luôn. hix e chỉ nhớ mỗi vậy
Species (1995)

Species III (2004)

hay Species: The Awakening (2007) gì đấy

VOzforums

Reaction score
0
Species (1995)

Species III (2004)

hay Species: The Awakening (2007) gì đấy

chuẩn rồi bác ơi, bản 2007 ạ, thanks bác

vqh102

Reaction score
0
Nighter said:
mình cũng nhớ mang máng phim imdb 5.5

tự nhiên nhớ ra nên muốn tua xem lại đoạn kết thôi

nhớ mỗi đến đoạn giữa phim, 2 đứa tìm thấy 1 đứa bị mổ phanh treo lên, nội tạng vẫn còn đập
thế chuẩn rồi đúng phim đó mình xem. Để tối về tìm lại, giờ ở cty ko tiện, tìm dc thì nhắn thím.

Frozen0rchid

Reaction score
1
exid said:
Nhờ các bác tìm giùm bộ phim nói về 1 đoàn phưu lưu trên một con thuyền, (kiểu thần thoại Bắc Âu hay Hy Lạp) :chaymau: có đoạn con thuyền đi ngang qua 1 khe núi, mà khe núi này nó tự động khép lại giống mấy cánh cổng tự động bây giờ.
Sau đó đi tiếp thì gặp 1 đám tiên cá, bọn này đàn hát ru ngủ đám người để ăn thịt.
Phim chắc tầm đầu những năm 2000.
Nghe có vẻ giống 1 đoạn trong trường ca Odyssey của Hy lạp, có 1 vài phim có nội dung tương tự như thế này. Mà đầu những năm 2k thì có lẽ là phim này The Odyssey (1997). Mà phim này lại không có đoạn bị tiên cá ăn thịt :shame:

Mr_wishlove94

Reaction score
1
Với những phim cũ quas ko có vietsub, mà tiếng anh ko giỏi thì phải làm sao hả các thím

Reaction score
0
exid said:
Cám ơn bác nhưng không phải bác ơi, phim kia tạo hình nhân vật khác chắc là thần thoại Bắc Âu. :byebye:
Phim đấy nói về đoàn phưu lưu chủ yếu hành trình trên thuyền kiểu sinbad, kỹ xảo, hình ảnh cũng đẹp hơn.
hình như ngày xưa chiếu trên vtv1 phim cuối tuần thì phải, nghe quen quen coi lâu lắm rồi :byebye: