Topic giúp nhau tìm tên phim khi chỉ nhớ nội dung!

luckyluke123

Reaction score
0
Kenzo87 said:
Clip này cũng dùng cho bài Thương hoài ngàn năm của Đàm Vĩnh Hưng thì phải :chaymau:
Thế bạn biết tên film ko ạ? cho minh xin vs :pudency:

luckyluke123

Reaction score
0
Cho mình hỏi hồi trước mình có nghe đĩa nhạc album vol của Đan Trường cỡ năm 2k ko nhớ rõ lắm nữa , vì đó là đĩa nhạc film . Nội dung film là lúc đầu có cả bọn ăn cướp ở đâu đó bàn kế hoạch đu dây từ nóc sân thượng của cái mall rồi bị phục kích giết hết cả lũ, 1 thằng cầm khẩu 51 đứng ra bắn quá trời khi vừa bắn bắn hết đạn thì bị cảnh sát chĩa lade vào ngực , đầu bắn chết rồi sau đó có cảnh quay ở dưới mấy gầm xe container bắn nhau rồi quay ngược trở về thời gian, film châu á . Thực sự chỉ nhớ nhiêu đó thôi . Mong a e tìm giúp tên film ạ

The Magic Bus 142

Reaction score
0
luckyluke123 said:
Cho mình hỏi hồi trước mình có nghe đĩa nhạc album vol của Đan Trường cỡ năm 2k ko nhớ rõ lắm nữa , vì đó là đĩa nhạc film . Nội dung film là lúc đầu có cả bọn ăn cướp ở đâu đó bàn kế hoạch đu dây từ nóc sân thượng của cái mall rồi bị phục kích giết hết cả lũ, 1 thằng cầm khẩu 51 đứng ra bắn quá trời khi vừa bắn bắn hết đạn thì bị cảnh sát chĩa lade vào ngực , đầu bắn chết rồi sau đó có cảnh quay ở dưới mấy gầm xe container bắn nhau rồi quay ngược trở về thời gian, film châu á . Thực sự chỉ nhớ nhiêu đó thôi . Mong a e tìm giúp tên film ạ
2009: Lost Memories (2002)

The Magic Bus 142

Reaction score
0
Kenzo87 said:
Clip này cũng dùng cho bài Thương hoài ngàn năm của Đàm Vĩnh Hưng thì phải :chaymau:
luckyluke123 said:
Bác có biết film gì ko ạ , h bác còn giữ cái CD đó ko ? :(
Bài Thương hoài ngàn năm của Đàm Vĩnh Hưng này

caisodaohoa

Reaction score
1
Có bác nào tầm khoảng chục năm trước xem bộ phim lẻ của mexico hoặc nước gì đó châu mĩ kể về hành trình tìm về nhà bố ruột của một cậu bé . Quen một cô trung tuổi, cô ấy dẫn về nhà, hành trình đi về thì bị quên đồ trên xe khách bla bla , cuối cùng về tới nơi thì bố cậu bé mới mất. Bà cô rời đi ngay sáng sớm hôm sau. Nói chung là buồn vui lẫn lộn. Hồi đó chiếu trên vtv1 - phim cuối tuần.

InlineSkate

Reaction score
0
Mình muốn tìm bộ phim về đề tài lên kế hoạch ăn trộm.

Đầu tiên thì mình loại các phần của Ocean ra vì mình đã coi hết rồi mà ko đúng phim cần tìm.

Nội dung phim thì mình chỉ nhớ sơ sơ là đó là 1 nhóm người cũng lên kế hoạch ăn trộm và có 1 tay cảnh sát cũng đang theo dõi nhóm này nhưng chưa có bằng chứng buộc tội...rồi lần đó nhóm thực hiện phi vụ..và lên kế hoạch là sẽ tẩu thoát lẫn trốn vào tòa nhà đang tổ chức sự kiện gì đó mà có các quan chức cũng thành phố luôn, xong rồi thằng nhóm trưởng đứng gần ông thị trưởng mà được chụp hình chung.Sau đó thì tin vụ trộm đc thông báo, tên cảnh sát kia lúc ở sở cảnh sát thì bảo chính xác là cái nhóm đó làm nhưng không có bằng chứng? xong người xung quanh hỏi tại sao thì ổng bảo nó có = chứng ngoại phạm... rồi ổng quăng bức hình mà thằng nhóm trưởng chụp chung với ông thị trưởng ra rồi chỉ vào cái đồng hồ ông thị trưởng đang đeo là lúc đó đang là tầm 7 hơn (đây là thời gian cũng xảy ra vụ cướp) .. sau đó thì phim nó quay lại cảnh lúc chụp hình ..thì ra là thằng nhóm trưởng nó cố ý chụp hình là lợi dụng đứng gần ông thị trưởng để chỉnh cái đồng kim về sớm hơn 1 tiếng rưỡi hay 2 tiếng gì đó ==> lúc vụ cướp xảy ra thì là nó đang chụp hình chung với ông kia nên đó là "bằng chứng ngoại phạm"

Phim này là hồi đó coi trên VTV1 cuối tuần chủ nhật

hunterht

Reaction score
0
nhờ các bro tìm phim:
1. phim hài nga, cũ: chuyển kể xoay quanh cậu bé ngốc nghếch, có 1 lần bị úp 1 cái nồi bằng sứ vào đầu, mọi người tìm cách lấy ra, cuối cùng mở ra bằng cách gõ vỡ cái nồi

2. phim hài pháp, cũ: 1 cuộc đua tranh giành 1 phần thưởng trị giá , rất hài, cuối cùng phần thưởng biến mất không ai giành được

khanhdn32132

Reaction score
0
nhờ các bạn tìm giúp phim phim:
. phim lẻ Trung Quốc , hài
. Nội dung: có một ông chồng chán cuộc sống vợ chồng , hay bị bà vợ ăn hiếp. trong một lần tham gia tiệc cưới của người con gái ta anh ta thích thời còn thiếu niên, xảy ra một số chuyện bị vợ anh ta rượt chạy vào toliet , anh ta rửa mặt xong thì trở về thời ngồi trên ghế nhà trường với người ta ta yêu và vợ của anh,anh ta quyết tâm làm lại cuôck đời của mình. Trải qua nhiều sự việc thì anh ta nhận ra rằng người vợ hiện tại của mình là tuyệt nhất.

mình xin cảm ơn trước

Vuxuanquy

Reaction score
0
nhờ ae tìm hộ phim TV show của Mĩ nội dung đại khái: có 1 cô gái có siêu năng lực nhìn thấy linh hồn người chết và giúp họ nguyện vọng cuối cùng. Hình như cuối SS1 trải qua 1 biến cố cô phát hiện thật ra mình đã chết