hoanghamobile

Member
Reaction score
0
Ngày hôm nay, e sẽ giới thiệu tới các bác 5 chiếc smartphone Xiaomi đáng mua nhất trong tổng số hàng trăm chiếc điện thoại Xiaomi đang có trên thị trường Việt Nam :beauty:.

1. Xiaomi Mi 6

Xiaomi Mi 6 là chiếc điện thoại flagship mới nhất của xiaomi, máy sở hữu cụm camera kép với khả năng chụp ảnh xóa phông được bình chọn là tốt hơn cả iPhone 7 Plus.

Ngoài ra, Mi 6 còn được trang bị một cấu hình cực khủng, mạnh mẽ ngang với những siêu phẩm như Galaxy S8/S8 Plus hay HTC U 11. Xiaomi Mi 6 có thể đáp ứng được tất cả những nhu cầu sử dụng của người dùng từ cơ bản đến nâng cao. Bên cạnh đó, với mức giá chỉ khoảng 10 triệu đồng, Mi 6 là chiếc flagship 2017 rẻ nhất và đáng mua nhất hiện nay, xem thêm chi về Xiaomi Mi 6 TẠI ĐÂY.

2. Xiaomi Mi 5

Mặc dù đã ra mắt cách đây một năm nhưng về hiệu năng, Xiaomi Mi 5 vẫn đủ khả năng ăn đứt tất cả những chiếc điện thoại tầm trung mới ra mắt. Thậm chí, chiếc điện thoại Samsung Galaxy C9 pro với bộ vi xử lý Snapdragon 653 giá 10 triệu đồng cũng chưa chắc đã thắng được sản phẩm đến từ Xiaomi.

Được trang bị bộ vi xử lý Snapdragon 820, Xiaomi Mi 5 có thể chạy tốt tất cả các game và ứng dụng nặng nhất trên google play store ít nhất là 3 đến 4 năm nữa. Với mức giá chỉ khoảng 5 triệu đồng. Xiaomi Mi 5 chắc chắn là chiếc điện thoại không có đối thủ trong phân khúc. Xem thêm chi tiết về chiếc điện thoại này TẠI ĐÂY.

3. Xiaomi Redmi Note 4

Xiaomi Redmi Note 4 có thể nói là chiếc điện thoại nổi bật nhất trong phân khúc giá rẻ. Máy sở hữu thiết kế kim loại nguyên khối cao cấp cùng công nghệ cảm biến vân tay một chạm siêu nhạy và chính xác ở mặt sau. Mặt trước của Redmi Note 4 là màn hình kích thước 5.5 inch FullHD mang lại trải nghiệm hình ảnh vô cùng ấn tượng.

Về hiệu năng, Redmi Note 4 có hai tùy bộ vi xử lý khác nhau là Helio X20 và Snapdragon 625. Đây đều là những bộ vi xử lý có sức mạnh khá tốt và thường xuất hiện trên những chiếc điện thoại tầm trung giá từ 5 đến 7 triệu.

Tuy nhiên, vẫn giữ truyền thống của Xiaomi, chiếc điện thoại Redmi Note 4 chỉ có mức giá từ 3.5 triệu đồng mà thôi, thông tin chi tiết xem TẠI ĐÂY.

4. Xiaomi Redmi 4

Là một phiên bản nhỏ hơn của Xiaomi Redmi Note 4, Redmi 4 có kích thước màn hình chỉ 5 inch phù hợp với phần đông người dùng kể cả những người có bàn tay nhỏ.

Mặc dù chỉ có giá 2.79 triệu đồng nhưng Redmi 4 vẫn được hoàn thiện hoàn toàn bằng kim loại và vẫn có cảm biến vân tay cao cấp tương tự như người anh em to lớn Redmi Note 4. Về cấu hình, máy sử dụng bộ vi xử lý tầm trung thế hệ mới của Qualcomm là Snapdragon 430, 2GB RAM mang lại hiệu năng ổn định.

Điểm nổi bật của Redmi 4 là viên pin dung lượng 4100mAh cho thời lượng sử dụng vô cùng ấn tượng, xem thêm chi tiết về máy TẠI ĐÂY.

5. Xiaomi Redmi 4 Prime

Là một phiên bản khác của Redmi 4, Xiaomi Redmi 4 Prime có thiết kế gần như y hệt so với người anh em của mình. Máy cũng được hoàn thiện bằng kim loại nguyên khối, kích thước màn hình 5 inch và cảm biến vân tay một chạm ở mặt sau.

Điểm khác biệt nhất giữa Redmi 4 và Redmi 4 Prime là bộ vi xử lý. Thay vì sử dụng bộ vi xử lý Snapdragon 430, Redmi 4 dùng bộ vi xử lý cao cấp hơn một chút là 625, cùng với đó là dung lượng RAM 3GB. Đây sẽ là sự lựa chọn thay thế cho chiếc điện thoại Redmi Note 4 nếu người dùng muốn một chiếc điện thoại kích thước nhỏ hơn. Xem chi tiết sản phẩm TẠI ĐÂY.

Nói tóm lại, nếu bạn đang cân nhắc mua một chiếc điện thoại với thiết kế đẹp, hiệu năng ấn tượng trong tầm giá thì những chiếc smartphone Xiaomi là sự lựa chọn không thể phù hợp hơn. Tham khảo các smartphone Xiaomi khác TẠI ĐÂY.

1m63

Reaction score
0
Vừa qua cửa hàng của Hoangha, định xúc em redmi 4x cơ mà bạn nhân viên lại khuyên không nên mua hàng xách tay, không ổn định. Loanh quanh 1 lúc lại đi về mà chả kiếm được con nào
Sent from Sony E2312 using vozFApp

hoanghamobile

Member
Reaction score
0
1m63 said:
Vừa qua cửa hàng của Hoangha, định xúc em redmi 4x cơ mà bạn nhân viên lại khuyên không nên mua hàng xách tay, không ổn định. Loanh quanh 1 lúc lại đi về mà chả kiếm được con nào

Thật ra thì hàng nhập khẩu đương nhiên sẽ k an tâm được bằng hàng chính hãng của Xiaomi đang cung cấp tại VN bác ạ, nhưng mà em nhân viên tư vấn vậy kỳ quá.. Rất xin lỗi bác :sosad:

bác để e tư vấn online cũng được nè :adore:

1m63

Reaction score
0
hoanghamobile said:
Thật ra thì hàng nhập khẩu đương nhiên sẽ k an tâm được bằng hàng chính hãng của Xiaomi đang cung cấp tại VN bác ạ, nhưng mà em nhân viên tư vấn vậy kỳ quá.. Rất xin lỗi bác :sosad:

bác để e tư vấn online cũng được nè :adore:
Chỗ mình sóng đt rất kém luôn, dùng máy chính hãng sóng còn tậm tịt, có đợt mình dùng s4 nhà mạng docomo ấy, vào nhà là luôn trong tình trạng mất tịt sóng, không biết nếu mình mua xiaomi có như vậy không nữa. Trong tầm tiền dưới 3 củ thì mình k thể kiếm em nào ngon như redmi 4x. Kết em đấy cực mà nghe tư vấn vậy mình nản quá. :sweat:

hoanghamobile

Member
Reaction score
0
1m63 said:
Chỗ mình sóng đt rất kém luôn, dùng máy chính hãng sóng còn tậm tịt, có đợt mình dùng s4 nhà mạng docomo ấy, vào nhà là luôn trong tình trạng mất tịt sóng, không biết nếu mình mua xiaomi có như vậy không nữa. Trong tầm tiền dưới 3 củ thì mình k thể kiếm em nào ngon như redmi 4x. Kết em đấy cực mà nghe tư vấn vậy mình nản quá. :sweat:
ầy em mới được cập nhật là Xiaomi original có mặt tại Việt Nam nên giờ bên em tạm ngưng cung cấp hàng nhập khẩu rồi bác ạ ..
sao bác k làm con redmi 4x 16gb? giá chỉ có 2tr7 hoy mà :adore:

1m63

Reaction score
0
hoanghamobile said:
ầy em mới được cập nhật là Xiaomi original có mặt tại Việt Nam nên giờ bên em tạm ngưng cung cấp hàng nhập khẩu rồi bác ạ ..
sao bác k làm con redmi 4x 16gb? giá chỉ có 2tr7 hoy mà :adore:
Thì lo sóng kém đấy thôi, k thì đã quất từ tối qua rồi mà :sweat:

hoanghamobile

Member
Reaction score
0
1m63 said:
Thì lo sóng kém đấy thôi, k thì đã quất từ tối qua rồi mà :sweat:
ầy bản 32gb với 16gb chỉ khác nhau về dung lượng ram và bộ nhớ thôi bác à :adore:
còn về khả năng bắt sóng đâu có ảnh hưởng...