[Tổng hợp] Bạn đã gặp ma? Vào đây!

ghk456

Reaction score
0
Thấy có bác lập 1 thread về tư vấn tâm linh thấy có 1 số anh em đã từng gặp phải những chuyện ly kỳ, khó giải thích. Bản thân em chưa gặp nhưng rất thích hóng hớt mấy chuyện này nên lập thread để anh post những chuyện của bản thân hoặc nghe từ ông bà, cha mẹ...nói chung là liên quan đến thế giới bên kia :hell_boy:
Em xin quote lại 1 vài câu truyện:
babysayclgt said:
Em mới chuyển đến phòng trọ mới.Một hôm nằm ngủ e mơ thấy có bà già chống gậy đứng ở đầu giường.Bình thường khi mơ thấy gì đó hay gặp ác mộng thì giấc mơ vẫn trôi đi,nhưng hình ảnh bà cụ lần này ấn tượng quá làm e đang ngủ thì bừng tỉnh.Em cho đó là chuyện bình thường nên cũng ko nghĩ đến nữa.Một lần khác thằng bạn e sang phòng e chơi,e đi ngủ trước nó.Bình thường e nằm ngủ ở phía ngoài nhưng hôm đấy có thằng bạn nữa nên e nằm vào phía trong.Nằm ngủ được một tí thì e mơ thấy có thằng bé nằm đè lên ngực e làm e ko động đậy được,một lúc sau e dần cử động và tỉnh dậy thì thấy thằng bạn vẫn đang ngồi chơi.E chuyển ra phía ngoài nằm thì lại ngủ được bình thường.Một lần khác nữa đang nằm ngủ thì e thấy lạnh toát sống lưng.E thấy lạ quá vì bình thường có gặp mấy chuyện này bao giờ đâu.
Hello_Goodbye said:
Mẹ e hùi trước kể chuyện ông anh họ e. Hùi trước ông anh họ e tầm 22 tuổi ak, đi ra huế học (hùi trước ổng ở nhà cầm đầu cả băng, nói chung cũng quậy lắm :pudency:) Mới chuyển đến chỗ thuê trọ được 2 tuần
Buổi trưa, 12 đang đi ngủ thì mơ có người mặc áo trắng hiện về đi vào phòng trọ... @$%^% sau đó có chuyện j k thì e k bik, e sợ quá chẳng nghe được j.
doremon123 said:
Cách đây khá lâu lũ to có lượm ra sông vớt được cái bàn khá đẹp.Đêm nào ngủ nằm mơ thấy có ông già mặc quần áo thời xưa gõ gậy vào đầu,bị đúng một tuần nên phải cho vật hoàn cố chủ ,nên tốt nhất là cậu chuyển phòng đi :brick:
Anh em nào có chuyện nào hay thì chia sẻ, ko phải ngại ngùng nhé :beauty:

limitED

Reaction score
0
ma khác, hồn hiện về khác chứ, thỉnh thoảng trong nhà, trong họ có việc gì quan trọng là ông nội mình lại về :)

doremon123

Member
Reaction score
0
Ma là một khái niệm trừu tượng, một phần phi vật chất của một người đã chết (hay hiếm hơn là một động vật đã chết).
Theo quan niệm của một số tôn giáo và nền văn hóa, con người gồm thể xác (mang tính chất vật chất) và linh hồn (mang tính chất phi vật chất). Khi thể xác chết, linh hồn xuất khỏi thể xác. Nếu linh hồn đó không có cơ hội đầu thai hoặc nơi trú ngụ chung với các linh hồn khác mà tương tác với cõi thực có con người sẽ gọi là "ma", "hồn ma", "quỷ"; nhưng nếu các phần phi vật chất đó tương tác với cõi thực của con người theo tình cảm, theo trách nhiệm được giao của các tôn giáo thì lại gọi là "hồn", "linh hồn", "thánh", "thần", "thiên sứ"
http://vi.wikipedia.org/wiki/Ma

mà mình chỉ thấy trong mơ thôi

kidonhan

Reaction score
0
PAPA của em vào ngày Chủ Nhật đi nhà thờ gửi xe thì nhận đc số 013, buổi trưa ông đi đám cưới vừa bước vào bãi gửi xe tự dưng đập vào mắt ổng là cái số xe 0130 cái xe trong bãi............. Buổi chiều khi ông khách đến nhà dẫn ông già em đi nhậu ông già em lại thấy cái số xe 0013....................
Sáng hôm sau ngày 13/9 con mèo nhà em đang có bầu tự dưng vỡ ối nhưng đẻ ko đc nên chết............................

ghk456

Reaction score
0
kidonhan said:
PAPA của em vào ngày Chủ Nhật đi nhà thờ gửi xe thì nhận đc số 013, buổi trưa ông đi đám cưới vừa bước vào bãi gửi xe tự dưng đập vào mắt ổng là cái số xe 0130 cái xe trong bãi............. Buổi chiều khi ông khách đến nhà dẫn ông già em đi nhậu ông già em lại thấy cái số xe 0013....................
Sáng hôm sau ngày 13/9 con mèo nhà em đang có bầu tự dưng vỡ ối nhưng đẻ ko đc nên chết............................
Hôm đó đề về 13 không bác :beauty:

doremon123

Member
Reaction score
0
Nói chung là muốn gặp chuyện tâm linh hoặc muốn biết các cụ đã khuất có uy lực thế nào thì có thể thử----->Nhưng mà đừng dại thử :sad:

doremon123

Member
Reaction score
0
Thôi kể một câu chuyện cho nó xôm chuyện có thật 100% .Thuở bé hay nghe ông bà kể chuyện ma mình cũng chưa gặp nên cũng không tin lắm,cứ nghĩ là các cụ hù mình nên một bữa thử text xem sao,hôm ấy trời tối rủ chừng 7-8 đứa bạn lên nghĩa địa và dắt thêm 1 con chó vào tầm 9 giờ tối,nghe bảo chó phát hiện được ma nên đem đi thử,hôm ấy leo lên gần tới đỉnh núi ,đây là cái núi trọc chỉ có cỏ mọc thấp và là nghĩa địa của cả xã ,tự dưng nghe loẹt xoẹt và thấy có cái bóng lờ mờ ,cậy binh đông thế mạnh nên cả lũ nhặt đá và ném,bỗng dưng con chó hếch mõm lên trời và tru như con chó sói,nó chưa bao giờ tru như thế,cả lũ không ai bảo ai vắt chân lên cổ và chạy, :stick:

limitED

Reaction score
0
doremon123 said:
Thôi kể một câu chuyện cho nó xôm chuyện có thật 100% .Thuở bé hay nghe ông bà kể chuyện ma mình cũng chưa gặp nên cũng không tin lắm,cứ nghĩ là các cụ hù mình nên một bữa thử text xem sao,hôm ấy trời tối rủ chừng 7-8 đứa bạn lên nghĩa địa và dắt thêm 1 con chó vào tầm 9 giờ tối,nghe bảo chó phát hiện được ma nên đem đi thử,hôm ấy leo lên gần tới đỉnh núi ,đây là cái núi trọc chỉ có cỏ mọc thấp và là nghĩa địa của cả xã ,tự dưng nghe loẹt xoẹt và thấy có cái bóng lờ mờ ,cậy binh đông thế mạnh nên cả lũ nhặt đá và ném,bỗng dưng con chó hếch mõm lên trời và tru như con chó sói,nó chưa bao giờ tru như thế,cả lũ không ai bảo ai vắt chân lên cổ và chạy, :stick:
nữa đi bợn :bye:

[90]

Reaction score
2
Các bác đã nghe truyện về bọn Tàu ngày xưa nó chôn sống người để giữ của chưa? Chuyện này em chứng kiến 100% đứa con gái bị con ma giữ của đấy nó nhập vào người. Vote đi em kể cho