[Tổng hợp] Bạn đã gặp ma? Vào đây!

Dung Cay Cu

Member
Reaction score
0
JustinTimbalake said:
Xin hầu các bác câu chuyện bản thân em từng gặp.

Số là em với thằng bạn thân chuyên ngồi nói chuyện đêm với nghịch đàn ở chỗ sau nhà nó, bình thường tầm 1 2h mới về. Chỗ nhà nhà nó là 1 cái sân chơi, ban đêm thì tối om, có ghế đá ngồi mát nên bọn em chuyên ngồi đấy. Hôm đó như mọi hôm, ngồi đến 1h đêm, nó đang kể chuyện về ông nó mới mất mà nó bận k về được. Em an ủi nó là bận thì thôi, nhớ nhớ đến ông là đc ông chắc k giận m đâu. Nói đến đó em bỗng thấy có gió thổi sau gáy, lạnh hết sống lưng, lông tay dựng đứng lên. Cả người cứ rùng mình từng cơn, tầm chục phát liền, em run như cầy sấy luôn. Em quay ra hỏi thằng bạn câu :"mày có cảm giác thấy gì không?. Thì trời ơi, nó cũng hỏi em đúng câu đó, đúng khoảnh khắc đó, 2 thằng nói đồng thanh cùng 1 lúc luôn. Xong người em run bần bật, lạnh toát, em đoán có gì không ổn rồi mới lay lay thằng bạn, thì nó ngồi im, gọi không thưa.

Em vừa lay vừa gọi nó, tầm 10s thì nó ừ ừ, tao đây tao đây. Em kéo nó lên xe máy, phi vọt về nhà em ( nhà nó k về muộn đc). Cả quãng đường 3km bọn e đi k gặp 1 bóng ng, em ở phố nên bình thường vẫn có người. Về nhà em thì em quên cả dắt xe, 2 thằng phi lên bàn thờ thắp hương, thấp hương xong thì mới hết sợ, người không còn lạnh hay gai gai nữa.

Sau ra hỏi thì chỗ đó trc là bãi tha ma, mọi ng bảo bọn em bị ma trêu :sosad::sosad::sosad:
e cũng hay mơ kiểu giống thím nhưng mà mấy ng đó kiểu lao hẳn vào mặt mình luôn ấy. cũng sợ giật mình tỉnh :sweat::sosad:

conmacon

Reaction score
0
canvosay said:
Ma thì hồi 11 tuổi mình gặp rồi,gặp trực tiếp chứ ko fải là mơ mộng gì đâu nhé,nhưng có nhiều lý do ko tiện kể ra^^.Mới đây thôi khoảng 2 tuần,2 thằng bạn mình thuê 1 căn nhà ở khu Lê Trọng Tấn,căn nhà này có 3 tầng và được bà chủ cho thuê với giá khó tin là chỉ 2tr/month,2 thằng này ở tầng 1,tầng 2 thì khóa cửa và điều đáng ngờ nhất là 2 tầng có 2 cái nhà vệ sinh thì bà chủ chỉ cho sử dụng đúng 1 cái,còn cái nhà vệ sinh trên tầng 2 thì đóng rất kín và cấm 2 thằng ko đc vào.Hôm đó vào sập tối thằng bạn mình mới lên tầng 3 để phơi quần áo(trên tầng 3 này thì 3 mặt là tường,mặt còn lại là giăng lưới sắt).Nó đang fơi quần áo thì thấy có 1 ông già đang ngồi lau mấy bức tượng(mấy bức tượng của dân kiến trúc ấy),nó tưởng là người quen của chủ nhà nên liền chào mấy câu,nhưng ko thấy ông này trả lời gì cả,cứ thế lui cui lau tượng,thằng bạn thấy thế cũng kệ rồi fơi nốt đống quần áo,sau khi fơi xong nó vẫn còn thấy ông này lau tượng và nó lại gọi: "bác ơi,bác ơi" nhưng ông này vẫn ko trả lời,lúc này trời đã nhá nhem rồi,thằng bạn mới lạnh hết cả gáy liền chạy ngay lập tức xuống tầng 1 gọi thằng cùng ở chung phòng lên,thì ko thấy ông này đâu nữa.Nhà này chỉ có duy nhất 1 cầu thang,tầng 3 thì chăng lưới 3 mặt đều là tường thì ko chạy đi đâu đc rồi.Xong vụ này 2 đứa trả lại nhà và chuyển gấp đi nơi khác luôn:go:.
Sau khi nghe kể thì tụi nó có nói đến 1 chi tiết đáng ngờ nữa,vào cái hôm xóa tội vong nhân thì bà chủ nhà này có nhờ thằng bạn cầm vàng hương lên tầng 3 đốt hộ(lấy lí do là lâu rồi ko lên nên ngại),khi đứa con gái của bả định chạy theo thằng bạn lên thì bị bả quát cho 1 trận.Còn thằng bạn sau vụ đấy thì vài ngày sau cứ vừa đi vừa lẩm bẩm: "tao có làm gì đâu":waaaht:
PS: Bác nào ở khu lê trọng tấn mà biết info gì về căn nhà này thì cho mình biết nhé,còn địa chỉ nhà thì fải hỏi lại thằng bạn đã:)
Địa chỉ có phải là 256 Lê Trọng Tấn không. nghe bác miêu tả khá giống.
Hồi trước mình cũng ở đây một thời gian mà không thấy gì.
Lúc xây nhà đang xây dang dở, có 1 thợ xây ngủ trưa ở tầng trên lăng rớt xuống đất mất.

p3_jyn_9x

Reaction score
0
taquangdat1810 said:
Bộ dàn giáo 2 tầng khá to và cồng kềnh, với dàn giáo lắp làm lối đi lại thì sẽ được bắt chặt bằng cùm với tuýp vào sàn nên để tháo ra di chuyển lắp lại thì không thể nào làm trong 15' nhưng thời gian mình đi kiếm thì chắc chắn chưa đến 2' bác ạ, vậy nên 2 đưa mới nhìn nhau câm nín:adore::adore:
nói tới chuyện này, nhân tiện em chia sẻ câu chuyện gần giống như bác. chuyện xảy ra hồi em còn sinh viên, đi làm thêm bảo vệ ở một quán nhạc sống, chỗ ngõ 12 Núi Trúc. thì bác nào ở gần đó sẽ thấy giữa ngõ có 1 cái sân rất rộng (đối diện thẳng cổng trường cấp 2 Giảng Võ). Hồi đó có 2 ông khách tới nghe nhạc, sau 1 trong 2 lão say rượu kb gì nên ông còn lại đưa về, gửi lại con xe máy của lão say ở quán em, hẹn mai tới lấy, vì lão kia say đến lịm rồi. Xe của lão em dắt vào để cạnh dàn xe nhân viên. Hôm đấy lại đông khách nên e chả nhớ ra con xe đấy nữa. Lúc chốt sổ cuối ngày, cả nhân viên cả sếp ra về, ai lấy xe người nấy, và ko thừa ra con xe máy nào cả ( ?!?) Hôm sau lão kia đến hỏi xe thì e mới vỡ mồm, vì k có xe nên lão đòi bồi thường. Em vs ông sếp đi đàm phán vs lão xong còn ra Chùa Hà check giá để bồi thường 50% (2 bên thống nhất là lỗi do cả 2 bên nên chia đều). Hôm đấy về em cũng đau đầu lo chạy vạy tiền, thì vô tình hồi đó lại hay lân la sang hàng xóm chơi mới hỏi ông hàng xóm là hôm rồi có thấy cái xe máy nào bên em để quên ngoài sân ko (cái sân rộng cỡ 30m2 thôi, lại đèn sáng trưng mà k ai thấy mới lạ, nhưng mà e cứ hỏi cho có hy vọng). Ai dè ông hàng xóm bảo có, hôm trước có 1 ông nhà gần đấy đi tập thể dục lúc 1h sáng thấy cái xe nên dắt vào cất hộ, ông ý đang đi hỏi xem ai để quên ?!? Coi như cũng đc quý nhân phù hộ cho e lúc đấy, nhưng cho đến bâyh mọi ng nhân vân cũ gặp lahi nhau vẫn kể câu chuyện nxua, cả quán tầm 6 người ra về lấy xe mà chẳng ai thấy cái xe máy Jupiter nào ở sân cả. Ông bác hàng xóm tốt bụng thì đi tập thể dục lúc 1h sáng và cất hộ (quả giờ dị vãi ) :surrender:

BOT

Administrator
Reaction score
4
JustinTimbalake said:
Xin hầu các bác câu chuyện bản thân em từng gặp.

Số là em với thằng bạn thân chuyên ngồi nói chuyện đêm với nghịch đàn ở chỗ sau nhà nó, bình thường tầm 1 2h mới về. Chỗ nhà nhà nó là 1 cái sân chơi, ban đêm thì tối om, có ghế đá ngồi mát nên bọn em chuyên ngồi đấy. Hôm đó như mọi hôm, ngồi đến 1h đêm, nó đang kể chuyện về ông nó mới mất mà nó bận k về được. Em an ủi nó là bận thì thôi, nhớ nhớ đến ông là đc ông chắc k giận m đâu. Nói đến đó em bỗng thấy có gió thổi sau gáy, lạnh hết sống lưng, lông tay dựng đứng lên. Cả người cứ rùng mình từng cơn, tầm chục phát liền, em run như cầy sấy luôn. Em quay ra hỏi thằng bạn câu :"mày có cảm giác thấy gì không?. Thì trời ơi, nó cũng hỏi em đúng câu đó, đúng khoảnh khắc đó, 2 thằng nói đồng thanh cùng 1 lúc luôn. Xong người em run bần bật, lạnh toát, em đoán có gì không ổn rồi mới lay lay thằng bạn, thì nó ngồi im, gọi không thưa.

Em vừa lay vừa gọi nó, tầm 10s thì nó ừ ừ, tao đây tao đây. Em kéo nó lên xe máy, phi vọt về nhà em ( nhà nó k về muộn đc). Cả quãng đường 3km bọn e đi k gặp 1 bóng ng, em ở phố nên bình thường vẫn có người. Về nhà em thì em quên cả dắt xe, 2 thằng phi lên bàn thờ thắp hương, thấp hương xong thì mới hết sợ, người không còn lạnh hay gai gai nữa.

Sau ra hỏi thì chỗ đó trc là bãi tha ma, mọi ng bảo bọn em bị ma trêu :sosad::sosad::sosad:
e cũng hay mơ kiểu giống thím nhưng mà mấy ng đó kiểu lao hẳn vào mặt mình luôn ấy. cũng sợ giật mình tỉnh :sweat::sosad:

Nuong tu

Reaction score
0
Thích Ăn Chuối said:
này thì vote,kể đi :hungry:
Có j đâu, chuyện kể rằng nhà giàu ở Tàu thời xưa chết thường chôn theo của cải, không muốn bọn trộm mộ vào trộm nên yểm bùa bằng cách tìm 1 trinh nữ tầm 16-17 tuổi, sau khi chôn cất xong thì trói cô ta vào cái cây trước lối vào mộ, xong dùng khăn bịt miệng lại bỏ 1 củ sâm vào miệng để giữ cho trinh nữ chết trong đau đớn (sâm sẽ giữ lại phần hồn phách của trinh nữ ở đó, k cho cô ta siêu thoát và canh giữ của cải khi có ai nhòm ngó) :adore::adore:

coi

Reaction score
2
Cá nhân mình thì không tin ma tin phật lắm, nhưng cũng không báng bổ, nhiều lúc nghe bà kể chuyện hồi xưa ma cỏ như này như kia mình toàn cười hề hề bảo ma mà có thật họ bắt cho vào vườn bách thú lâu rồi : ))

Landfoci

Reaction score
0
Nhớ hoài cái ngày 20/11/2015, do 20 kẹt công chuyện nên không về thăm thầy được nên cả lũ bọn tui hẹn 21 họp mặt luôn. Bạn bè gặp nhau thì tay bắt mật mừng, lại nhà thầy chúc sức khoẻ tặng quà, ăn miếng bánh rồi uống miếng nước chứ hoàn toàn không có dùng bia rượu. Tầm 23h giải tán nhà ai nấy về, nhà tui vốn cạnh bờ sông nhưng nếu đi đường lộ lớn rẻ ngang về nhà thì hơi xa nên quyết đinj chạy dọc theo bờ sông về cho mau. Tự dưng vừa quẹo vô con đường nhỏ thì gặp một hinh hài mặc nguyên bộ đồ pijama màu trắng, tóc dài tới đít mà đứng vịn gốc cây lớn. Sợ đái trong quần, đường thì vắng, nhà thì thưa, thế đéo nào có người khùng điên đứng ở bờ sông trong đêm khuya thanh vắng, nhiều lúc nghĩ lại còn thấy sợ. Bây giờ hết dám đi con đường đó

itsnotjenny

Reaction score
0
Không biết phải gặp ma hay không tại còn bé quá nhưng mà hồi bé tôi hay nằm mơ đi mơ lại 1 cơn ác mộng, mà lúc bị ác mộng đó là sẽ bị mộng du đi lên đi xuống cầu thang hoặc ngồi dậy nói chuyện. Bình thường mà mơ như vậy thì đầu tiên sẽ nhìn thấy đang rơi vào đóa hồng rất to xong sau đó nhìn thấy cảnh bị rượt và bị cái gì đó như cục bê tông đè lên là lần nào gặp ác mộng là cũng thấy, sau đó thì thấy những diễn biến khác như cảnh chết chóc hay những sự việc sống động vl nhưng bản thân chưa trải qua bao giờ. Hồi đó phòng tôi kế một cái ban công, bàn học kế cái của sổ lớn vl luôn. Có lần tối đang ngồi học nghe thấy tiếng gõ vào cửa kính, nhìn ra cửa thấy có một bóng người đàn ông. Thế là tôi hét lên chạy đi tìm ba mẹ đến lúc quay lại thì không thấy nữa. Nhà đó rất thiêng luôn, số nhà xx8 (không nhớ rõ số nhà) ngõ 88 đường trần quý cáp mà hồi đó mua căn đó là ba mẹ tôi làm ăn phất vl. Tới lúc chuyển nhà đi rồi thì không mơ thấy gì nữa nhưng tới bây giờ thì vẫn thỉnh thoảng ngủ nhà nào mà có vong là sẽ bị bóng đè. Lâu lâu sẽ gặp de javu nhìn thấy 1 cảnh ở tương lai nhưng mà toàn tình tiết đéo quan trọng nên lần nào mơ cái gì mà nhớ thì ghi chép lại. Dần dần quen rồi thì không thấy sợ lắm nhưng giờ lo chạy deadline bị khó ngủ tới lúc ngủ là ngủ không sâu nên méo thấy gì nữa :(

Last edited: