Tôi ngu ! Giờ đòi nợ thế nào đây ?

teddybear1

Reaction score
0
sao bị đòi mà không biết ngại nhỉ, mình ngại đi vay người khác lắm, bữa cũng cho vay hứa trước Tết trả mà giờ vẫn chưa thấy xu nào, lúc đòi thì bảo có tiền t tự túc đm cay thế

khangpham

Reaction score
0
quangvh said:
Chuẩn bị cho thằng bạn mượn 50tr, nó hứa là trong vòng một tháng sẽ trả, hi vọng là nó giữ lời, còn 8tr nó mượn mấy năm rồi k biết bgio nó trả. Hai thằng em ruột, thằng thì mượn 4tr, thằng thì 26tr, k đòi nên k biết khi nào lấy đc

Sent from HMD Global Nokia 6.1 Plus using vozFApp
Cho mượn tiếp trong khi còn nợ xấu á
haiz một là bạn quá giàu, hai là thôi bỏ đi :gach:

ngoclam199

Reaction score
0
bằng thế L nào được tôi đây bạn!
có thằng bạn thân hồi đại học nó mở xưởng mờ cty mấy lần gặp nhau nó nói chuyện ngon nghẻ lắm vào được chuỗi cửa hàng gì gì của Đài Loan ấy! nó kêu tháng bỏ túi được tầm 30tr rồi bảo đấy là mình nó quản lý ko hết rồi rủ tôi về làm cùng. Lúc đó mình đang làm cho bọn Hàn Xẻng lương cứng 10tr trợ cấp, tăng ca linh tinh cũng tầm 15-20tr nữa.

Sau bỏ việc về làm cho nó 4 tháng nó trả được 15tr mỗi tháng đòi thì nó đưa cho dăm ba triệu bạc đủ tiền xăng xe ăn sáng ... sát tết làm đến 28 mới nghỉ mà cũng đéo có đồng nào nó bảo chủ chưa trả anh em về quê tạm vcl năm ngoái 2 vợ chồng khổ như con chó vậy. ra tết vẫn văn vở cũ chủ chưa trả chưa có tiền
. thôi té chứ bạn bè cái L gì thằng chó này nữa. sau mấy lần đòi được tầm 2-3tr nữa. Giờ còn chục củ nữa chẳng thèm đòi coi như vứt mẹ đi.
thằng ML này còn hèn hạ hơn ông bạn kia kìa. tôi gọi nó còn không dám nghe máy, nhắn tin không trả lời. Định gọi cho vợ nó nghĩ lại thôi việc của riêng 2 thằng 2 thằng xử lý. Kể ra thì chán lắm

quangvh

Reaction score
0
khangpham said:
Cho mượn tiếp trong khi còn nợ xấu á
haiz một là bạn quá giàu, hai là thôi bỏ đi :gach:
Mình k giàu thím, 8tr đó nó mượn cho thằng em nó trả nợ cá độ, nó bảo khi nào mình lấy vợ thì phải trả cho mình thôi, 50tr là cbi mượn để đáo hạn vay ngân hàng rồi để đc vay tiếp, sau đó mới có tiền trả 50tr. Mà chắc tại mình dễ dãi quá nên bạn bè hay mượn tiền, đợt trc thằng bạn kia cưới vợ mà k đủ tiền mình cũng cho mượn 30tr. Mình sợ nhất là nợ nần, mượn tiền bạn bè ngại thấy mồ.

xanhleluon

Reaction score
0
quangvh said:
Mình k giàu thím, 8tr đó nó mượn cho thằng em nó trả nợ cá độ, nó bảo khi nào mình lấy vợ thì phải trả cho mình thôi, 50tr là cbi mượn để đáo hạn vay ngân hàng rồi để đc vay tiếp, sau đó mới có tiền trả 50tr. Mà chắc tại mình dễ dãi quá nên bạn bè hay mượn tiền, đợt trc thằng bạn kia cưới vợ mà k đủ tiền mình cũng cho mượn 30tr. Mình sợ nhất là nợ nần, mượn tiền bạn bè ngại thấy mồ.

Vậy đồng chí sắp dính thêm 50 củ nữa rồi. Chuẩn bị tinh thần đi. :sogood:

Thằng bạn đồng chí cũng khá lượn lẹo đấy, tránh nó ra.

QuyLK

Reaction score
0
nhoaudio1 said:
Thằng gì trên voz mượn 200k trả chưa nhỉ ae
topic đòi nợ 200k đó 5 sao rồi thì thím nghĩ là trả hay chưa :beauty:

dandan_pz9

Reaction score
1
h mà làm thớt hãy kể về những lần mất tiền ngu của các bạn chắc xôm lắm :haha:

dandan_pz9

Reaction score
1
ngoclam199 said:
bằng thế L nào được tôi đây bạn!
có thằng bạn thân hồi đại học nó mở xưởng mờ cty mấy lần gặp nhau nó nói chuyện ngon nghẻ lắm vào được chuỗi cửa hàng gì gì của Đài Loan ấy! nó kêu tháng bỏ túi được tầm 30tr rồi bảo đấy là mình nó quản lý ko hết rồi rủ tôi về làm cùng. Lúc đó mình đang làm cho bọn Hàn Xẻng lương cứng 10tr trợ cấp, tăng ca linh tinh cũng tầm 15-20tr nữa.

Sau bỏ việc về làm cho nó 4 tháng nó trả được 15tr mỗi tháng đòi thì nó đưa cho dăm ba triệu bạc đủ tiền xăng xe ăn sáng ... sát tết làm đến 28 mới nghỉ mà cũng đéo có đồng nào nó bảo chủ chưa trả anh em về quê tạm vcl năm ngoái 2 vợ chồng khổ như con chó vậy. ra tết vẫn văn vở cũ chủ chưa trả chưa có tiền
. thôi té chứ bạn bè cái L gì thằng chó này nữa. sau mấy lần đòi được tầm 2-3tr nữa. Giờ còn chục củ nữa chẳng thèm đòi coi như vứt mẹ đi.
thằng ML này còn hèn hạ hơn ông bạn kia kìa. tôi gọi nó còn không dám nghe máy, nhắn tin không trả lời. Định gọi cho vợ nó nghĩ lại thôi việc của riêng 2 thằng 2 thằng xử lý. Kể ra thì chán lắm
rất cần 1 thớt tổng hợp những trường hợp như thế này :gach:
mình thì cũng dính 1 vài lần ngu mất tiền cơ mà ko đến mức như này. cũng ko nhiều bạn. mà với bạn mình càng sòng phẳng éo muốn nợ thằng nào. nên cũng ít thằng nào nhờ tiền tới mình :chaymau:

amoniac06

Reaction score
0
Cho mượn trên 10tr phải viết tay đồ thế chấp cho an toàn... Nhìn thớt rút kinh nghiệm vậy

Gửi từ HUAWEI LLD-L21 bằng vozFApp