Tôi ngu ! Giờ đòi nợ thế nào đây ?

d4_manager

Reaction score
0
2 lần dính quả đắng, đều thời sinh viên. Một lần cho đứa bạn cấp 2 mượn tiền để mở cafe, xong nó té luôn éo trả, lần thứ 2 cho đứa học cùng lớp vay tiền lúc chuẩn bị ra trường, xong ra trường cái nó té mẹ luôn, mỗi lần gặp nó trả mấy trăm k.

Sau này ra trường rồi nhìn người cũng chuẩn hơn, cho vay 3-4 lần chưa lần nào bị bùng.

binvnn

Reaction score
2
tiền của.mình đi cho.mượn rồi đi đòi .
đòi ko dc thì bẩu của đi thay người.
tôi cũng quỳ lạy tư duy của các thanh niên :D
Cho mượn tiền chỉ người mà mình chắc chắn mún bỏ số tiền đó nếu họ khó khăn , còn lại thì cút hết

viking119

Reaction score
0
sao dân kinh doanh mà có vài chục cũng phải mượn bạn bè nhỉ, muốn làm ăn lớn thì ra mượn ngân hàng mà làm ăn, mượn bạn bè người thân lằng nhằng vl ra

binvnn

Reaction score
2
viking119 said:
sao dân kinh doanh mà có vài chục cũng phải mượn bạn bè nhỉ, muốn làm ăn lớn thì ra mượn ngân hàng mà làm ăn, mượn bạn bè người thân lằng nhằng vl ra
lấy cái gì thế chấp cho bank , mượn được nó đã mượn dồi :look_down:

yuami.601

Reaction score
1
viking119 said:
Mượn bank thủ tục lằng nhằng, mất thời gian. Với có vài chục thì mượn bạn bè người thân mỗi người 1 ít là đúng rồi, chẳng qua mượn ko trả nó mới là vấn đề :D

Opera

Reaction score
0
Tôi có thẳng bạn thân, hai thằng mượn tiền nhau suốt, hầu như lúc nào cũng có một thẳng cầm tiền của thằng kia.
Mà đến hẹn là trả.

hungnt03

Reaction score
0
sai lầm nhất là đi vay tiền cho thằng khác vay, mình cũng mấy lần dính kiểu như vậy, cũng sỹ diện hão(gọi là sỹ diện hão cũng chẳng sai).
Sau 1,2 lần thì cũng sáng mắt ra

quangvh

Reaction score
0
Chuẩn bị cho thằng bạn mượn 50tr, nó hứa là trong vòng một tháng sẽ trả, hi vọng là nó giữ lời, còn 8tr nó mượn mấy năm rồi k biết bgio nó trả. Hai thằng em ruột, thằng thì mượn 4tr, thằng thì 26tr, k đòi nên k biết khi nào lấy đc

Sent from HMD Global Nokia 6.1 Plus using vozFApp