Tịnh Thất Bồng Lai : "Khi lòng tin được đặt sai chỗ và những bí mật khiến người nghe phải rùng mình"

thanhmc2006

Reaction score
0
thời mạc pháp nên thầy bà lẫn lộn khó phân được, giờ chỉ tin Phật thôi, mấy ông thày nói giờ cũng xàm xàm ko, nhà đạo Phật gốc ông già tu từ nhỏ nên vụ này thấy sao sao cũng buồn , đạo Phật VN mình giờ cũng có chùa quốc doanh, người tu tại gia hô hào từ thiện tiền vô nhiều mà ko biết tới tay người cần giúp hay ko, cho vay nặng lãi thì bảo tiền đó công đức giật đi có nhân quả, tu chính thống thì càng ngày càng bị nghèo, tu theo số đông thầy bà hô hào có nhiều phật tử thì ngày càng giaù

cuipap85

Reaction score
0
dua.chuot said:
Biết là vậy? Nhưng anh có con gái hay em gái thì có cho tu kiểu đó ko?
Nếu có căn duyên thì vào chùa mà tu.
Ba cái tịnh thất kiểu này ở quê đầy nhất là ở miền Tây dân trí thấp , lợi dụng Phật giáo kiếm tiền giờ biến tướng lắm ...
Sent from Xiaomi MIX 2 using vozFApp

Sieu Trom Vat

Reaction score
0
jonejuve said:
Loạn luân mà sao đẻ con o bị dị tật ta
Má ơi đâu phải cứ loạn luận là dị tật, nó rơi vào % xảy ra thôi, hồi xưa quý'ss tộc'ss Trung Quốc và quan chức đều loạn luân hết để tránh tình trạng người ngoài vào chiếm đoạt tài sản, địa vị đó. Trước khi hỏi không search google hả má :surrender:

iucogiao

Reaction score
0
Sieu Trom Vat said:
Má ơi đâu phải cứ loạn luận là dị tật, nó rơi vào % xảy ra thôi, hồi xưa quý'ss tộc'ss Trung Quốc và quan chức đều loạn luân hết để tránh tình trạng người ngoài vào chiếm đoạt tài sản, địa vị đó. Trước khi hỏi không search google hả má :surrender:
lấy đâu xa vậy, nhà Trần mình đó :gach:

[NFS]NeedForSpeed.2

Reaction score
0
Sieu Trom Vat said:
cho nên adam vs eva tạo nên loài người cũng phải loạn luân thôi :chaymau::chaymau:

Reaction score
1
Các bạn cứ bình tĩnh. Nếu đúng như thằng Sin nói. Thì chờ nó phanh phui ra rồi chửi cho đúng người

Sieu Trom Vat

Reaction score
0
iucogiao said:
lấy đâu xa vậy, nhà Trần mình đó :gach:
[NFS]NeedForSpeed.2 said:
cho nên adam vs eva tạo nên loài người cũng phải loạn luân thôi :chaymau::chaymau:
Nói không phải mê tín chứ gần nữa thì trong họ hàng xa nhà mình luôn, chị em họ ruột lỡ thương nhau nên lấy nhau, còn tổ chức đám cưới nữa, giờ đẻ con ra mạnh khỏe ầm ầm đó sao đâu :surrender:

Cơ mà vụ này loạn luân hay gì mình không phân bua vì mình không đủ bằng chứng, nhưng mình tin ông Lê Tùng Vân kia không phải người tốt lành gì, tu hành gì mà sun see thấy sợ :surrender:

Truefriendship

Reaction score
0
con gái nhà người ta mà đưa vào cái thất toàn đàn ông

đề nghị dẹp cái tịnh thất kia đi