tuyen19587

Reaction score
0
Xin chào các cụ.
Em tự giới thiệu, em giới tính Nam, năm nay 29 tuổi. Em đang sinh sống và làm việc ở Hà Nội.
Em hiện tại đang thực sự khó nghĩ về chuyện hôn nhân gia đình. Các năm trước em tốt nghiệp cấp 3 xong em vào Nam học, rồi khi ra trường em ở Hà Nội làm việc suốt. Em đang băn khoăn về chuyện tình cảm hiện tại.
Em 2 tháng trước được một người quen giới thiệu một bé sinh năm 93 làm ngân hàng ở quê. Em cũng mong muốn tìm hiểu làm quen một người ở quê để 2 bên nội ngoại gần nhau, bố mẹ ở nhà cũng có người bầu bạn.
Chúng em làm quen với nhau qua FB trước. Rồi cũng hẹn được ngày gặp mặt. Họ cũng thoải mái khi gặp em. Lần 2 thì có việc xen vào nên bọn em chỉ gặp được một lúc. Họ đợt vừa rồi cũng phải giải quyết công việc gia đình, gia đình ép cưới một người mà họ không yêu. Tuy nhiên bây giờ mọi chuyện cũng được giải quyết xong.
Điều em thấy buồn là hơn 2 tháng đã trôi qua, mọi thứ tiến triển rất chậm, chẳng có nhiều điều để nói. Họ từng nói với em rằng tiếc vì gặp e muộn. Và nếu chuyện tình cảm nhanh thì liệu chắc bền lâu. Em rất muốn thời gian này cố gắng gần nhau để hiểu nhau hơn. Nhưng điều đó chỉ có mình em nghĩ vậy. 2 tháng rồi nhưng để có buổi hẹn hò cũng chỉ 2 lần, và 3 tuần rồi em cũng ko rủ được họ đi để chia sẻ cùng họ niềm vui, khó khăn. Chúng em cùng làm ngân hàng nên sẽ dễ hiểu nhau hơn. 2 bên vẫn nhắn tin trao đổi qua lại, tuy nhiên chỉ là 2-3 tin một ngày. Em vẫn quan tâm, biết làm giao dịch viên về muộn em hay quan tâm, mua đồ mang qua cơ quan. Em ở Hà Nội cũng chịu khó về nhưng những gì em muốn cũng chỉ cố được đến vậy.
Hiện tại nếu cứ thế này em cũng ko biết có thể duy trì mối quan hệ này bao lâu. Em cũng 29 tuổi , muốn tìm một người bạn đời. Nhưng họ lại không mở lòng. Sợi dây liên lạc nó cứ bị đứt đoạn. Em chỉ sợ mình là một trong những lựa chọn, bỏ không lỡ.
Các cụ cho em tư vấn liệu em có nên theo mối quan hệ này nữa ko, em nên làm gì? Vì em 29 tuổi chưa già, nhưng thời gian trôi qua em ko sợ đợi chờ em sợ nhất đợi đến bao lâu.

chelseafc_1108

Reaction score
1
bằng hữu tương giao khắp thiên hạ

tự hỏi tri âm có mấy người!!

Stone™

Reaction score
1
Nghe có vẻ toang mẹ rồi. Mà trai ngân hàng mà ko kiếm nổi người yêu á. Ông vừa béo vừa xấu à.

lehoangtram

Reaction score
0
Định kiếm bạn gái trên voz hả?

Tạch đấy

Năm nay 91 lập thớt n nhỉ.

=))

tuyen19587

Reaction score
0
Stone™ said:
Nghe có vẻ toang mẹ rồi. Mà trai ngân hàng mà ko kiếm nổi người yêu á. Ông vừa béo vừa xấu à.:gach::gach::gach:
Hic, em gặp em ý lần đầu thấy cực kết rồi, tính cách con người. :( ngoại hình em ko xấu, nhưng e ko hiểu sao mọi thứ như vậy.

tuyen19587

Reaction score
0
lehoangtram said:
Định kiếm bạn gái trên voz hả?
Tạch đấy
Năm nay 91 lập thớt n nhỉ.
=))
huhu e ko à, em tâm sự thật mừ :sosad::sosad: Em nghĩ toang thật cụ à, khéo mình phải nói thẳng để đỡ áy náy sau này.

Stone™

Reaction score
1
tuyen19587 said:
Hic, em gặp em ý lần đầu thấy cực kết rồi, tính cách con người. :( ngoại hình em ko xấu, nhưng e ko hiểu sao mọi thứ như vậy.
Nghe kiểu như e ấy đang crush 1 anh khác hay vẫn lưu luyến người cũ ấy. Đẩy nhanh tốc độ lên đi. Em ấy vẫn cố lảng tránh thì chắc rút đc rồi.
Gửi từ Sao Hỏa bằng vozFApp

money is all ver24

Reaction score
0
chelseafc_1108 said:
bằng hữu tương giao khắp thiên hạ
tự hỏi tri âm có mấy người!!:sweat:
Kết bạn khắp thiên hạ, tri kỷ hỏi mấy người?
Sau này lớn lên thì tình cảm bạn bè bằng hữu nhạt nhòa lắm :pudency::pudency:

BCBT

Reaction score
0
kiểu này là ngửa bài xong được thì tới ko thì rút tìm mối khác

quanh quẩn mất thời gian

anhNuce

Reaction score
0
Cảm giác không có cơ hội dù mình đã cố gắng thì nên dẹp thôi, thực ra 29 cũng chưa phải quá già đâu mai phen. Vẫn còn rất nhiều cơ hội gặp gỡ, hò hẹn với nhiều đối tượng khác. Mà mai phen bên ngân hàng, ăn mặc sạch sẽ thì môi trường thiếu gì mà, cố gắng lên.