[Tìm lời khuyên] Tập tạ có phải là cách tốt nhất không bị bắt nạt?

TuanBaoNguyen

Reaction score
0
Chào các bạn.

Mình có đứa cháu học cấp 2, chú cháu khá thân nên hôm rồi nó tâm sự, nói là trong lớp thường hay bị bắt nạt. Mình khuyên cháu nên chơi thể thao thường xuyên, nếu không thích môn thể thao nào, thì đơn giản là tập tạ cũng được.

Sỡ dĩ mình khuyên vậy, là vì mình nhớ hồi nhỏ, hễ muốn bắt nạt ai thì cũng phải coi cơ bắp của thằng đó, thấy nó cao to vạm vỡ, thì tự nhưng tâm lý muốn bắt nạt cũng bay hết, không cần biết là thằng đó thực sự hiền hay dữ.

Ngược lại cũng vậy, từ khi mình bắt đầu tập tạ, tuy lúc đó đã trưởng thành (ngoài 20), không còn đi học nữa, nhưng khi ra đường, ai gặp mình cũng kiêng dè, bớt mồm bớt miệng lại, mặc dù mình ko có tỏ thái độ gì, vẫn vui vẻ bình thường.

Các bạn nghĩ sao?

UPDATE:

Cám ơn các bạn đã góp ý, chắc phải có cả hai (cơ bắp kĩ thuật) thì mới ổn.

Mình sáng nay dắt cháu tới CLB tập kick-boxing ở gần nhà. Ông sư phụ kick-boxing kéo mình ra góc riêng và nói với mình là, cháu anh hiện quá ốm yếu để tập boxing vào lúc này, anh cho cháu tập tạ thật nhiều cho có "căn cơ vững chắc", rồi quay lại đây tôi luyện cho, giờ cho tập boxing ngay, sợ xảy ra chuyện đáng tiếc, gãy tay gãy chân.

TuanBaoNguyen

Reaction score
0
Chào các bạn.

Mình có đứa cháu học cấp 2, chú cháu khá thân nên hôm rồi nó tâm sự, nói là trong lớp thường hay bị bắt nạt. Mình khuyên cháu nên chơi thể thao thường xuyên, nếu không thích môn thể thao nào, thì đơn giản là tập tạ cũng được.

Sỡ dĩ mình khuyên vậy, là vì mình nhớ hồi nhỏ, hễ muốn bắt nạt ai thì cũng phải coi cơ bắp của thằng đó, thấy nó cao to vạm vỡ, thì tự nhưng tâm lý muốn bắt nạt cũng bay hết, không cần biết là thằng đó thực sự hiền hay dữ.

Ngược lại cũng vậy, từ khi mình bắt đầu tập tạ, tuy lúc đó đã trưởng thành (ngoài 20), không còn đi học nữa, nhưng khi ra đường, ai gặp mình cũng kiêng dè, bớt mồm bớt miệng lại, mặc dù mình ko có tỏ thái độ gì, vẫn vui vẻ bình thường.

Các bạn nghĩ sao?

UPDATE:

Cám ơn các bạn đã góp ý, chắc phải có cả hai (cơ bắp kĩ thuật) thì mới ổn.

Mình sáng nay dắt cháu tới CLB tập kick-boxing ở gần nhà. Ông sư phụ kick-boxing kéo mình ra góc riêng và nói với mình là, cháu anh hiện quá ốm yếu để tập boxing vào lúc này, anh cho cháu tập tạ thật nhiều cho có "căn cơ vững chắc", rồi quay lại đây tôi luyện cho, giờ cho tập boxing ngay, sợ xảy ra chuyện đáng tiếc, gãy tay gãy chân.

Vua Ch0'

Reaction score
0
TuanBaoNguyen said:
Chào các bạn.

Các bạn nghĩ sao?
Bọn To xác nhưng nhát lẳm

TuanBaoNguyen

Reaction score
0
Vua Ch0' said:
Bọn To xác nhưng nhát lẳm
Mình cũng từng thấy vậy, nhưng to xác (to tự nhiên) là một chuyện, còn to cơ bắp do tập tạ, lại là một chuyện khác.

vansang.kts

Reaction score
0
cho đi tập boxing 1 năm thì thằng nào láo đấm vỡ mồm ngay

JRpropo

Reaction score
0
Cơ bắp thôi chưa đủ , còn phải biết cả liết mắt đưa tình nữa chúng mới ngán :beauty::beauty::beauty:

diablo.vn

Reaction score
3
Andrey Drachev -vđv cử tạ vô địch thế giới và châu Âu, vô địch Thể hình mở rộng của Primorsky.

Trên phố ở Khabarovsk (Nga) ngày 20/8, Andrey Drachev bị võ sĩ MMA chuyên nghiệp Anar Ziranov tung cú đá gót cực hiểm khiến Andrey Drachev nằm vật xuống đường. Ngay sau đó võ sĩ MMA còn tiếp tục tung ra một loạt cú đấm khi mà lực sĩ cử tạ đã không còn bất kỳ sức kháng cự nào.
Hệ quả là điều xấu nhất đã xảy đến. Những cú đòn quá mạnh của Ziranov khiến Andrey Drachev bị tổn thương não và tử vong sau đó tại bệnh viện.

https://m.youtube.com/watch?time_con...&v=NXLxLvwMC0c

GunNhox

Reaction score
0
Bí kíp trong thời đi học của mình là chơi thân với bọn bắt nạt thì sẽ không bị bắt nạt. Quan trọng là dùng não chứ gym gủng hay võ vẽ ko ăn thua đâu.