Tiền gửi ngân hàng lấy lãi cao hơn bhxh

klasnikov

Reaction score
2
Duy Huu Nguyen said:
Đm lạy mấy bố. Bhxh là 1 cái dạng quỹ đề phòng ông gặp chuyện.
Nước nào chả đóng mà chửi :stick:
Giải thích cho mấy thằng ngu mệt lắm
,

ayemm

Reaction score
0
anhduc720 said:
Tự mua của tư nhân nó cũng cover được vậy mà phúc lợi của nó tốt hơn gấp vạn lần :look_down:
1 năm tính sơ sơ mình đóng tầm 14M tiền bảo hiểm y tế. Thực tế nhận lại được thì sao ?
Tranh luận với mấy bạn mệt quá. Đồng ý là bên tư nhân phúc lợi cao hơn. Vì bên đó người nào nộp người đó hưởng. Còn bên này phải gánh đủ loại phúc lợi, người dân tộc, người tàn tật, người có công v v. Chắc mấy bạn chưa lên miền núi.

Newbie v0z

Reaction score
0
Tiện đây hỏi tý mình nghỉ công ty cũ lâu rồi mà k muốn đến đấy nữa, có cách nào lấy hay làm lại sổ BHXH k

Gửi từ Xiaomi Redmi Note 4 bằng vozFApp

ushikawa4

Reaction score
2
Newbie v0z said:
Tiện đây hỏi tý mình nghỉ công ty cũ lâu rồi mà k muốn đến đấy nữa, có cách nào lấy hay làm lại sổ BHXH k :surrender:

Gửi từ Xiaomi Redmi Note 4 bằng vozFApp
Ko biết báo mất thì như thế nào ? chắc là làm lại đc nhưng tốn công hơn đi lấy sổ
Mà theo mình biết thì người lao động tự giữ sổ, chắc bạn đưa để cty đi chốt sổ ?

Oldmen

Reaction score
0
Đi so sánh lãi suất NH với BHYT, ăn cái máu lon gì mà ngu vậy.

Đời lên voi xuống chó, ai biết dc ngày mai ra sao ? Mua BH, kể cả BHNT cũng chỉ là mua sự an tâm về tương lai sau này.

via vozForums for iPhone

ushikawa4

Reaction score
2
OBA said:
Không bắt buộc thì ai mà thèm đóng đâu ông...
Những cái ko có lợi thì mới bắt buộc, chứ có lợi thì ko cần ép ngta cũng tự nguyện đóng
:sweat:
Ý mình dù tính ngược tính xuôi thì nó đã nằm ở mục: Bắt buộc. Thế thì tính làm gì, trừ mấy ông đóng BHXH tự nguyện thì tính ngược tính xuôi thôi chứ

ushikawa4

Reaction score
2
Oldmen said:
Đi so sánh lãi suất NH với BHYT, ăn cái máu lon gì mà ngu vậy.

Đời lên voi xuống chó, ai biết dc ngày mai ra sao ? Mua BH, kể cả BHNT cũng chỉ là mua sự an tâm về tương lai sau này.

via vozForums for iPhone
Hình như mình thấy là họ so sánh BHXH chứ ko phải BHYT bạn ah.
Hình như BHXH ko phải mua mà là đóng, cái này nằm ở mục : Bắt buộc của nhà nước nếu bạn đi làm hãng hoặc cơ quan, công ty ( tóm lại đi làm ở nơi có đăng kí mã số thuế doanh nghiệp). Dù muốn an tâm hay ko muốn an tâm thì vẫn cứ phải đóng mà.

Oldmen

Reaction score
0
het that roi_224 said:
Thông mih vãi cc, ĐM để đủ 8.4 tỷ sau 35 rồi mới tính lãi. 2019 rồi đ thể hiểu tồn tại đầu óc như m.
đay là t nói về suy nghĩ còn về quan điểm trái chiều t không có ý kiến
Thế mày có gom dc 8,4 tỷ để gửi NH lúc bắt đầu đi làm ko ?
via vozForums for iPhone

Zcoins

Reaction score
2
viking119 said:
Cho em hỏi rút bảo hiểm là sao thím :surrender: 30% tiền đóng bảo hiểm hàng tháng lấy lại đc hả thím, em ko tìm hiểu vụ này nên hỏi ngu phát:gach:
lấy dc rút bảo hiểm 1 lần.nhưng sẽ bị lỗ.
Nhưng thím vẫn đi làm thì ko rút dc.Như mình nghỉ việc sau 1 năm rút được mấy chục củ.
via vozForums for iPhone

khimatcho

Reaction score
1
thêm nữa, để các thím tự giữ tiền rồi gửi ngân hàng lấy lãi, khéo được mấy thím còn tiền tiết kiệm khi về hưu!

Sent from HMD Global Nokia 6.1 using vozFApp