Tiệm trà chanh dạo này mọc lên nhiều thế ?

IMLoser

Reaction score
0
tôi nói thật mấy ông uống mấy cái thứ hóa học không kiểm định đấy làm gì, về nhà vợ pha nước đường chanh cho mà uống, thơm ngon gấp vạn lần, gọi dăm ba cái thằng bạn về nhà là xong.

sieunhangao555

Reaction score
0
mợ 1km 3 quán trà chanh,mà toàn mặt phố lúc éo nào cũng bụi vs còi keng ing ỏi,m thì ghét toàn ngồi mấy quán nước vắng,cho nhẹ đầu,phục vụ cũng nhanh hơn,nhưng trà chanh tối về ngắm gái vs đùi thì được,chiều mai thử xem chứ k hứng thú vs nước lắm

via vozForums for iPhone

longcungwap

Reaction score
0
ở quê e cũng mọc lên 3-4 quán rồi,bụi phố, tmore, phố huyện các kiểu =)), em cũng làm mà kết hợp cả trà chanh với trà sữa =)) ngày được có 2tr, nhìn các bác trên này 30tr/1 ngày mà thèm

success.dt

Reaction score
0
Cạnh nhà mình có quán trà chanh 1975, đi thêm 300m thì có quán trà chanh Bụi Phố, đi xa hơn 400m thì có quán trà tranh 1989...
Trong vòng bán kính 500m mà có tới 3 quán trà tranh, 2 quán cafe cỡ lớn, 10 quán cafe lít nhít...
Quán thì đông mà khách thì không, chẳng biết khi nào sập

Sent from Xiaomi MI 8 SE using vozFApp

Digsby

Reaction score
1
14allstar said:
Thím về YT đúng ko :byebye:
Thành Phố luôn bác ơi
Trà chanh Tio uống cũng ổn,chủ quán nhiệt tình hihi mình làm 2 cốc vẫn free, hôm sau ra ủng hộ tiếp

Với quán này ở quảng trường đồ đc phết mà rẻ, dùng hoa quả tươi hết nà

MAKE VOZ GREAT AGAIN !!![/b] bằng vozFApp[/i]

14allstar

Reaction score
0
Digsby said:
Thành Phố luôn bác ơi
Trà chanh Tio uống cũng ổn,chủ quán nhiệt tình hihi mình làm 2 cốc vẫn free, hôm sau ra ủng hộ tiếp
Ảnh
Với quán này ở quảng trường đồ đc phết mà rẻ, dùng hoa quả tươi hết nà
Ảnh
Vâng thím, trên em hẻo lánh mà tháng vừa rồi cũng mở 3 quán trà chanh :surrender:
Gửi từ Xiaomi Redmi Note 5 bằng vozFApp

Digsby

Reaction score
1
14allstar said:
Vâng thím, trên em hẻo lánh mà tháng vừa rồi cũng mở 3 quán trà chanh :surrender:

ngaycangto2

Reaction score
0
chuyenhl14 said:
e hỏi ngu chút : chi phí không quá 30% giá bán có bao gồm cả tiền trả nvien trong đó chưa bác , mà cái này thì bên nhượng quyền cung cấp nguyên liệu và công thức cho mình luôn phải không bác?
Chi phí 30% là nguyên vật liệu làm ra 1 cốc.

Trả tiền nhân viên sẽ tính theo giờ và số lượng nhân viên phụ thuộc vào lượng khách, càng đông thì càng cần nhiều.

Trung bình lượng khách ~150->250/ngày thì 1 tháng cần ~1000 đến 1500 giờ làm việc, nhân với lương 13-18k/giờ tùy địa phương.

Nói tóm lại điểm hòa vốn cho mặt bằng từ 3-10 triệu loanh quanh 100-150 cốc/ngày (giá ~17k/cốc). Sau điểm hòa vốn thì lời 70% luôn (lúc ấy ko tính phí nhân viên mặt bằng điện nước nữa rồi)

Làm đồ uống rồi thì thấy con số trên hoàn toàn dễ đạt được.

tunghzx

Reaction score
0
longcungwap said:
ở quê e cũng mọc lên 3-4 quán rồi,bụi phố, tmore, phố huyện các kiểu =)), em cũng làm mà kết hợp cả trà chanh với trà sữa =)) ngày được có 2tr, nhìn các bác trên này 30tr/1 ngày mà thèm
E đang định mô hình trà chanh trà sữa tự túc ( không thương hiệu) xin ít kinh nghiệm đi bro :byebye:
Được gửi từ iPhone 6s - vozForums

Vegito0310

Reaction score
0
Digsby said:
Thì vốn rẻ mà bác, trà loãng, ít chanh là đc rồi
Người ta mở quán còn cho uống đc free mà hehe
chết tiền thương hiệu mặt bằng thôi bác, lãi suất hàng tháng phải trích % cho bọn tổng dù nguyên liệu đã mua trọn gói của bọn nó rồi, thương hiệu thì mất tiền theo năm hay sao đó chứ ko có chuyện mua 1 lần xài vĩnh viễn :go:
Sent from my iPhone using vozForums