Thủy Ngân có gì đâu mà làm ầm cả lên ?

emyeuvoem

Reaction score
0
Thằng thớt là hậu quả của việc tiếp xúc trực tiếp với thủy ngân đó, anh em xem ai ở gần khu vực đó thì dọn nhà khẩn trương đi

Sent from Xiaomi Redmi Note 4 using vozFApp

Mr-Ba Chi Kho

Reaction score
3
Sơ sơ tới page 4 là đã lệ quyên được ngót 5 củ cho anh nào làm kèo bú 1 thìa thủy ngân đó.

Vozer nào biết tag thì tag các bạn ấy vào giùm đi.

pepguard-violon

Reaction score
1
Nãy giờ gôm lại cũng dc mấy triệu rồi, chắc mua cũng dc 1 xị thuỷ ngân, với còn dư tiền cho thớt mua đồ ăn, nếu dám uống, 1 xị thuỷ ngân, mình tình nguyện donate thêm cho bạn thớt 15tr tiền paypal mình chưa rút. Nếu dám uống trước mặt mình.

amoniac06

Reaction score
0
Mới tìm hiểu 1 vòng trên mạng xong... Nuốt thủy ngân của nhiệt kế thì ko ảnh hưởng đến sức khỏe lắm(nếu thể trạng con người thường)... Do chỉ là số lượng ít và cơ thể sẽ tự đào thải ra ngoài hết sau 7 ngày... Nhưng khi nuốt thì nên nín thở để tránh hít phải thủy ngân, hít phải 1 lượng nhỏ hơi thủy ngân thì cũng rất nguy hiểm đến sức khỏe.

Gửi từ HUAWEI LLD-L21 bằng vozFApp

saymong

Reaction score
0
Đùa thì đùa chứ đừng có thử nhé, lỡ ăn no mà uống chút chất lỏng thủy ngân may ra kịp bài tiết ra ngoài. Còn bụng rỗng mà kèm hấp thụ lượng lớn nó chưa kịp ngấm vào nội tạng, thì đã viêm loét thực quản với dạ dày rồi...

ryajautb

Reaction score
35
Nói vậy chớ đống bóng đèn Rạng Đông nhà các mày xài hư thì vứt đi đâu?

Liệng ra đường chờ xe rác tớt hốt hả?

Rồi có phân vân thuỷ ngân trong đó được tiêu huỷ sao không?

Ngấm vào đất hay lên khí quyển?

Ngộ lều báo ít thôi

Chả có gì phải xoắn