thương và yêu khác nhau chỗ nào ?

HarleyVi

Reaction score
0
xa hoi chu nghia 5 said:
Thương là ko cần Phịch
Yêu là hướng đến Phịch, nhé :sexy:
Ko yêu cũng ko thương mà vẫn phịch thì gọi là gì vậy bác? :sexy:
Được gửi từ iPhone 6 - vozForums

kgdt

Reaction score
0
Không biết định nghĩa, kể biểu hiện thôi nhé.
Hồi mới quen thì yêu bình thường (ga lăng, chiều chuộng).
Sau về ở chung, mùa đông trời lạnh thấy gấu hay giặt đồ, thấy sót nên mua cái máy giặt để gấu đỡ phải giặt tay (mua máy về rồi mà ngày nào cũng vẫn giặt tay mấy cái đồ nhỏ, bảo giặt máy thì không chịu =.= )
Gấu bị sốt xuất huyết, nằm ở nhà, thấy thương, mình đi làm buổi trưa xin về mua đồ ăn, hoa quả cho gấu ăn rồi lại về công ty. (1)
Gấu nấu ăn bị dao cắt vào tay khá sâu, thấy sót, mình nấu cơm thay. Đòi đi giặt đồ, mình không cho bảo để đấy mình giặt (đồ của phụ nữ). (2)

Sau cái (1) và (2), có hôm nằm ôm gấu thì gấu bảo từ 2 cái đó cảm thấy mình không chỉ là yêu nữa mà chuyển thành thương rồi.
Còn nhiều chuyện nhưng kể vậy thôi. Tóm lại là cảm xúc của mình thôi. Thấy thương là thương

31052017

Reaction score
1
Nói chung chỉ là danh từ, mà các danh từ này lại không định nghĩa được

bkxuxu

Reaction score
0
rjnb0m said:
Thích là bạn ấn tượng về người khác về điểm tốt nào đó
Yêu là bạn chấp nhận cả điểm xấu của người đó
Thương ở giữa thích và yêu. Lùi xuống là thích, tiến lên là yêu, đứng lại là sự đồng cảm

Gửi từ Samsung SM-N930F bằng vozFApp
Giải thích rất hay nhưng theo mình thì "thương" là tình cảm không đòi hỏi sự hồi đáp, ko ích kỷ, là tự nguyện bản thân bỏ ra. Yêu là đòi hỏi trách nhiệm, là hồi đáp, là ích kỷ, là cần duy nhất.

rongdaen

Reaction score
0
jovetic said:
như trên . em thấy không biết trong trường hợp nào dùng thương trường hợp nào dùng yêu nhỉ :byebye::byebye::byebye:
Thương là không chịch còn yêu là có chịch :shame:
Gửi từ Xiaomi Redmi 5A bằng vozFApp