Thưởng tết của các công ty lớn như Intel, Samsung, Unilever

RedClaudius15

Reaction score
0
sieutrom said:
Bác bên bộ phận nào mà chỉ có lương tháng 13? Năm nào cũng có output max mà, hay là bác quên?
Stock năm đầu tiên cho, năm thứ 2 bác được rút 1 phần trong số đó rồi, họ làm vậy cũng có lý do để giữ chân bác, chứ bác bán sạch rồi out thì sao?

Giờ là max 100$/ 1 month rồi.
Có thể lương ko cao như những cty khác nhưng benefit theo cá nhân mình nghĩ chắc cũng thuộc loại top ở KCNC rồi như bảo hiểm, cafe, sinh tố, 7-Eleven, gym, sân bóng đá ....
Em bên IT bác ạ. Em cũng biết output max nhưng mà hình như ko áp dụng cho bên khối văn phòng hay sao ấy.

Vụ stock em đi làm 2 năm mà rút đc có chút ít thôi, nên tuy có nhưng mà phải kiên trì ở lại công ty cơ, ráng trụ đc intel tầm hơn 5 năm, cái stock ăn có khi đủ mua 1 cái xe 4 bánh luôn.

Môi trường thì max ngon rồi, ngon nhất là Intel nó subscribe Lynda với O'Reilly xịn sò vcl, có thời gian mà học thì max ngon luôn.

Ngày đó còn có cái gói hỗ trợ an cư, đc vay không lãi suất để mua nhà ngon vcl, không biết giờ còn không.

matran2410 said:
thế là intel được mấy tháng hả bác
Bác kia thì nghe nói thế chắc bên khối nhà máy rồi, nghe sơ qua thì có vẻ vẫn là basic tháng 13, còn lại incentive thì phải xem hiệu suất của nhà máy thôi.

quangtruong3082010

Reaction score
1
nhà máy vender của honda, chỉ có tháng 13, chắc tuần đầu tháng 1 mới biết mức thưởng tháng 13, dự 1 tháng lương

light_the_flame

Reaction score
0
RedClaudius15 said:
Em bên IT bác ạ. Em cũng biết output max nhưng mà hình như ko áp dụng cho bên khối văn phòng hay sao ấy.

Vụ stock em đi làm 2 năm mà rút đc có chút ít thôi, nên tuy có nhưng mà phải kiên trì ở lại công ty cơ, ráng trụ đc intel tầm hơn 5 năm, cái stock ăn có khi đủ mua 1 cái xe 4 bánh luôn.

Môi trường thì max ngon rồi, ngon nhất là Intel nó subscribe Lynda với O'Reilly cho nhân viên xịn sò vcl, có thời gian mà học thì max ngon luôn.

Ngày đó còn có cái gói hỗ trợ an cư, đc vay không lãi suất để mua nhà ngon vcl, không biết giờ còn không.

Bác kia thì nghe nói thế chắc bên khối nhà máy rồi, nghe sơ qua thì có vẻ vẫn là basic tháng 13, còn lại incentive thì phải xem hiệu suất của nhà máy thôi.
Nghe bác kể thì phúc lợi tốt thật, bác nghỉ tiếc quá nhỉ
Sent from my iPhone using vozForums

RedClaudius15

Reaction score
0
light_the_flame said:
Nghe bác kể thì phúc lợi tốt thật, bác nghỉ tiếc quá nhỉ

Sent from my iPhone using vozForums
Đợt đấy khối văn phòng bị layoff khá nhiều nên em cảm thấy không đc ổn, với cả vào Intel mà ở xuất phát điểm thấp để lên thì không nhanh bác ạ, muốn thăng tiến nhanh trong công việc thì ra ngoài vẫn ok hơn.

Hồi còn làm nhờ có cái web học online O'Reilly nên lúc ra khỏi Intel em cũng học được khá nhiều kiến thức cho công việc sau này nữa nên em cực kỳ biết ơn Intel luôn.

Môi trường thì thật sự em chưa thấy có cty nào bằng Intel VN luôn. Từ phúc lợi nhân viên cho tới quy trình làm việc.

chanzo

Reaction score
0
Blessa said:
Ban nào vậy Mai Phen, mềnh cũng 5 năm có lẻ rồi :beauty:
Biết og Lê Thế Vinh thư ký phó tổng VNA ko mai fen?:chaymau:

QuyLK

Reaction score
0
JaxTeller said:
Chào chú ,trước tôi đi lắp đặt và thông quang các ring AGG vs CSG Mobiphone Metro HCM, TNB và ĐNB đây,cực vãi ra mà vui,nhất là về miền Tây sông nước:byebye:chú em chắc CTV Mobiphone ở HCMC hả,coi quận mấy?trước đi thông quang quận 3,thủ đức,bình chánh cũng hay gặp các ae CTV mobi
Em trc CTV ở Q9, vừa rồi thi lên CV về Đồng Nai rồi a :byebye:

Chup

Reaction score
0
Samsung thì 1 tháng lương =)) khá là chắc kèo =))

biheodn01

Reaction score
0
RedClaudius15 said:
Đợt đấy khối văn phòng bị layoff khá nhiều nên em cảm thấy không đc ổn, với cả vào Intel mà ở xuất phát điểm thấp để lên thì không nhanh bác ạ, muốn thăng tiến nhanh trong công việc thì ra ngoài vẫn ok hơn.

Hồi còn làm nhờ có cái web học online O'Reilly nên lúc ra khỏi Intel em cũng học được khá nhiều kiến thức cho công việc sau này nữa nên em cực kỳ biết ơn Intel luôn.

Môi trường thì thật sự em chưa thấy có cty nào bằng Intel VN luôn. Từ phúc lợi nhân viên cho tới quy trình làm việc.
Bác làm khối nào của Intel thế.

Mr.TunZ

Reaction score
1
sith90 said:
Làm cty cũng to. Toàn đc lương tháng 13. Mà lương tháng 13 thì là tổng lương năm / 13 cho "đúng quy định". Thường quý có quý không, đủ chầu nhậu. :sexy:
Nghe giống Vin thế =))
Có thím nào đã ăn thưởng ở Vin chưa chứ nghe cái tháng lương thứ 13 cũng chưa hiểu lắm
Sent from Samsung Thiên Hà Thứ 10 Pờ Lút using vozFApp