Thưởng tết của các công ty lớn như Intel, Samsung, Unilever

14143311

Reaction score
0
-votinh- said:
Tết Dương : 500k.
Tết Âm: tháng 13 tháng 14 hoặc 14.5 hết tủi thân vãi
Nghe giống samsung thế :sogood:
Đồng nghiệp à? :sexy:
via vozForums for iPhone

sith90

Reaction score
0
Làm cty cũng to. Toàn đc lương tháng 13. Mà lương tháng 13 thì là tổng lương năm / 13 cho "đúng quy định". Thường quý có quý không, đủ chầu nhậu.

JaxTeller

Reaction score
0
QuyLK said:
Mobifone đối tác của ctin này, nhìn mà ham, dự án lớn nhỏ toàn Ctin ôm xô :adore:
Chào bác nhé,trước tôi đi lắp đặt và thông quang các ring AGG vs CSG Mobiphone Metro HCM, TNB và ĐNB đây,cực vãi ra mà vui,nhất là về miền Tây sông nước:byebye:các hạ chắc Mobiphone ở HCMC hả

Haru.hacker

Reaction score
0
yeuemdeokinh said:
thím thử đặt câu hỏi xem lương An ninh Cảng tháng có 7-8tr thì việc éo gì phải chạy 4-500 củ để vào vị trí đấy nếu nó đếu đc cần đấy tháng lương? còn mấy cái công ty mình bảo thì mình là người thật việc thật, nhận thưởng hết rồi, cũng nghỉ mẹ rồi thì bốc phét làm mẹ gì :canny::canny:
mình làm cho vna 5 năm rồi chưa được tết nào 6-8 tháng như bạn nói, buồn ghê gớm :(
Sent from Xiaomi MI MAX 3 using vozFApp

sieutrom

Reaction score
0
RedClaudius15 said:
Cách đây 3 năm mình làm ở Intel thì ngoài basic là lương tháng 13 thì không có thưởng tết gì hết nhé.

Họ chỉ có chính sách thưởng incentive theo quý (năm 4 lần) và mỗi phòng ban sẽ có các target khác nhau chứ không có chung. Thường sẽ chia ra 3 level, mỗi level sẽ là 1 mức tiền nhỏ.

Ngoài ra hết năm tài chính sẽ có thưởng stock của công ty, nhưng điều kiện để rút stock cực kỳ khó khăn nhé.

Giờ chả biết có thêm gì hơn không.
Bác bên bộ phận nào mà chỉ có lương tháng 13? Năm nào cũng có output max mà, hay là bác quên?
Stock năm đầu tiên cho, năm thứ 2 bác được rút 1 phần trong số đó rồi, họ làm vậy cũng có lý do để giữ chân bác, chứ bác bán sạch rồi out thì sao?
RedClaudius15 said:
Thời mình còn làm thì 75 đô 1 level.

Sent from Xiaomi MI 6X using vozFApp
Giờ là max 100$/ 1 month rồi.
Có thể lương ko cao như những cty khác nhưng benefit theo cá nhân mình nghĩ chắc cũng thuộc loại top ở KCNC rồi như bảo hiểm, cafe, sinh tố, 7-Eleven, gym, sân bóng đá ....

flydr4g6n

Reaction score
0
1 tháng lương cơ bản
Bèo lắm bác à

Gửi từ Samsung SM-N950F bằng vozFApp

fade.to.black

Reaction score
0
Người yêu thằng cậu đang làm samsung, thấy bảo khi ký hợp đồng đã chốt 1 năm nhận 15 tháng lương!

matran2410

Reaction score
0
sieutrom said:
Bác bên bộ phận nào mà chỉ có lương tháng 13? Năm nào cũng có output max mà, hay là bác quên?
Stock năm đầu tiên cho, năm thứ 2 bác được rút 1 phần trong số đó rồi, họ làm vậy cũng có lý do để giữ chân bác, chứ bác bán sạch rồi out thì sao?

Giờ là max 100$/ 1 month rồi.
Có thể lương ko cao như những cty khác nhưng benefit theo cá nhân mình nghĩ chắc cũng thuộc loại top ở KCNC rồi như bảo hiểm, cafe, sinh tố, 7-Eleven, gym, sân bóng đá ....
thế là intel được mấy tháng hả bác

Blessa

Reaction score
0
Haru.hacker said:
mình làm cho vna 5 năm rồi chưa được tết nào 6-8 tháng như bạn nói, buồn ghê gớm :(

Sent from Xiaomi MI MAX 3 using vozFApp
Ban nào vậy Mai Phen, mềnh cũng 5 năm có lẻ rồi :beauty:

Anhminhboom

Reaction score
0
yeuemdeokinh said:
Viags thì cứ từ từ, mà Viags bjo cũng đói rồi, k còn béo như trc nữa, nhân viên Viags vs HGS bjo bỏ nh. nhưng ít cũng phải đc 4 tháng chứ thím :look_down::look_down:

vậy ý thím là hơn phải không :beauty::beauty:

mình đang nói an ninh Cảng nhé, chứ kp là toàn bộ nhân viên Cảng
Đang trên cả an ninh cảng đây mà còn được thưởng chưa được tháng lương tết dương