Thông báo thử nghiệm phần mềm từ điển tra nhanh Bkav eDict

Reaction score
0
Thông báo thử nghiệm phần mềm từ điển tra nhanh Bkav eDict

Chào các bạn!

Sau một thời gian phát triển, hôm nay Bkav Soft xin giới thiệu tới các bạn "Phần mềm từ điển tra nhanh - Bkav eDict", phiên bản thử nghiệm Beta.

Bkav eDict giúp bạn tra cứu từ và cụm từ trực tiếp bằng cách di chuột tới từ cần tra (bất kỳ đâu trên màn hình) mà không cần gõ lại như thông thường. Bạn có thể tra nhanh ngay trong lúc đang duyệt web hay lúc đọc tài liệu word, exel, pdf… mà không cần chuyển sang cửa sổ của từ điển. Phần mềm hỗ trợ tra từ trên hầu hết các trình duyệt phổ biến: IE, Firefox, Chrome... các phần mềm văn phòng: MS Word, Foxit, Adobe PDF Reader...

Đây là phiên bản thử nghiệm 03 tháng trên diện hẹp nên Bkav Soft chỉ đưa lên diễn đàn. Các bạn có thể truy cập vào địa chỉ eDict.vn để tải về, cũng như xem hướng dẫn sử dụng phần mềm.

Mong nhận được sự hưởng ứng tham gia dùng thử của các bạn. Các ý kiến thông báo lỗi, góp ý, các bạn có thể post trực tiếp trên diễn đàn hoặc gửi mail về địa chỉ [email protected].

Cảm ơn các bạn đã quan tâm !

Hình ảnh giao diện chính:

Daddy Yankee

Reaction score
0
Sao BKAV cứ phân tán nhân lực đi làm những thứ đâu đâu thế nhỉ :stick: Sản phẩm chủ lực còn đang bị ăn gạch ầm ầm thế kia mà cứ thích ôm đồm :sweat:

.::Kil_dal::.

Reaction score
0
Đọc mãi không hiểu cái tít:pudency:
Chắc là phần mềm tra từ điển chứ nhỉ ?

Reaction score
0
giupemvoi112233 said:
ko biết nó tự hiện hay fải hightlight chữ cần dịch nhỉ?
Bạn giữ phím CTRL và bôi đen từ cần tra để có thể tra nhanh nhé.

nghenhacso1.com

Reaction score
0
snacktom said:
Khuyên các bạn. Không nên test phần mềm này. chỉ tổ gây phiền toái thôi

Muốn test thì xong cái thử nghiệm này đã.
em đang tải về:plaster:
chắc phải create image trước khi cài cái này quá

Reaction score
0
snacktom said:
mấy cái này hay này

mà cho hỏi là sau phiên bản beta thì có thu phí ko
Hiện tại chỉ có phiên bản Beta thử nghiệm miễn phí thôi bạn nhé.

snacktom said:
Đã cài. và đã gỡ

Hôm qua tí tởn tải về xem thế nào.

Cài đặt cũng nhanh. Sau khi cài. hiện ra giao diện chính. Ctrl bôi đen từ cần tra. ra luôn kết quả. Nên rất tiện

Chả có gì đáng nói nếu suôn sẻ như vậy. Đến sáng nay bật máy lên. Máy khởi động như mọi hôm. nhưng hôm nay lại có cái bảng thông báo của phần mềm eDict. Báo là không kích hoạt dịch vụ được. ( đại loại là thế ). Sau khi có bảng đó. ngay lập tức máy chậm dần. CPU tiến dần đều tới mốc 100%. Đơ đơ. mở task manager lên thì có 3 process đang chạy. Liền end process luôn. Máy cũng đơ cứng luôn. Chán nản tập 1. Tưởng do lỗi cái gì. đành ấn nút reset .

Máy khởi động lại. Như lần 1 . Đơ toàn tập.. Nản tập 2

Cuối cùng . vào safe mode để gỡ :chaymau:

// vì hoảng quá. ko kịp chụp hình cho các bác :sosad:
Bạn có thể cung cấp thêm cho mình một số thông tin để Bkav có thể tìm hiểu thêm nguyên nhân xảy ra hiện tượng này trên máy bạn nhé:
- Bản cài đặt được bạn download tại địa chỉ nào? Trên MediaFire hay trên Website của Bkav?
- Hệ điều hành bạn đang sử dụng và cấu hình máy.

Mong tin bạn.

Reaction score
0
snacktom said:
- Windows 7 Ultimate . Core i3 Ram 2Gb
- Bản cài download từ trang chủ của Bkav eDict

Cài xong thì ko đơ ( dùng bình thường ) . nhưng khởi động lại thì đơ cứng :stick:
Cảm ơn bạn đã thông báo lại, Bkav sẽ kiểm tra lại hiện tượng này bạn nhé.

trandanhcuong

Reaction score
0
Hôm qua em mới biết có cái thớt này. E liền down về cài thử liền. Nhận xét đầu tiên là phần mềm này rất hay. Phương thức hoạt động rất mới. và oki. Nhưng mà có một vấn đề là
KHi em mở msconfig thì trong start up của em có 2 cái phần mềm edict cùng chạy.

Cài xong chạy thì oki. Nhưng mà khi khởi động lại thì khởi động xong máy treo liền. nó có báo lỗi. em định chụp ảnh nhưng mà lúc đó máy đơ ko làm gì dc nữa. Đợi 5 phút mà chả làm gì được. Ổ cứng ko truy xuất nhiều. mà máy đơ cứng.

Máy em là Xp 64bit, CPU E6300, Ram 2GB. chắc ko phải cùi quá nên mới thế :D

Thế là em reset sống rồi khởi động lại. và bây giờ thì hiện tại chạy ổn định chưa có phát sinh thêm một lỗi nào khác.

Thank BKav vì phần mềm. mặc dù lúc đầu hơi run vì mình làm chuột bạch. Mong BKAV sẽ sớm phát triển phần mềm này tốt hơn.

thanhbinh123

Reaction score
0
Bkav Support #ID:658 said:
Hiện tại chỉ có phiên bản Beta thử nghiệm miễn phí thôi bạn nhé.
Vậy dùng Lingoes miễn phí cho nó lành:stick: