Thoát vị đĩa đệm, giãn tĩnh mạch thừng tinh ở tuổi 21

NecrolyseS

Reaction score
0
ctw_god said:
Em cũng bị dãn tmtt nè. Mấy bữa đau mà uống thuốc hết rồi, chưa test tt nữa.
Do no fap 100 ngày mà ra ý. :3
Sent from my iPhone using vozForums
Wwtf, no fap 100 ngày nên bị giãn à bác? :eek:h:
Gửi từ OnePlus ONEPLUS A6000 bằng vozFApp

thanquyenno9

Reaction score
0
i
NecrolyseS said:
:pudency: Chào các bác
Em năm nay 21 tuổi và dính mấy cái phốt liên quan đến sức khỏe cũng tương đối lớn ạ. (trước em cũng có 1 thread đăng hỏi về giãn tĩnh mạch thừng tinh)
1 là thoát vị đĩa đệm dẫn đến thoái hóa đốt sống lưng (khám theo bảo hiêm quân nhân ở 175 thấy nói vậy, em đang định đi y học cổ truyền khám thử)
2 là bị giãn tĩnh mạch thừng tinh, 1 bên giãn nhẹ, 1 bên giãn 3,2mm tinh dịch đồ thấy lượng sống sót là 29% ~~ các chỉ số khác thấp hơn tiêu chuẩn tí.

Em học quân đội nên vấn đề sức khỏe khá là căng mà giờ bị bệnh thế này nên toàn xin nghỉ.
Mong các bác nào đã và đang bị những vấn đề trên có thể chia sẻ kinh nghiệm để em có hướng khắc phục và điều chỉnh lối sống với ạ. :byebye:
Văn em hơi kém, mong các bác thông cảm :byebye:
Em cảm ơn các bác.
Giãn thừng tinh toàn gặp ở mấy bạn chưa vợ nhỉ. Xem sẽ it thui hoặc chịu khó quay tay vào là khoi

ctw_god

Reaction score
0
NecrolyseS said:
Wwtf, no fap 100 ngày nên bị giãn à bác? :eek:h:
Đi khám bác sĩ thì bs bảo ko biết nguyên nhân là gì. Nhưng em ko fap 100 ngày là bị. Sau khi no fap thì em ko thèm nữa. Nên để tầm 1 -2 tuần gì đó thì sẽ mộng tinh, nếu ko mộng tinh thì sẽ bị đau dái. Nên nay 1 tuần em làm 1-2 nháy để xả. Ko xả là đau. Vậy suy ra nguyên nhân là no fap rồi.

hungkts

Reaction score
0
ô đệt em 1 năm ko fap ko mộng tinh thì có sao ko, tinh hoàn thỉnh thoảng nhói nhói, xuất tinh thì hơi vàng vàng loảng loảng mà chả thấy có biểu hiện gì đau mấy nên ngại đi khám

evolution.ix

Reaction score
0
e cũng bị giãn nhẹ thừng tinh tầm 1mm trái, triệu chứng là đau nhẹ bi khó chịu, uống 1 tháng thuốc là khỏi. giờ quay tay ít lại và e có kinh nghiệm là lúc sắp ra nên để thằng e tự do, thích đi đâu đi, đừng xài tay gồng hôm sau sẽ ko đau
., uống ngũ cốc nhiều vô nữa

quan021411

Reaction score
0
Mấy cái đĩa đệm giờ bạn phải tập động tác giãn xương cột sống ra rồi ngủ sớm ~9h cho cơ thể có tg tự hồi phục

Còn trẻ hồi phục nhanh lắm

ditimchochet

Reaction score
0
quan021411 said:
Mấy cái đĩa đệm giờ bạn phải tập động tác giãn xương cột sống ra rồi ngủ sớm ~9h cho cơ thể có tg tự hồi phục
Còn trẻ hồi phục nhanh lắm
Tập như nào vậy thím...

NecrolyseS

Reaction score
0
thanquyenno9 said:
i

Giãn thừng tinh toàn gặp ở mấy bạn chưa vợ nhỉ. Xem sẽ it thui hoặc chịu khó quay tay vào là khoi
xem sẽ ít với chịu khó quay tay sao thấy nó nghịch nghịch nhau thế nào ấy bác nhỉ
ctw_god said:
Đi khám bác sĩ thì bs bảo ko biết nguyên nhân là gì. Nhưng em ko fap 100 ngày là bị. Sau khi no fap thì em ko thèm nữa. Nên để tầm 1 -2 tuần gì đó thì sẽ mộng tinh, nếu ko mộng tinh thì sẽ bị đau dái. Nên nay 1 tuần em làm 1-2 nháy để xả. Ko xả là đau. Vậy suy ra nguyên nhân là no fap rồi.

vi diệu vậy men
evolution.ix said:
e cũng bị giãn nhẹ thừng tinh tầm 1mm trái, triệu chứng là đau nhẹ bi khó chịu, uống 1 tháng thuốc là khỏi. giờ quay tay ít lại và e có kinh nghiệm là lúc sắp ra nên để thằng e tự do, thích đi đâu đi, đừng xài tay gồng hôm sau sẽ ko đau :D., uống ngũ cốc nhiều vô nữa
em 1 bên 3,2mm ~~

quan021411

Reaction score
0
ditimchochet said:
Tập như nào vậy thím...
Để vài bữa mình rãnh mình sẽ viết một bài kinh nghiệm tự thử nghiệm a-z cho mí thím

NecrolyseS

Reaction score
0
quan021411 said:
Để vài bữa mình rãnh mình sẽ viết một bài kinh nghiệm tự thử nghiệm a-z cho mí thím
Cảm ơn bác :3