[Thoát thất nghiệp] anh em kinh nghiệm đầy mình xem giúp cái CV của em với.

congtuoc.1099

Reaction score
0
Chào chú em, anh UTE EEE khoá 10, bỏ nghề lâu rồi. Làm R&D Samsung thấy
Đéo có tương lai. Thân ái và quyết thắng

via vozForums for iPad

xanhleluon

Reaction score
0
Không cần đọc kỹ, nhìn phần SKILLS tôi thấy đây là một anh kỹ sư trung bình.

Cái phần skill dạng visual này là cái phần ứng viên các khối ngành khác (không phải kỹ thuật) hay dùng để tâng bốc bản thân lên. Anh đã không biết dùng thì t khuyên nên bỏ qua.

Bản thân t loser nên không bao giờ dám tự đánh giá bản thân dạng thang điểm có visual như vậy. Hihi.

lyn

Reaction score
2
Thanh niên này vô đợt chung với mìn nè, giờ mới ra trường hả fen, đợt gr chung trên fb nè

godlupin

Reaction score
0
sao lại tự cho điểm kỹ năng thế kia
đừng làm vậy vì nó rất kỳ
chấm trên tiêu chí barem nào? ai là người chấm? người đó có credit gì không mà đòi chấm? nếu tự chấm thì hóa ra tự sướng à
HR kỳ thị kiểu này lắm nhé

elkoaira

Reaction score
0
Bỏ hết mấy cái hiến máu, hoạt động đoàn thể đi, chả ai quan tâm đâu.
Có làm Project gì thì đưa vào, nhiệm vụ của mình trong pjoject đó thế nào.
Học khóa học ngoài hay nghiên cứu gì thì đưa vào.
Kinh nghiệm thiết bị nào thì ghi rõ ra tí nữa.
Xem lại chính tả, không giỏi English thì chuyển sang tiếng Việt.

kimkhoa06

Reaction score
0
chụp cái ảnh đàng hoàng vào, ảnh thẻ 3x4 sơ mi trắng đeo cavat đen ấy, ghi ngắn thôi, 1 câu 1 dòng.
dân kỹ thuật thì chỉ có học vấn ,kinh nghiệm , bỏ hoạt động ngoại khóa này nọ,

yeuanhnhieu

Reaction score
0
xanhleluon said:
Không cần đọc kỹ, nhìn phần SKILLS tôi thấy đây là một anh kỹ sư trung bình.

Cái phần skill dạng visual này là cái phần ứng viên các khối ngành khác (không phải kỹ thuật) hay dùng để tâng bốc bản thân lên. Anh đã không biết dùng thì t khuyên nên bỏ qua.

Bản thân t loser nên không bao giờ dám tự đánh giá bản thân dạng thang điểm có visual như vậy. Hihi.
Mình lại thấy phần skills nên trình bày như vậy cho dễ hình dung, nó ko cần quá chính xác, chỉ cần mang tính tương đối theo cảm nhận của bản thân để bên phía HR biết được khả năng của mình trong từng mục, cái nào mình cảm thấy là điểm mạnh của mình, cái nào vẫn làm đc nhưng ko quá tốt...Nó chỉ đỡn giản vậy thôi. Mình tự đánh giá mình trc, bên HR khắc có kiểm chứng nên ko phải lo là mình có ảo tưởng hay ko.

bluechips

Reaction score
0
CV màu màu kiểu này cho mấy đứa tin tin thôi. Mấy cái hoạt động hiến máu bla blah thì cho vào làm gì trong khi mô tả công việc/kỹ năng/project thì lại sơ sài. Địa chỉ facebook để làm gì? Nên thay bằng link LinkedIn, chuyên nghiệp hơn nhiều.