[Thoát nghèo]Đồng tiền mất giá hay do bản thân loser

JustSimple

Reaction score
3
Đầu tư vào hệ thống của tôi nha thớt. Cuối tháng nạp vào 10 triệu đầu tháng thím ko cần làm gì cũng nhận được 9 triệu nhé

via vozForums for iPhone

Tuổi Mới Nhú

Reaction score
0
Autumn Wind said:
Là sao vậy anh? Có suy nghĩ cầu tiến là tốt chứ sao? Tất nhiên chẳng ai chia sẻ cần câu cơm cho ng khác r.

Gửi từ Xiaomi Redmi Note 7 bằng vozFApp
Tức là ông bà già cho bạn ấy ít tiền để đi cua gái đó. Làm nhà nước, có tiền rủng rỉnh, nhà cửa đàng hoàng, bố mẹ có của ăn của để... Chả nhẽ gái nó chê? Đó chính là cái ý sâu xa của người lớn mà bạn ấy chưa hiểu. Còn chuyện làm ăn ngoài XH thì nói cả ngày không hết, mình là cái thằng đã phá biết bao nhiêu tiền nên "làm ăn" không phải là một chuyện "nói cho vui" và nói ra "là làm đc".

lethoinoiledaythang said:
Cầm 100 tr mà đi kiếm vợ thì gọi là gì nhỉ, chắc là gọi trọc phú rồi.
Đời người ai ko muốn giàu sang, nhìn lên em ko bằng ai, nhưng nhìn xuống em còn hơn nhiều người đó thím. Chẳng qua lên than thở vs các bác, nhiều khi đọc đc ý tưởng nào mà kinh doanh chứ có sao đâu
Thế nên mình mới nói bạn đứng núi này trông núi nọ. Đồng ý bạn tìm đc ý tưởng phù hợp với số vốn 100 triệu. Vấn đề đặt ra là:
- Quỹ thời gian 1 ngày của bạn là bao nhiêu? Bạn bố trí thời gian cho công việc và kinh doanh ntn?
- Nhân sự của bạn là ai? Không có bạn nó quán xuyến cho bạn đc không?
- Bạn có tư duy nhưng bạn có chắc bạn đủ sự chăm chỉ, cày như một con trâu không? Hay là đi làm hành chính 8 tiềng về rồi phó mặc hết cho tới đâu tới?

Trong cái XH này, không có cái gì ngon ăn mà chỉ có bạn làm thằng khác không làm. Trong khi họ dốc toàn lực, toàn thời gian, lôi kéo cả anh em bạn bè ra làm còn trầy da tróc vảy, trầy trụa lắm mới dư giả đc. Bạn nghĩ bạn bỏ ra 100tr rồi ngồi rung đùi là hái quả ngọt chăng?

Leopold123

Reaction score
0
lethoinoiledaythang said:
Thầy u cho 100 tr lận lưng, lương tháng thì 5tr3 làm nhà nước, lậu tầm 2tr uống cà phê.
làm gì cho sinh lời các bác nhỉ
ai cùng hoàn cảnh ae vào trò chuyện cùng nhau thoát nghèo nhỉ
Có lời khen là bạn ko nghĩ đến chuyện ăn chơi, đó là suy nghĩ của người trưởng thành
Còn để kiếm thêm thì chỉ loanh quanh câu chuyện đầu tư, còn đầu tư ra sao và như thế nào thì bạn nên dành time tìm google để coi trước
- Thường nếu ko biết làm gì thì nên để bank theo tháng, mỗi tháng cũng có thêm 400k, có còn hơn không
- Cấp cao hơn là đầu tư kinh doanh, cái này thì muôn hình vạn trạng, và đầy cạm bẫy, với ko ai cho không bạn thứ gì mà ko lấy của bạn tí huyết

Tuổi Mới Nhú

Reaction score
0
chelseaFan said:
10tr cũng nên chuyện. M có thể mở lối cho t với đc k. T thì đg cầm hơn 100 mà kb làm gì
Mô hình kinh doanh 10 triệu:
- 1 tr 500 đi thuê nhà trọ. Bao gồm tiền điện nước.
- 1 tr 800 mua 200 tờ vé số, bán hết lãi ngày 200.
- 3 triệu ăn uống hàng ngày.
-----------
Còn 5 triệu cất dưới gầm chạn mà phòng thân.

Khi có 100 triệu thì thuê cái mặt bằng mà bán vé số, khỏi đi ngơ ngơ cả ngày cho mỏi chân. OK?

notfff.

Reaction score
0
Nhiều thím có tiền mà chưa biết làm gì nhỉ? Em thì có nhiều dự định nhưng chưa có tiền để thực hiện. Đúng là số phận trớ trêu

Gửi từ Xiaomi Redmi Note 4 bằng vozFApp

kynhong2014

Reaction score
0
Tuổi Mới Nhú said:
Bạn đang ở nhà của ba mẹ luôn đúng không?
Ông bà ném cho 100 triệu là để bạn đi kiếm vợ chứ éo phải để cho bạn đi tính chuyện làm ăn với 100 triệu đó. Công ăn việc làm nhà cửa ổn định rồi còn tính cái éo gì nữa? Tính ngơ ngơ rồi việc chả có mà làm, tiền không có mà tiêu, vợ con cũng ko có, ông bà già thì chán nản cầm vài tỷ trong ngân hàng làm từ thiện thì đời chỉ có vứt.

Tóm lại: Bớt ảo tưởng dùm các, ở cái XH này 10 triệu cũng nên chuyện, mà 100 tr đôi khi cũng chỉ là rác. Chả đc mấy ai như ông mà cứ đứng núi này trong núi nọ.
Công nhận là nếu không có tài năng mà ảo tưởng lại có thừa thì thà cầm tiền gửi ngân hàng hoặc đổi vàng mà giữ, chứ chính tôi đã nhìn người nhà cầm tiền mà không biết làm ăn, để rồi đổi lại một đống nợ. :sweat:

tunghzx

Reaction score
0
Y như thớt. Mới đầu tư 5trieu nhập bánh bao về bán trước cửa nhà . Bán đúng trong một tiếng từ 6-7h. 1 tuần thu hồi xong vốn và đã có lãi. Ez

Được gửi từ iPhone 6s - vozForums

tuyenus

Reaction score
0
JustSimple said:
Đầu tư vào hệ thống của tôi nha thớt. Cuối tháng nạp vào 10 triệu đầu tháng thím ko cần làm gì cũng nhận được 9 triệu nhé :dreaming:
via vozForums for iPhone
Vậy lỗ 1tr rồi mậy
Gửi từ HUAWEI RNE-L22 bằng vozFApp