butoma

Reaction score
0
Inbox em thông tin kích thước ảnh ọt vị trí thím ơi

Gửi từ D'phone bằng vozFApp

VoZ-Loser

Reaction score
0
Em viêttel nha thím, em làm kitchen tgím spec kích thước bếp thim đi em design free 1 option cho

life23vn1

Reaction score
0
:Napoleon: said:
bác ở đâu. em làm thiết kế. nhưng để toàn mỹ thì khó. phong thủy công năng. ánh sáng thông gió. ko thể hoàn hảo 100% dc
Nhà 3x7 thì sao my fen

Flag 3 ///

Reaction score
0
:Napoleon: said:
bác ở đâu. em làm thiết kế. nhưng để toàn mỹ thì khó. phong thủy công năng. ánh sáng thông gió. ko thể hoàn hảo 100% dc
Phong thủy chỉ là cái đá đưa thôi. Bản chất vẫn phải là công năng phù hợp. Bác không thể để gara sau bếp hay phòng ngủ lên gác lửng được.
Phong thủy còn đi kèm với thông thủy, hướng, mạch, thước Lỗ Ban,....
Ví dụ nhà phải có giếng trời để hút gió, nhưng nhà bác lại vuông vắn, để giếng trời thì lại rất xấu nhà, kiểu thể.... Mà thiết kế 1 chuyện, ông thi công lại là một vấn đề lớn khác.
Mình làm xây dựng, khuyên chân thành. Đừng cầu toàn quá. Trong giới hạn cho phép thì nên Okie

dothanhha000

Reaction score
0
Với dạng nhà ống nhiều tầng như ở VN rất khó để vừa đáp ứng công năng kiến trúc lại vừa ko phạm bất cứ cái ji. Ví dụ đơn giản như tầng 1 đặt bếp thì trên tầng 2 ở vị trí đó ko nên đặt phòng ngủ, nhưng với diện tích cực kỳ hạn chế ko đặt phòng ngủ thì đặt phòng thờ hay sao.

Thực sự nếu mà nhất nhất theo phong thủy thì kiến trúc chắc chắn sẽ khỏ mà "đẹp".

Những cái lớn thím theo đc là tốt nhưng có những cái nho nhỏ thì nên bỏ bớt, mình cũng làm thiết kế nên khá đồng cảm với đơn vị tư vấn