Thích có nhiều sách nhưng lại lười đọc :((

ketoan.9x

Reaction score
0
Theo thống kê thực trạng đáng buồn của VN là người Việt đọc sách ít nhất TG. Mình là thành phần trong đó :shame: nhưng mình lại rất thích mua và sưu tầm sách, mua xong về thì cất giữ mới tinh không thèm đọc lấy 1 trang, buồn quá các thím :sosad: thấy bản thân lãg phí và khùng điên quá :shame:

nijitsu

Reaction score
0
ketoan.9x said:
Theo thống kê thực trạng đáng buồn của VN là người Việt đọc sách ít nhất TG. Mình là thành phần trong đó :shame: nhưng mình lại rất thích mua và sưu tầm sách, mua xong về thì cất giữ mới tinh không thèm đọc lấy 1 trang, buồn quá các thím :sosad: thấy bản thân lãg phí và khùng điên quá :shame:
Mua sách là để lúc cần có cái mà đọc
Đọc sách là để lúc cần thì mình còn biết

2 việc khác nhau, mua trước, 30 năm nữa đọc cũng cóc muộn

ketoan.9x

Reaction score
0
nijitsu said:
Mua sách là để lúc cần có cái mà đọc
Đọc sách là để lúc cần thì mình còn biết
2 việc khác nhau, mua trước, 30 năm nữa đọc cũng cóc muộn
em nghĩ sẽ bị ném đá chứ ai dè vẫn có lời khuyên đồng cảm, nhưng với những đầu sách có tái bản thì những bản của năm sau nó lại được cập nhật, bổ sung hay chỉnh sửa hay hơn đó, em lại dẩm và lo xa rồi nhỉ :sosad:

nijitsu

Reaction score
0
ketoan.9x said:
em nghĩ sẽ bị ném đá chứ ai dè vẫn có lời khuyên đồng cảm, nhưng với những đầu sách có tái bản thì những bản của năm sau nó lại được cập nhật, bổ sung hay chỉnh sửa hay hơn đó, em lại dẩm và lo xa rồi nhỉ :sosad:
Ko đọc cho bạn bè anh em đọc, thiệt éo đâu, quất tầm 6-7 nghìn đầu sách kiểu éo cũng phải đọc đc 1-200 quyển.

tiachop22

Reaction score
1
ketoan.9x said:
Cuộc sống mà, việc gì phải nghiêm túc bạn, cứ thoải mái với sở thích của mình đi, cũng như hút thuốc hại phổi uống rượu hại gan mà ngta vẫn làm đó thôi, mua không đọc rồi sẽ có lúc đọc, thậm chí sau này bán lại cũng là của để dành mà.

dainam223

Reaction score
0
tiachop22 said:
Cuộc sống mà, việc gì phải nghiêm túc bạn, cứ thoải mái với sở thích của mình đi, cũng như hút thuốc hại phổi uống rượu hại gan mà ngta vẫn làm đó thôi, mua không đọc rồi sẽ có lúc đọc, thậm chí sau này bán lại cũng là của để dành mà.
bình thường mà thím, thường em mua tầm 10 cuốn thì đọc 5-7, còn lại để đó từ từ rồi đọc... giờ kệ sách gần 500 cuốn rồi, có nhiều cuốn chưa mở ra luôn, nhưng để đó, khi nào có tư liệu gì cần tra thì mở ra dò thôi :beauty:

Ahri9x

Reaction score
0
Chỉ thích đọc ebook hoặc nghe audiobook. Tiện lợi dễ mang đi lại đó đây mà cũng đầy đủ các thể loại mình cần chả thiếu gì rồi

todd

Reaction score
0
Có muốn bán cuốn nào thì nói tui nhé!

magk

Reaction score
0

Ham hố từ 2pic coupon 69%, để về già lôi ra đọc. Kindle ppw để mấy tháng r chưa hết pin nữa

Sent from HTC U11 using vozFApp