Thí sinh tham gia siêu trí tuệ gian dối người xem

lunkon

Reaction score
0
_23cm_ said:
Chương trình định hướng XHC*, nặng về các môn có trong chương trình phổ thông (em Lịch Sử, 2 thằng Hoàng olympia...) :look_down:
Còn mấy dị nhân đúng nghĩa như thằng phân biệt giấy, thì vùi dập :stick:
Nhìn đám giám khảo là biết chất lượng chương trình thế nào rồi:go::go::go:

stone123

Reaction score
0
titantharo said:
thôi mày im mẹ đi. mày có đọc bài của tao ko mà ngồi nói đầu đất. chắc mày là bạn của thằng đấy à. đéo có câu nào phản biện được là đề khó ở đâu. trong khi tao phân tích rõ cách làm ra rồi, nhìn qua ai cũng loại được hầu hết các số
giỏi:look_down: phá kỉ lục thế giới lên voz bị chửi:look_down: mạt vận đất nước này

lavie_1221

Reaction score
0
công nhận là có nhiều số chẵn với số tận cùng là 5 thật. cái này nên tăng độ khó lên thành tất cả các số lẻ có 4 chữ số tận cùng 1, 3, 7, 9 và không bắt đầu bởi số 0

Freekick

Reaction score
0
xem được tập đầu, giám khảo biểu cảm quá trớn cứ như đang đóng phim, nhiều tiết mục bình thường mà qua biểu cảm của các vị ấy cứ như vô địch vũ trụ vậy

vanduc0409

Reaction score
0
stone123 said:
giỏi:look_down: phá kỉ lục thế giới lên voz bị chửi:look_down: mạt vận đất nước này
Nó phá kỉ lục vì bảng số t thấy toàn số chẵn và kết thúc bằng 0 và 5. Loại nhanh hơn

nhox_ken_87

Reaction score
0
Xem đc tập đầu thấy cũng hay mà phần của thằng sử thấy làm quá lên. Rồi xem sơ qua 1-2 tập tiếp theo nữa bỏ 2 tập gần đây ko theo dõi nữa. :">
Sent from my iPhone using vozForums

ngolebaotrung

Reaction score
0
titantharo said:
hôm nay mình có xem tập 7 siêu trí tuệ. mình thấy có 1 bạn huy hoàng tham gia phần thi tìm số nguyên tố. từ giới thiệu mình thấy phần thi khá dễ nhưng vì hiệu ứng đám đông và cái màn hình nó hơi tác động thị giác nên cảm giác nó khó :chaymau:
phải hiểu số nguyên tố là số có thể chia cho 1 số lớn hơn 1 mà kết quả ra số nguyên.
đầu tiên là số chẵn thì chắc chắn chia hết cho 2, riêng cái này đã loại đươc hơn 1 nửa tức trên 50% số rồi.
tiếp theo là số có đuôi là 5 hoăc 0 thì chắc chắn chia hết cho 5, ta loại được thêm 10% số nữa. tức là chỉ có 4 số có đuôi 1 3 7 và 9 là ta phải tính ( nó chiếm khoảng 40%) .
các số đó ta ko cần chia ngay mà sử dụng các mẹo để tính các phép chia hết như các số có tổng chia hết cho 9 thì chia hết cho 9. ví dụ số 01431 chẳng hạn, nó tổng các số bằng 9 nên nó chia hết cho 9.
còn các số chia hết cho 3 cũng tương tự. như số 00651 chẳng hạn, tổng nó là 12 chia hết cho 3 thì số đó cũng chia hết cho 3. còn chia hết cho 7 cho 11 13 gì đó chắc nó đều có quy tắc hết nhưng mình chả nhớ.
tóm lại làm vậy là ta đã loại được khoảng 90-95% số rồi, còn lại vài chục số thì phải chia nhưng phần lớn đều có mẹo chia chứ ko phải ngồi nhẩm. vấn đề là phần thi này ko yêu cầu phải chia nhiều nhưng bạn ấy tự nhận là bạn ấy chia từng số ở phút 23:43 . sau giám khảo khoa học hỏi lại là có nguyên tắc để loại trừ thì bạn ấy lấp liếm là em chia 95% ở 31:49 . nói chung mình cảm giác bạn này là người gian dối. mình chả hiểu sao bạn ấy được rất nhiều người ủng hộ trong đó có cả BGK đều cho điểm tuyệt đối. trong khi đó em thi phân biệt giấy A4 thì chỉ có 4 và 7 điểm, dù may mắn vào vòng trong nhưng mình thấy ko công bằng chút nào, phần thi này còn khó hơn cả phần thi phân biệt cốc nước bên TQ chứ đừng nói mấy trò này. cả cái bạn việt hoàng nữa phần thi ghép chữ của bạn ấy cũng rất dễ mà cũng được điểm tối đa, việc ghép chữ ghi ra ô thì mở mắt ai cũng làm được. nhớ 25 chữ đó ứng với ô thì khá khó nhưng ko đến mức ko làm đc. thế mà mấy ông giám khảo cứ làm như là tìm ra châu lục mới vậy, ko hiểu nó khó ở chỗ nào mà cho điểm tối đa. ngồi coment phân tích thì kênh nó xóa hết, bực cả mình :chaymau:
Thì chả chia là gì. Số chẵn thì chia cho 2, mấy cái bạn nói đều thử phép chia cả.
Thấy chia hết thì thôi chuyển sang số khác lols. Còn bảo loại 90-95% thì hãy có dẫn chứng

Khava

Reaction score
0
Xem chương trình này chỉ phục mỗi ban giám khảo. Ko biết nhà tài trợ chi bao nhiêu tiền mà BGK có thể làm đủ biểu cảm khuôn mặt emo như vậy dc

Reaction score
0
titantharo said:
hôm nay mình có xem tập 7 siêu trí tuệ. mình thấy có 1 bạn huy hoàng tham gia phần thi tìm số nguyên tố. từ giới thiệu mình thấy phần thi khá dễ nhưng vì hiệu ứng đám đông và cái màn hình nó hơi tác động thị giác nên cảm giác nó khó :chaymau:
phải hiểu số nguyên tố là số có thể chia cho 1 số lớn hơn 1 mà kết quả ra số nguyên.
đầu tiên là số chẵn thì chắc chắn chia hết cho 2, riêng cái này đã loại đươc hơn 1 nửa tức trên 50% số rồi.
tiếp theo là số có đuôi là 5 hoăc 0 thì chắc chắn chia hết cho 5, ta loại được thêm 10% số nữa. tức là chỉ có 4 số có đuôi 1 3 7 và 9 là ta phải tính ( nó chiếm khoảng 40%) .
các số đó ta ko cần chia ngay mà sử dụng các mẹo để tính các phép chia hết như các số có tổng chia hết cho 9 thì chia hết cho 9. ví dụ số 01431 chẳng hạn, nó tổng các số bằng 9 nên nó chia hết cho 9.
còn các số chia hết cho 3 cũng tương tự. như số 00651 chẳng hạn, tổng nó là 12 chia hết cho 3 thì số đó cũng chia hết cho 3. còn chia hết cho 7 cho 11 13 gì đó chắc nó đều có quy tắc hết nhưng mình chả nhớ.
tóm lại làm vậy là ta đã loại được khoảng 90-95% số rồi, còn lại vài chục số thì phải chia nhưng phần lớn đều có mẹo chia chứ ko phải ngồi nhẩm. vấn đề là phần thi này ko yêu cầu phải chia nhiều nhưng bạn ấy tự nhận là bạn ấy chia từng số ở phút 23:43 . sau giám khảo khoa học hỏi lại là có nguyên tắc để loại trừ thì bạn ấy lấp liếm là em chia 95% ở 31:49 . nói chung mình cảm giác bạn này là người gian dối. mình chả hiểu sao bạn ấy được rất nhiều người ủng hộ trong đó có cả BGK đều cho điểm tuyệt đối. trong khi đó em thi phân biệt giấy A4 thì chỉ có 4 và 7 điểm, dù may mắn vào vòng trong nhưng mình thấy ko công bằng chút nào, phần thi này còn khó hơn cả phần thi phân biệt cốc nước bên TQ chứ đừng nói mấy trò này. cả cái bạn việt hoàng nữa phần thi ghép chữ của bạn ấy cũng rất dễ mà cũng được điểm tối đa, việc ghép chữ ghi ra ô thì mở mắt ai cũng làm được. nhớ 25 chữ đó ứng với ô thì khá khó nhưng ko đến mức ko làm đc. thế mà mấy ông giám khảo cứ làm như là tìm ra châu lục mới vậy, ko hiểu nó khó ở chỗ nào mà cho điểm tối đa. ngồi coment phân tích thì kênh nó xóa hết, bực cả mình :chaymau:
Công nhận là tôi cũng thấy có phần overrate cho tiết mục số nguyên tố này.

Anh còn điểm thiếu 1 cái nữa là dù nói là số có 5 chữ số, nhưng trong bảng thì tất cả chữ số đầu tiên lại là 0 và 1. Tức là chỉ phải nhớ từ 19999 đổ lại. Tổng là hơn 2000 số (số nguyên tố thứ 2000 là 17389), và nó CỐ ĐỊNH. Vậy thì hoàn toàn khả thi, chỉ gần đầu óc ở mức giỏi là làm được chứ chưa cần xuất sắc, càng không đến mức "siêu trí tuệ" như vậy. :chaymau::chaymau:

Tôi nói thật là so với những người nhớ được 1 nghìn chữ số sau dấu phẩy của số pi, số e,... (hoàn toàn không có quy luật) thì chả thấm vào đâu :surrender:

Ngay tiết mục đằng sau thì mới thật sự là siêu trí tuệ. Em này được 7đ cũng ko phải trượt (tổng 98>80 là qua vòng 1 rồi). Về phần giải thích cách cho điểm của ông giám khảo thì tôi cho là chấp nhận được - nếu trên thế giới chưa từng có tiết mục tương tự để quy chiếu. Bản thân tôi cũng đánh giá cao các phần thi nhớ sân bay, số điện thoại, tính nhẩm,... nhưng không phải là tiết mục này. :sogood: