Thi sát hạch ôtô sa hình B2 trượt 2 lần quá nản :(

vinh91

Reaction score
1
duymanh777 said:
mình vẫn dùng phanh tay mà thím , lên dốc côn phanh xong kéo phanh tay rồi dậm ga lên 3000 sau đó nhả côn , khi nào cảm nhận xe nhún là mình nhả phnah tay , thế éo nào lần 1 nhả mãi côn ko thấy bám thế là nhả phnah tay nó tụt luôn :surrender: lần 2 thì trúng con xe ga nhạy quá đạp cái lên 4000 trừ 5đ , nghĩ nó chán :sweat:
éo phải đâu thím ei.cái nhún này mình lái thử các loại xe: bán tải chạy dầu, sedan 4 chỗ xăng, inova 7 chỗ xăng thì có duy nhất bán tải chạy dầu là nhún mình thả phanh tay là đi.căn bản là máy khỏe cái nhún mình là cảm nhận được chính xác nhất. các xe kia cái nhún đó thím tưởng nó nhún nhưng éo phải đâu nhé. nhả phát chết máy luôn:beauty:
thím cứ đạp lên 3k vòng rồi chờ nó hạ xuống 1k5 vòng nhé.đừng canh nhún:gach:

yuami.601

Reaction score
1
vinh91 said:
éo phải đâu thím ei.cái nhún này mình lái thử các loại xe: bán tải chạy dầu, sedan 4 chỗ xăng, inova 7 chỗ xăng thì có duy nhất bán tải chạy dầu là nhún mình thả phanh tay là đi.căn bản là máy khỏe cái nhún mình là cảm nhận được chính xác nhất. các xe kia cái nhún đó thím tưởng nó nhún nhưng éo phải đâu nhé. nhả phát chết máy luôn:beauty:
thím cứ đạp lên 3k vòng rồi chờ nó hạ xuống 1k5 vòng nhé.đừng canh nhún:gach:
Nhún gì thì nhún cứ phải mớm tý ga vào rồi thả phanh. Như bác này nói chuẩn xe nào nó để garanti cao thì ok, xe nào yếu thả phanh mà ko đệm ga là xịt đấy.

31-03-2018

Reaction score
0
Chắc lúc có tín hiệu khẩn cấp nên bấm cảnh báo nhanh quá.
Đáng nhẽ lúc còi hú, thì chờ 1s ~ 3s hãy bấm nút cảnh báo. Chứ hú phát ấn luôn là dễ dính như thớt lắm

cậu bé bút chì

Reaction score
1
duymanh777 said:
:hang::hang::eek:ps: cảm giác trượt nó ê chề với thảm lắm , mặc dù trước đó mình đã tập rất ok rồi , lão giám thị đã ăn tiền chọn xe rồi vẫn cố sửa nghĩ tức :sexy:
Có gì đâu, trượt thì lại đóng tiền thi tiếp thôi fen
Chuyện bình thường ý mà. Lắm ông thi đến 7 8 lần còn chưa đậu nữa mà

Cứ thoải mái đi, hôm tới lại mò đến thi tiếp
Hồi xưa thì có kiểu đóng 1 củ nếu thi trượt sa hình ở lại đợi đến cuối buổi thi lại luôn, chạy đến lúc nào đậu thì thôi

duymanh777

Reaction score
0
FutureX said:
Ơ đm thế 200k chọn xe quen làm mắm à, ra khiếu nại ngay chứ =))))
khiếu nại éo được thim ah , bực quá thôi đi luôn , tội ông thầy đứng ngoài chửi bọn kia mãi ko đổi được sau ổng hét vọng vào , thử côn thử phanh đi em , nhớm ga giữ ga cho thầy nào , kéo phanh tay lên đạp ga nhả côn nào , lùi đi , tiến đi ,,,, ổng làm mình thêm hoảng :surrender::surrender:

a.y.e

Reaction score
0
duymanh777 said:
:sosad: đúng rồi thím à , em hú cái dậm côn phanh cái khực bấm nút trong vòng 1 giây nên máy nó ko nhận hay sao ấy , đợi mãi ko thấy nó tút để ấn tắt nên nhả phanh đi thì nó báo ko tắt xi nhan :stick: ra đi 10đ
đúng rồi, nhiều người cứ thấy hú một phát là giật mình ấn liền :adore: để từ từ 1 2s rồi ấn, nói chung ko vội, biết tới đoạn đó nó sẽ hú mà.
thi mấy cái này quan trọng là tâm lý thôi, bác vừa đi vừa thoải mái, đừng quá tập trung làm gì. qua được cái dốc mà còn nguyên 100 đ thì cũng 90% là xem như pass rồi.
mấy cái xi nhan, đèn đỏ, ghép dọc, còi báo động, canh đường thì nó đơn giản. em ngại phần tăng tốc vs phần ghép ngang thôi :sosad:

tutibabu

Reaction score
0
duymanh777 said:
mình vẫn dùng phanh tay mà thím , lên dốc côn phanh xong kéo phanh tay rồi dậm ga lên 3000 sau đó nhả côn , khi nào cảm nhận xe nhún là mình nhả phnah tay , thế éo nào lần 1 nhả mãi côn ko thấy bám thế là nhả phnah tay nó tụt luôn :surrender: lần 2 thì trúng con xe ga nhạy quá đạp cái lên 4000 trừ 5đ , nghĩ nó chán :sweat:
Mình cũng đang học đây. Mà đoạn nhả côn đợi đầu xe nó rung rung xong mới mớm tí ga rồi mới hạ phanh tay đúng ko thím . Ông thầy e lại cứ bảo tập phanh tay luôn ko cần phanh chân. Ko biết như nào dễ hơn. Đi 1 2 lần sa hình thì vẫn thấy mượt lắm. :))

duymanh777

Reaction score
0
cậu bé bút chì said:
Có gì đâu, trượt thì lại đóng tiền thi tiếp thôi fen
Chuyện bình thường ý mà. Lắm ông thi đến 7 8 lần còn chưa đậu nữa mà

Cứ thoải mái đi, hôm tới lại mò đến thi tiếp
Hồi xưa thì có kiểu đóng 1 củ nếu thi trượt sa hình ở lại đợi đến cuối buổi thi lại luôn, chạy đến lúc nào đậu thì thôi
:"> biết bậy thím à , nhưng nó cứ canh cánh trong lòng cũng chán , thực ra bằng xe máy em cũng đã có đâu , nhưng trót đăng kí rồi thì cứ học vậy , nhiều đứa con gái nó thì dễ như chơi mà mình mãi ko đậu :sosad:

01652228334

Reaction score
0
Em toàn học con xe tải của nhà. Đến lúc gần thi mới đi thuê xe tập tất cả 5 tiếng. Chạy thử trong trường thi trọn vẹn được 4 vòng , vòng nào cũng tạch. Lúc thi thì pass ez :byebye: