Theo như Kết quả sinh thiết này thì đây là u lành hay u ác vậy các thím?

success.dt

Reaction score
0
Người nhà em đang bị U tuyến Tùng, vừa phẫu thuật cắt bỏ u cách đây 10 ngày. Khi u được cắt bỏ xong thì đem đi sinh thiết luôn, hôm qua là ngày trả kết quả. Nhưng BS vẫn đang hội chẩn nên chưa thể gặp người nhà để nói chuyện được. Chiều qua Chị em lên phòng trực thì chụp được phiếu kết quả này, em thì không có môn về Y học nên cũng chỉ biết đọc và hiểu theo nghĩa ĐÂY LÀ U ÁC dựa theo kết quả tìm kiếm này thôi. Voz mình có nhiều thím thông thạp Y học, các thím xem giúp em kết quả này là u ác hay u lành với ạ.. Em xin cảm ơn Đây là kết quả xét nghiệm mà Chị em chụp được
Còn đây là kết quả mà em tìm kiếm được và 1 bạn Đình Thạch tìm được

Gửi từ NaNa bằng vozFApp

success.dt

Reaction score
0
Onghoangnhacviet said:
12 tuổi à?
Đúng rồi thím ạ, cháu năm nay 12 tuổi đang học lớp 7. Cháu học rất giỏi, sức khoẻ cũng rất tốt. Cách đây 1 tháng cháu bị tê tay, đứng rồi tự ngã nên gia đình đưa cháu ra BV Bạch Mai khám. Khám xong BS yêu cầu nhập viện và mổ cấp cứu ngay.
Lần phẫu thuật thứ nhất : cháu chỉ thông cái dây gì đó dẫn nước và máu gì đó từ não ra.
Lần mổ thứ 2 : cháu được BS cắt bỏ u não và đem u đi sinh thiết. Sau khi có KQ sinh thiết thì BS chuyển cháu từ Khoa Thần Kinh Sọ Não sang Khoa Ung Bướu để nằm. Sáng nay có BS buồng phòng vừa vào để khám, em cũng có hỏi BS về kết quả xét nghiệm thì BS cũng chỉ bảo đang hội chẩn thôi chứ chưa có kết quả..
Thím thông thạo Y học thì thím xem giúp em kết quả này có bao nhiêu phần trăm là U lành với ạ..
Gửi từ NaNa bằng vozFApp

newboy199x

Reaction score
0
Biết trước kết quả thì cũng có để làm gì đâu, giống như đi thi vậy thi xong rồi thì điểm đã nằm trên giấy, thà cứ vui vẻ cho thoải mái còn hơn bác ạ.

success.dt

Reaction score
0
newboy199x said:
Biết trước kết quả thì cũng có để làm gì đâu, giống như đi thi vậy thi xong rồi thì điểm đã nằm trên giấy, thà cứ vui vẻ cho thoải mái còn hơn bác ạ.
Thím ơi, cái cảm giác ngồi chờ KQ nó xót ruột lắm thím ạ :(((
Gửi từ NaNa bằng vozFApp

Reaction score
0
Mình xin confirm với thím là rất khó có u lành tính ở tất cả các loại ung thư, do đa phần bệnh nhân ở Việt Nam rất ít đi khám sức khoẻ định kỳ hay khám tổng quát. Khi phát hiện bệnh thường đã ở giai đoạn khối tiền ác tính hoặc u ác tính (adenocarcinoma) ~ giai đoạn 2-3-4. Nhất là trường hợp của cháu ở tuyến tùng đã có khối u nằm trong não, tỉ lệ rất cao là u ác tính.
. Chúc cháu và gia đình sức khoẻ để đối phó với căn bệnh này.

thacsi

Reaction score
0
Khổ thân cháu, mới 12t đã phải lên bàn mổ. Chúc cháu mau khỏe.

Gửi từ Sony F8332 bằng vozFApp

ryajautb

Reaction score
35
Lạc quan lên bác ạ. Chúc cháu mau khoẻ

Được gửi từ iPhone - vozForums

tao _tau

Reaction score
0
Nếu là tế bào mầm thì tỉ lệ thành công sau phẫu thuật thuật cao nhé thớt, chúc em mau khoẻ

Gửi từ Blackberry STV100-2 bằng vozFApp