Chơi thể hình - Giáo án, các kiến thức chung, và thảo luận ở đây (Ver 3.0)

daylanickclonenhe

Reaction score
1
anh em giờ chơi thớt này hay nhà mới vậy?

tranh thủ xin tư vấn nhanh: chuẩn bị uống hết thùng whey cũ. Hiện giờ whey nào p/p tốt ta? iso93, iso100?

thanks.

ventus4eva

Reaction score
0
bữa t3 mới đi tập gym lần đầu, có ông PT hướng dẫn mới bài tập ngực, tay cơ bản mà tới hôm nay cơ nó nhức điên đảo, duỗi hay co tay đều thấy khó vl, lái xe còn xém bị té luôn các bác, ko biết mấy hôm nữa có đỡ hơn ko

qminh1806

Reaction score
23
ventus4eva said:
bữa t3 mới đi tập gym lần đầu, có ông PT hướng dẫn mới bài tập ngực, tay cơ bản mà tới hôm nay cơ nó nhức điên đảo, duỗi hay co tay đều thấy khó vl, lái xe còn xém bị té luôn các bác, ko biết mấy hôm nữa có đỡ hơn ko :sosad:
Bạn nên thử stretching nhẹ các vùng cơ bị đau, ăn uống đầy đủ, ngủ nghỉ nhiều 1 chút (tối thiểu 7h/đêm), tầm 2-3 ngày sẽ hết.

Btw, hiện tại đã có topic mới, bạn vào topic dưới chữ ký mình để được hướng dẫn nhé.

zee1511

Reaction score
0
linhken said:
Cho em hỏi muốn tập 6 múi thì mất bao lâu ạ
Nếu chỉ cần 6 múi, ko cần to bự các kiểu thì ra công viên tham gia mấy cái hội gì mà hít xà các kiểu ấy. Dẫn thằng con đi công viên Lê Văn Tám gặp đám này, ốm ốm nhưng khoẻ gúm, mình hít chục cái là buông còn đám này đu trên cái xà rồi làm đủ trò, tên tiếng Anh cái môn này là gì quên mịa rồi.

daylanickclonenhe

Reaction score
1
zee1511 said:
Nếu chỉ cần 6 múi, ko cần to bự các kiểu thì ra công viên tham gia mấy cái hội gì mà hít xà các kiểu ấy. Dẫn thằng con đi công viên Lê Văn Tám gặp đám này, ốm ốm nhưng khoẻ gúm, mình hít chục cái là buông còn đám này đu trên cái xà rồi làm đủ trò, tên tiếng Anh cái môn này là gì quên mịa rồi.
street workout/ calisthenics. 1255610

nguoingongcho

Reaction score
0
Các bác cho hỏi Big 3 của e tương đối ổn so với cân nặng r mà pull strength hơi yếu,có nên tạm thời bỏ qua hoặc giảm bớt các cơ còn lại để tập trung lats với biceps k ạ

kangin0000

Reaction score
0
Chào các thím, nhờ các thím giúp ạ.
Mình 1.75 82kg cân nặng lớn nhất của mình từ trước đến giờ.
Mình làm tới 9h30 tối nên khó tập ở ngoài, giờ muốn tập tại nhà.
Các thím có kinh nghiệm gì chỉ mình được không, nên mua những dụng cụ nào, hiện mình ở Nhật, nhà cũng chật và trên tầng nên k muốn ồn ào.
Cảm ơn các thím.

via vozForums for iPhone