Chơi thể hình - Giáo án, các kiến thức chung, và thảo luận ở đây (Ver 3.0)

Vampirate

Reaction score
2
nhuthe said:
Mình ngày xưa học sinh đi tập ngày nào cũng ngực.

Lên sinh viên lọ mọ tìm hiểu kiến thức ngày một nhóm cơ, quay lại kì thị, dè bỉu mấy bạn ngày nào cũng ngực.

Giờ tìm hiểu thêm được ít nhiều, lại quay về ngày nào cũng ngực. Tất nhiên là tân tiến hơn, ngày volume, ngày inten, ngày bổ trợ,...

Tóm lại, mình cười vào mặt chính mình =)) :pudency:
Mình bench cực yếu, chỉ bench BW dc 5 reps, tập ở phòng squat với deadlift thì hơn nhiều người chứ bench thì nhiều lúc còn thua mấy ông mới tập :pudency:. Xem youtube Alan Thrall thấy có vẻ bench frequency của mình thấp quá :)). Xem clip ổng nói 1 câu là All the gym bros have good bench press numbers because every-is-chest-day :byebye:

nguoingongcho

Reaction score
0
Vampirate said:
Mình bench cực yếu, chỉ bench BW dc 5 reps, tập ở phòng squat với deadlift thì hơn nhiều người chứ bench thì nhiều lúc còn thua mấy ông mới tập :pudency:. Xem youtube Alan Thrall thấy có vẻ bench frequency của mình thấp quá :)). Xem clip ổng nói 1 câu là All the gym bros have good bench press numbers because every-is-chest-day :byebye:
chắc bác bench mỗi tuàn 1 lần thôi hả bác ,như vậy hơi ít,lịch của e bench 3 lần tuần ,(tất nhiên volume mỗi buổi ít hơn so với 1 lần 1 tuần)

Vampirate

Reaction score
2
nguoingongcho said:
chắc bác bench mỗi tuàn 1 lần thôi hả bác ,như vậy hơi ít,lịch của e bench 3 lần tuần ,(tất nhiên volume mỗi buổi ít hơn so với 1 lần 1 tuần)
Trc mình bench tuần 2 lần, nhưng volume k hợp lý lắm :pudency:

nguoingongcho

Reaction score
0
Vampirate said:
Bác thử theo mấy lịch bench nhiều lần hơn hay mấy lịch chuyên cho bench xem .1 tg sẽ thấy khoẻ lên nhiều

BOT

Administrator
Reaction score
4
Vampirate said:
Bác thử theo mấy lịch bench nhiều lần hơn hay mấy lịch chuyên cho bench xem .1 tg sẽ thấy khoẻ lên nhiều

nguoingongcho

Reaction score
0
Mà mới xem mấy clip raw bench press,toàn 2,5-3x bodyweight ,nhiều người còn ko cheat ,quái vật vd

bomcon123456

Reaction score
1
nguoingongcho said:
Mà mới xem mấy clip raw bench press,toàn 2,5-3x bodyweight ,nhiều người còn ko cheat ,quái vật vd
Rồi tập vài năm nữa bạn sẽ thấy không còn hứng thú hóng hớt người khác nữa.

Vì tập luyện này mình là người bình thường ( đầu tư thời gian công sức ít ), gen đa phần là người bình thường thì kết quả hướng đến cũng chỉ tốt cho mình ( sức khỏe, vóc dáng ) mà thôi.

Vampirate

Reaction score
2
nguoingongcho said:
Mình bench dc 1.5 bw chắc là đã mãn nguyệt lắm r :stick: Bench yếu lại k thích bench nữa nên cũng tập ít :pudency:

nguoingongcho

Reaction score
0
Vampirate said:
Mình bench dc 1.5 bw chắc là đã mãn nguyệt lắm r :stick: Bench yếu lại k thích bench nữa nên cũng tập ít :pudency:
E cũng chững ở 1,5bw mấy tháng nay r bác :pudency::pudency:,bench lên 2xbw ko phải ai cũng làm dc

BOT

Administrator
Reaction score
4
Vampirate said:
E cũng chững ở 1,5bw mấy tháng nay r bác :pudency::pudency:,bench lên 2xbw ko phải ai cũng làm dc