Thấy mấy anh ngoài 30 chưa vợ con cứ tội tội sao ấy

khukho35

Reaction score
0
vvoznewbie2 said:
Quan hệ là một loại tài sản còn quý hơn tiền nhé bạn. nhất quan hệ, nhì tiền tệ :look_down: khi bạn mở mồm nói ra những câu trên là tôi biết được độ trải đời của bạn và trong ví bạn bây giờ có bao nhiêu tiền luôn, best loser cmnl :look_down:
Quan hệ mà nó nằm ở tầm nào mới được, nếu bố bạn tay to thì gởi bạn cho mấy ông lớn thì có gì lạ đâu, còn bạn chưa ra trường làm éo gì ngồi với mấy ông lớn?

HondaTsubasa

Reaction score
5
Thực ra là họ vô tính đấy, tôi 43 tuôi chưa yêu ai chưa chịch k quay tay, tôi là người vô tính :chaymau:

bongmun

Reaction score
0
Mình nói mấy câu ngụy biện cho anh em chưa vợ phát:

Xin hỏi thím thớt, thím đã chuẩn bị những gì cho cuộc sống làm chồng, làm cha? Kế hoạch tài chính cho gia đình như thế nào? Thím có đủ tự tin lo cho con cái ổn về vật chất lẫn tinh thần không? Thím có gì để dạy cho con thím? Tại sao thím lại thấy những người chưa lấy vợ là tội, vì người xung quanh bảo thím là phải lấy vợ trước 30 à?

Cá nhân mình thấy ai lấy vợ mà chưa chuẩn bị được tâm lý và tài chính mới là tội nghiệp. Ở một mình có thể vì cái mình thích, vì mục tiêu lâu dài mà chịu đói, chịu khổ được, chứ lấy vợ sinh con rồi thì phải có trách nhiệm, làm sao để vợ, con chịu khổ được? Đến năm 40 tuổi rất dễ vào cái vòng luẩn quẩn: chán công việc, nhưng không dám bỏ, bế tắc, đổ lỗi số phận. Mình đi công ty nào cũng gặp quá nửa nhân viên như vậy.

daidam07.

Reaction score
0
Thằng ranh con vắt mũi chưa sạch còn đang dẩm lol mà đòi lên tiếng phê bình với chỉ trích người khác? Mày cứ lo cho cái thân mày đi cũng đã mệt rồi ấy..

Reaction score
0
Tuổi trẻ chưa trải sự đời.
Gắng mà sống thêm 5 năm nữa rồi vào lại topic này đọc. Chắc cười toác mồm luôn.

via vozForums for iPhone

TSM Doublelift

Reaction score
0
Trên voz cũng đâu có thiếu, sao thím lại chê người khác như vậy. :">

tigerkids0812

Reaction score
0
Đúng là tuổi trẻ, 22 năm làm người mà tưởng mình đứng trên đỉnh thế giới rồi :))

Phải để cuộc đời nó tát cho vài phát thì may ra mới tỉnh được