thất nghiệp....có nên đi học nghề???

tetsuya

Reaction score
0
Sertyyy said:
có sức khỏe thì học nghề bếp đi em, bếp Âu, bếp Nhật, bếp Hàn gì cũng đc, nghề này rất dễ kiếm việc, lương thưởng lại cao, chỉ là khá cực nhọc.
Sau này lên tàu bôn ba muôn nơi, học được nhiều thứ tiếng, có khi lại giác ngộ 1 chân lý nào đó và rồi...:beauty::sexy:

Dzl.promise

Reaction score
0
Sertyyy said:
có sức khỏe thì học nghề bếp đi em, bếp Âu, bếp Nhật, bếp Hàn gì cũng đc, nghề này rất dễ kiếm việc, lương thưởng lại cao, chỉ là khá cực nhọc.
em cũng thích học làm bếp. được cái ở nhà nấu ăn cũng tạm được. em cũng định kiếm chỗ nào làm phụ bếp xong dần dần đi lên. chắc mất tầm 3,4 năm. liệu có ổn không thím :adore::adore:

Dzl.promise

Reaction score
0
@maxping@ said:
Nếu khỏe mạnh thì vay mượn khoảng 6000-7000$ sang Nhật xkld đi. 3 năm có tiền về làm ăn^^
sml đó thím. bạn bè em có thằng sml rồi. chưa được 1 tháng là đã chạy về rồi.

Dzl.promise

Reaction score
0
weixiao said:
Ko nên bạn ơi, nếu có sức khỏe thì nên tập gym
Sau này làm PT ngon hơn
gym thì có gì ngon hở thím. phòng gym nhiều gay lọ vcc :sosad::sosad::sosad:

alexanderxoay

Reaction score
0
Dzl.promise said:
sml đó thím. bạn bè em có thằng sml rồi. chưa được 1 tháng là đã chạy về rồi.
Cố lên chàng trai nh 26 t vẫn lông bông chạy xe ôm qua ngày:beauty:

I.F.U

Reaction score
0
học điện lạnh đi bác vào mùa kiếm được kha khá đó cứng thì nhận công trình lớn rồi dần dần tuyển thợ phụ thành lập công ty hay mở cửa hàng điện máy

dangtin5

Reaction score
0
May cho thớt là ko bảo thất nghiệp nên học IT không, nếu viết thế đảm bảo no gạch :shame:

Sniper_V2

Reaction score
0
Dzl.promise said:
nhờ các bác tư vấn em chút:sogood:
em năm nay 20t. liệu bây giờ có nên đi học nghề không và nghề gì bây giờ đang ổn định?
em chỉ được mỗi cái là có sức khỏe thôi. nên học nghề gì bây giờ hả các bác :adore::adore:
Sửa ô tô ngon nhất, tiếp là xe máy , tiếp là thợ điện lạnh, 100% ko thất nghiệp nếu làm được :beauty: