thất nghiệp....có nên đi học nghề???

weixiao

Reaction score
0
dinhkhoavip said:
Mình lại tưởng thất nghiệp đi học lập trình =)))) Mô típ này hot quá =))) . Cơ mà 20 tuổi nếu có khả năng thì học đại học ý , còn không có khả năng thì nghề thôi , ez
Lập trình cần giỏi với thông minh
Mà có 2 thứ này thì đã k thất nghiệp :sweat:

dangtin5

Reaction score
0
Dzl.promise said:
em cũng thích học làm bếp. được cái ở nhà nấu ăn cũng tạm được. em cũng định kiếm chỗ nào làm phụ bếp xong dần dần đi lên. chắc mất tầm 3,4 năm. liệu có ổn không thím :adore::adore:
:waaaht::waaaht::waaaht::waaaht::waaaht::waaaht::waaaht::waaaht:
Thay mặt anh em trong voz tôi xin chúc thớt thành công trong sự nghiệp :beauty:
Mà thớt tính lại đi chớ, 3,4 năm chưa chắc xong đâu cái này ít nhất phải 10 năm :shame::shame::shame::shame:

napoleonsb

Reaction score
0
Sniper_V2 said:
Sửa ô tô ngon nhất, tiếp là xe máy , tiếp là thợ điện lạnh, 100% ko thất nghiệp nếu làm được :beauty:
chuẩn bài, giờ ở mình tìm thợ Đồng sơn xịn ko ra

Luongkho

Reaction score
0
Dzl.promise said:
nhờ các bác tư vấn em chút:sogood:
em năm nay 20t. liệu bây giờ có nên đi học nghề không và nghề gì bây giờ đang ổn định?
em chỉ được mỗi cái là có sức khỏe thôi. nên học nghề gì bây giờ hả các bác :adore::adore:
:shame: Giờ nhà nhà cho con đi học nghề rồi đi làm luôn hết cả. Vậy nên đừng có ngại.:sexy: Bằng nghề giờ giá trị hơn đa số bằng đại học.

mkmonkey

Reaction score
0
Học in áo thun nhé, vừa in được cho khách vừa có thể kết hợp bán áo đồng phục, thể thao, áo nhóm công ty, trường học :sexy:. Biết tính toán phất lên như chơi :)
Sent from Sony G3226 using vozFApp

mkmonkey

Reaction score
0
Luongkho said:
:shame: Giờ nhà nhà cho con đi học nghề rồi đi làm luôn hết cả. Vậy nên đừng có ngại.:sexy: Bằng nghề giờ giá trị hơn đa số bằng đại học.
:">
Sent from Sony G3226 using vozFApp

zaizai_vjp

Reaction score
0
Có sức khỏe thì nên học điện lạnh đi lắp với sửa điều hòa đi thím. Nghề này đang hot, ông anh họ với mấy thằng bạn thấy chả bao giờ thiếu việc nếu không muốn nói là làm ngập đầu. Vất vả nhưng thu nhập xứng đáng lắm thím, có máu buôn bán thì đánh hàng tận gốc bán tận ngọn nữa như ông anh họ mình thì mua đất xây được nhà đó. Chúc thím kiên trì và thành công nhé :D

ars.l0ve

Reaction score
0
blackfish said:
Gia đình đang có trục trặc,có lẽ em phải nghỉ đại học để kiếm việc làm,mà giờ không biết nên bắt đầu ntn

Sent from Asus ASUS_Z010D using vozFApp
bảo lưu lại đi bạn, biết đâu còn có thể học tiếp.