Thằng bạn tôi theo Hầu Đồng các ông ạ

vitcon xao me 9.0

Reaction score
0
R.E.A.L.L.O.V.E said:
Hehe tao thấy đảng và nhà nước vẫn công nhận tín ngưỡng hầu đồng và nó được UNESCO công nhận đấy. Hay mày nghĩ đám trên cũng mê tín dị đoan mới công nhận :look_down::look_down::look_down: còn mày dân trí cao nên hơn đám trên.
Có cơ sở khoa học nào nói hầu đồng là chính xác ko?
Sent from Samsung SM-N950F using vozFApp

R.E.A.L.L.O.V.E

Reaction score
0
taothichthe1207 said:
Vậy là đứa có tiền được phù hộ còn đứa nghèo thì ko, thánh thần mất dậy vậy mà đi cúng kiếng thờ phụng :sogood:
Anh đọc lại xem tôi đã nói gì về vụ ko có tiền chưa. Hay anh vu vạ, chặn mồm tôi, ko cần tôi nói tiếp đây. Tôi đã rep bài ông phía trên. Anh có thể xem lại rồi trao đổi tiếp

R.E.A.L.L.O.V.E

Reaction score
0
vitcon xao me 9.0 said:
Có cơ sở khoa học nào nói hầu đồng là chính xác ko?
Thế có cơ sở khoa học nào nhà nước cấm hầu đồng ko thanh niên :lmao::lmao: hay anh muốn cấm là cấm, anh cho nó sai là sai

vitcon xao me 9.0

Reaction score
0
R.E.A.L.L.O.V.E said:
Thế có cơ sở khoa học nào nhà nước cấm hầu đồng ko thanh niên :lmao::lmao: hay anh muốn cấm là cấm, anh cho nó sai là sai
Nó ko cấm vì nó ko muốn đụng chạm đến tín ngưỡng người dân, chứ chả cơ sở khoa học nào nói hầu đồng là đúng cả.

R.E.A.L.L.O.V.E

Reaction score
0
vitcon xao me 9.0 said:
Nó ko cấm vì nó ko muốn đụng chạm đến tín ngưỡng người dân, chứ chả cơ sở khoa học nào nói hầu đồng là đúng cả.
Thế anh phản biện cơ sở khoa học chứng minh nó ko đúng đi :lmao::lmao:. Còn chưa rõ ràng đúng sai thì đừng to mồm cãi

Mirabilis

Reaction score
0
R.E.A.L.L.O.V.E said:
Anh nói có phần đúng nhưng lại ko hiểu lời tôi nói hết rồi. Tôi đã nói xong các ngài đánh giá kiểu gì đâu mà bảo tôi mỗi của cải. Anh như kiểu đánh đồng cho người khác ấy.
Anh được những gì như anh nói thì chả thánh nào ko chứng cho anh. Nhưng anh đang đáng đồng quá đáng, bỏ bản chất con người tham lam, ko cam chịu đánh đổi chứ đừng đổ lên mỗi vật chất bỏ ra. Còn nếu nghèo mà thành tâm 1 lòng chả thánh nào ko thương, ro ràng nhé. Còn bảo thành tâm mà quan điểm ko bỏ 1 nghìn nào thì ko thể chấp nhận được nhé, anh bạn. Lễ ko cần to nhưng phải có tâm thành thực sự, phải bỏ của cải bằng đúng mồ hôi, công sức kiếm được còn nếu ko có mà thành tâm 1 lòng, các ngài cho cả nhé. Chả qua ko được như vậy rồi ngộ nhận đổ thánh nhé :lmao::lmao:
Thế bây giờ tôi giàu sụ luôn. Tôi lấy tiền đi quyên góp người nghèo các kiểu. Nhưng tôi éo cúng cho thánh một xu nào thánh cũng éo chứng cho tôi à :rofl:

Thánh cũng éo cần thử lòng thằng con mợ nào cả. Đã là thánh, anh tốt anh xấu thánh thấy hết. Cần éo gì thử xem anh có lòng có cúng hay không :look_down:

vitcon xao me 9.0

Reaction score
0
R.E.A.L.L.O.V.E said:
Thế anh phản biện cơ sở khoa học chứng minh nó ko đúng đi :lmao::lmao:. Còn chưa rõ ràng đúng sai thì đừng to mồm cãi
Thần thánh nhập vô là biết láo toét rồi, có hiểu biết chút về khoa học là nhận ra ngay. Thần thánh là giả nhưng tiền thu về là thật.

R.E.A.L.L.O.V.E

Reaction score
0
Mirabilis said:
Thế bây giờ tôi giàu sụ luôn. Tôi lấy tiền đi quyên góp người nghèo các kiểu. Nhưng tôi éo cúng cho thánh một xu nào thánh cũng éo chứng cho tôi à :rofl:

Thánh cũng éo cần thử lòng thằng con mợ nào cả. Đã là thánh, anh tốt anh xấu thánh thấy hết. Cần éo gì thử xem anh có lòng có cúng hay không :look_down:
Bình tĩnh nhé, tôi coi câu nói của anh như lời đứa trẻ thôi, chỉ sợ anh ko đủ sức bền nghe, tranh luận đuối tí đòi bỏ rồi cãi cùn. Người người ta gặp khó khăn thật sự, tai ương chồng chất thì mới cúng cần thánh giúp. Chứ người mà giàu sụ, cuộc sống tốt đẹp thì cần cúng làm gì mấy, chủ yếu thể hiện lễ chùa, nén nhang tâm thành là ok. Chả có thánh nào lại cần cúng người giàu xin tiền :lmao::lmao:. Còn giúp được vô số người nghèo như anh thì tốt quá, thánh đỡ khổ cứu dân; công cuộc cứu dân đỡ nhọc mà anh lại tích được phước lớn.
Còn câu thứ 2 anh nói hay lắm. Thánh nhìn được cả đấy. Nhưng cúng mà ko tin tưởng thánh lại toàn nghe bậy, nghe mấy thằng phỉ báng xui dại thì liệu có thánh nào muốn cứu anh ko. Anh quan niệm thế nào tốt. Tốt mà ko có đủ đức tin thần linh, đòi cúng thì bao nhiêu % lễ cúng được các ngài giúp cho được việc. Phải thử xem lòng dạ tin thánh đến đâu chứ. Cứ gọi thành tâm mà toàn nghe bậy thì ai cho thành tâm, tự mình cho à :lmao::lmao:. Ko có thánh nào nhận cứu khi người ta ko tin thánh, anh trai ạ

R.E.A.L.L.O.V.E

Reaction score
0
vitcon xao me 9.0 said:
Thần thánh nhập vô là biết láo toét rồi, có hiểu biết chút về khoa học là nhận ra ngay. Thần thánh là giả nhưng tiền thu về là thật.
Tự mồm anh biết, tự mồm anh kêu láo toét hay ai cũng như anh. Anh dẫn chứng nguồn chính thống khoa học chứng minh cái 1 chút thể hiện sự ko đúng, láo toét của anh nhìn đi :lmao::lmao::lmao:

Usernamee

Reaction score
0
Khen ai khéo vẽ sự lên đồng

Một lúc lên ngay sáu bảy ông

Sát quỉ, ông dùng thanh kiếm ...gỗ,

Ra oai, bà giắt cái ...khăn hồng.

Cô giương tay ấn, tan tành núi,

Cậu chỉ ngọn cờ cạn rốc sông.

Đồng giỏi sao đồng không giúp nước ?

Hay là đồng sợ súng thần công

Bài thơ của Tú Xương.