Thắc mắc về các loại dây led RGB

nguoinamxuong

Reaction score
0
Quy Lao said:
Đi dây led trong máy tính thì cứ ra chợ giời làm combo đi dây máy tính mà ko cần nguồn ngoài ấy. Được 1 đoạn 5m RGB 1 cục điều khiển và kết nối vào molex 4 pin. Cắm vào thế là xong, nhấp nháy tít mù luôn :sexy:

Bộ của mình đây. Có 3 lít về đi thừa trong máy, chạy ra chợ mua thêm bộ điều khiển nữa cắm vào ổ điện luôn :sexy:
như ông hoàng..............................

hungtuti311293

Reaction score
0
Skcah said:
3 câu này gom gọn thành một câu trả lời : Chủ yếu phụ thuộc vào cách sắp xếp chân cắm..

Ví dụ như Phanteks sắp xếp là 12v, G, R, B hay mainboard Gigabyte là 12, G, R, B, W. Mua dây LED có thứ tự chân cắm như này là được hoặc về tự custom lại đầu cắm cho đúng thứ tự. :beauty:
bác cho e hỏi chút ví dụ dây phanteks chỉ có 4 cổng mà main gigabyte lại có 5 chân cắm ( có thêm chân w) thì cắm dây vào main dây có sáng ko với có điều chỉnh led của dây qua phần mềm của gigabyte ko.

i7-3770k

Reaction score
0
Theo e biết thì đa số dây led 4 pin đều là RGB, để ý trên đó sẽ có 4 đường 12v+, R , G , B, cắm lên main có RGB thì phải dùng phần mềm của Main.

Tiện cho e hỏi, cứ mỗi mét dây led RGB thì tiêu thụ khoảng bao nhiêu Wat điện năng thế. :stick:

tmh_0412

Reaction score
0
NZXT Hue+ 1 củ 6/ Corsair j đấy 1 củ 5. Dây led Phanteks bên Tân Doanh có... Nhiều nơi khác cũng có hehe.
+Mobo bác có RGB headers thì iêm nghĩ là hốt vài dây led Phanteks.
+Mobo bác cũ như em thì nên mua kit của NZXT/Corsair.

yoyohunter123

Reaction score
0
Cắm bừa đê bác, hỏng sắm cái khác mà lại có thêm kinh nghiệm xương máu :D

bravery10

Reaction score
0
Quy Lao said:
Đi dây led trong máy tính thì cứ ra chợ giời làm combo đi dây máy tính mà ko cần nguồn ngoài ấy. Được 1 đoạn 5m RGB 1 cục điều khiển và kết nối vào molex 4 pin. Cắm vào thế là xong, nhấp nháy tít mù luôn :sexy:

Bộ của mình đây. Có 3 lít về đi thừa trong máy, chạy ra chợ mua thêm bộ điều khiển nữa cắm vào ổ điện luôn :sexy:
Đẹp quá, rực rỡ!

Frinslazince

Reaction score
1
Quy Lao said:

bộ led này có chơi theo nhạc or phim đc ko thím

hungtuti311293

Reaction score
0
phần hướng dẫn nó có ghi là hỗ trợ RGB(RGBW) thì cắm chân rgb vs chân 12v còn bỏ thừa chân w đc nhỉ mấy bác . ai rành giúp e vs chứ mua về cắm ko đc thì khoai lắm :(

yoyohunter123

Reaction score
0
ngoclong88 said:
Bác cho hỏi phần mềm tên j vậy ah ???
Và cái nữa là e muốn quạt nháy theo nhạc có đc k ah ???
Hay. Quạt cũng theo nhạc nữa thì tuyệt
Gửi từ HTC One bằng vozFApp