Thắc mắc tại sao dân ngoài đó hay xưng bố mày khi nói chuyện.

lieuho

Reaction score
1
cheater123 said:
Động vật khi chuẩn bị đánh nhau thường xù lông, ưỡn ngực..miễn là khiến cho đối thủ cảm thấy yếu thế hơn chiếm trước tiên cơ. Người cũng thế và người sử dụng âm thanh, cơ bắp thay cho điều đó. May mắn là từ bố mày nó cho thấy tâm thế của mình cao hơn đối phương. Để ý vozer tranh luận cũng thế, chưa cần biết đúng hay sai cứ thêm câu chửi đầu ví dụ dmm, ngu như dog..sau đó trình bày nội dung thì cảm thấy tâm thế hơn thằng kia và khiến nó nhụt chí hơn.
lanthu9roiday said:
Đầu tiên phải xưng "bố mày" để đặt mình cao hơn đối phương, tạo tiền đề cho pha chửi tiếp theo. Thằng kia có thể phản pháo bằng cách xưng "ông mày", lúc đó thím bật lại bằng "đ* cụ mày", cứ thế cho đến khi đi hết gia phả :doubt:
2 thím này giải thích hợp lý nè

Gửi từ Sony G3226 bằng vozFApp

anhthichganhta

Reaction score
0
WANWULIN said:
Dương nhiên rồi, người có học nó phải khác

Gửi từ Samsung SM-J730G bằng vozFApp
Xưng hô bạn bè thân thiết mà cũng phải phân biệt có học với không à?

Khoahamthang

Reaction score
0
Cho May 500d Nha Con said:
tự tin quá ha. Ăn nói bạn bè thân thiết mà lại liên quan có học à :byebye:
mình đâu đó chỉ 2 bằng đh: 1 luật, 1 kinh tế.
Thạc sỹ thì kinh tế.
Vậy chắc mình vô học hơn bạn :sexy:
Học tri thức nhưng không học đạo đức hả anh :look_down:

Gửi từ Samsung SM-G975F bằng vozFApp

WANWULIN

Reaction score
0
tự tin quá ha. Ăn nói bạn bè thân thiết mà lại liên quan có học à :byebye:
mình đâu đó chỉ 2 bằng đh: 1 luật, 1 kinh tế.
Thạc sỹ thì kinh tế.
Vậy chắc mình vô học hơn bạn :sexy:
học luật, học kinh tế, học nhiều quá ..., xong tự cho mình cái quyền làm bố mẹ người khác, tự cho là mình có văn hóa, những thằng khác học không bằng mình nên mình auto đúng

AppleRed said:
Bạn bè của bạn lịch sự với "một mình bạn" và thoải mái với nhau thì phải xem lại đi :)
bạn bè mình gặp thành phần nào thình xưng hô kiểu đó, mình cũng vậy, chúng mình chỉ gọi là mày tao, chứ còn xứng là bố mày là ý gì? thích quan hệ với mẹ nó hay là sao?

anhthichganhta said:
Xưng hô bạn bè thân thiết mà cũng phải phân biệt có học với không à?
phải hiểu mình đang nói gì, mình là bạn nó, xưng mày tao là ok rồi, sao lại đòi làm bố nó?

phuongthengoc

Reaction score
1
lanthu9roiday said:
Đầu tiên phải xưng "bố mày" để đặt mình cao hơn đối phương, tạo tiền đề cho pha chửi tiếp theo. Thằng kia có thể phản pháo bằng cách xưng "ông mày", lúc đó thím bật lại bằng "đ* cụ mày", cứ thế cho đến khi đi hết gia phả :doubt:
Vãi loz :rofl:

Reaction score
0
WANWULIN said:
học luật, học kinh tế, học nhiều quá ..., xong tự cho mình cái quyền làm bố mẹ người khác, tự cho là mình có văn hóa, những thằng khác học không bằng mình nên mình auto đúng
ô hay, nãy giờ vẫn bảo bạn lịch sự mà. Đây đã nhận là có văn hóa hơn bạn đâu :lmao:
tưởng bạn khoe bạn "có học" nên mình kể chơi chơi thôi :beauty:
Mà cũng nói rồi, chỉ bạn thân với nhau thì mới xưng hô như vậy :beauty:

Mà thôi, nói nhiều với mày vô ích. BỐ MÀY THÍCH XƯNG THẾ ĐẤY! SAO?:look_down::sogood:
Tỏ thượng đẳng làm gì. Sống sao với bạn bè ĐẸP là được, nó chơi đc thì mình chơi đc. Loại suốt ngày ả ơi giả tạo, xiên nhau sau lưng lúc nào ko biết :sogood:

Vào đây nhé: https://vozforum.org/profile.php?do...ignore&u=35931

WANWULIN

Reaction score
0
ô hay, nãy giờ vẫn bảo bạn lịch sự mà. Đây đã nhận là có văn hóa hơn bạn đâu :lmao:
tưởng bạn khoe bạn "có học" nên mình kể chơi chơi thôi :beauty:
Mà cũng nói rồi, chỉ bạn thân với nhau thì mới xưng hô như vậy :beauty:

Mà thôi, nói nhiều với mày vô ích. BỐ MÀY THÍCH XƯNG THẾ ĐẤY! SAO?:look_down::sogood:
ok thôi, mình không thích nói không bằng miệng như mấy thằng hay xưng là "bố mày" như bạn đâu, tí mình ib cho bạn xin cái hẹn nhé, mình nói là làm chứ không thích nói tục đâu bạn

Chờ cái hẹn của thạc sỹ kinh tế thích làm bố người khác nhé

Reaction score
0
ô thế lại thích đánh nhau à :lmao:
2020 vẫn có những thằng ngu dùng tay dùng chân à :lmao:
inbox địa chỉ đi nào :lmao:
Bần tăng ở Hà Nội, trước giờ bần tăng chưa ngán ai :hungry:
Bần tăng chỉ dùng mồm để chửi, bần tăng đâu phải đầu bã đậu mà dùng tay đấm nhau cho công an bớ :hungry:
Bần tăng cào phím cũng đc, gặp mặt chửi trực tiếp cũng ok.
Bần tăng chỉ sợ chó đàn gọi đến ổ, xong 1 đàn ùa ra cắn thì bần tăng đỡ ko kịp :byebye: