ilovegreen

Reaction score
0
Mình mới mua 1 ổ hdd WD Black 2TB :beauty: khi lắp vào máy thì mình thấy cái jack dữ liệu nó không có chốt giữ như các ổ khác :sweat::sweat: các ổ hdd khác khi cắm cáp dữ liệu thì nó kêu tách 1 cái, muốn mở thì phải ấn chốt mới tháo ra được (mình test trên ssd intel, hdd seagate, samsung, wd green đều như vậy) còn em wd black thì chỉ ấn vào, không có chốt gì, tháo ra chỉ cần nhấc cáp là ra luôn :surrender: Mình muốn hỏi là như vậy thì có bình thường không? :sweat:
Mình cảm ơn!! :adore:

nhanken159

Reaction score
0
xài được thì cứ xài thôi cụ, sao cứ lăn tăn :sweat::sweat::sweat:

ilovegreen

Reaction score
0
nhanken159 said:
xài được thì cứ xài thôi cụ, sao cứ lăn tăn :sweat::sweat::sweat:
nhưng nó có cảm giác lỏng lẻo, kiểu muốn tuột ra bất kỳ lúc nào ý bác ạ :sweat::sweat:

FishFace

Reaction score
0
Cái này là do cáp chứ đâu phải do HDD. Mình đang xài 4 ổ, 2 ổ xài dây có chốt, 2 ổ không chốt cả hơn 2 năm nay vẫn bình thường. Nếu có cảm giác lỏng thì có thể do ngàm bị gãy, nếu vậy thì đem lại đổi ổ khác.

book.warez

Reaction score
0
bạn thử kéo hơi vừa tay xem có tuột ra không,để coi do bị gãy ngàm hay là đặc tính nó vậy,coi tín hiệu có bị chập chờn không,còn nếu lo quá thì cầm ra bảo hành để họ coi là 100% nhất vì mới mua mà nếu bị gì thì họ đổi 1 cho mà lo gì

Minion

Member
Reaction score
0
bạn cầm lên trung tâm bảo hành để được xem kỹ hơn nhé !

wifi899

Reaction score
0
chắc bị gãy chốt ở cổng cắm cáp cầm lên bảo hành xem :sogood:

ilovegreen

Reaction score
0
mình xem ở chỗ cắm thì hoàn toàn không có vêt gãy gì cả :surrender:
so sánh thì thấy em wd green cả mấy hdd khác thì nó có cái ngàm ở trên để giữ, như hình

còn wd black thì không thấy có gì để giữ cả, hở xung quanh cổng kết nối :sweat::sweat:

như thế này có là bình thường không các bác :sweat::sweat::stick:

oze_no

Reaction score
0
đổi bh ngay bạn ơi. cái đó ko có ngàm rõ to mà