(tế nhị) tiêu chuẩn chọn vợ của các bác là gì

ConChoNoLaConMoe

Reaction score
0
Ngoài hình đẹp xấu cũng không quan trọng lắm, nhìn được không xấu quá là ok lắm rồi. Quan trọng là tính tình điềm đạm, biết nhường nhịn. Chứ kiểu trẻ con dẫm :lol: mình chúa ghét. Ví dụ như cãi nhau cái gì đó xong rồi thì thôi. Lâu lâu lại bới lên chửi lại, lèm bèm phát bực. Ghét nhất cái kiểu vậy :sogood:

Sent from my iPad using vozForums

clone96

Reaction score
0
Nhan sắc chung 6đ là đc, không dị tật (hoặc hôi bím hôi nách)
Gia đình gia giáo xíu (1 cha 1 mẹ, cha mẹ không cờ bạc)
Nhà không nghèo
Biết cân bằng chi tiêu
Biết nghĩ cho gia đình 2 bên nội ngoại
Biết 1 ít nội trợ
Khéo léo ứng xử hàng ngày cả trong và ngoài gia đình
Biết quản chồng vừa phải, đừng quá chặt :D
Siêng năng nữa :)

Leopold123

Reaction score
0
Mình cũng xấp xỉ 3x rồi
Hồi lúc 2x thì tiêu chuẩn đơn giản lắm: Mông Vú, eo thon, còn zin, cao ráo, chân dài, da trắng
Rồi khi đã 3x: Có ăn học đầy đủ, biết ứng xử 2 bên nhà, biết chăm chỉ kiếm tiền, thương mình, gia cảnh không quá nghèo,phức tạp và không quá xấu

phomaiconbocuoi

Reaction score
0
Anh bạn qua thớt mình nhé, cá nhân mình trải qua vài mối tình, xinh đẹp trẻ trung địt giỏi có, xinh đẹp lanh lợi thông minh ý chỉ mạnh có, cuối cùng mình vẫn chỉ khao khát một người phụ nữ biết làm phụ nữ thực sự thôi, biết quan tâm chăm sóc vun vén gia đình, nhu mì dịu dàng và biết đặt chồng con trong mắt mình trước những thứ khác thì mới đáng lấy làm vợ.
Ông bà xưa dạy có sai bao giờ: Làm cha mà không vững chãi, làm mẹ mà không dịu hiền, thì con cái sinh ra dù nhà có điều kiện tốt thế nào cũng không thể thành người, không khuyết mặt này sẽ khuyết mặt khác.

clone96

Reaction score
0
Voz có 1 thớt mấy chục page về chọn vợ á :lol: goog đi