Tất tần tật những điều cần biết về NVQS và DQTV 2020 – Trao đổi, tư vấn, hỏi đáp!

Ginx.

Reaction score
1
Creed said:
Anh bao tuổi rồi mà lên đến quận/huyện đội trưởng rồi ghê thế? Hay là BCHQS cấp phường đội?
Thím ơi, cấp phường thôi. 2x lấy đâu đòi làm chỉ huy quận

Ginx.

Reaction score
1
mabu999999999 said:

như này thì sao bác
Mình có ghi rõ ở post rồi. Thông tư ghi vậy nhưng người ta ko quan tâm chuyện BMI thím bao nhiêu đâu. Chỉ quan tâm bệnh tật thể hiện ra bên ngoài của thím thôi. Có năm có ông nặng gần 1 tạ vẫn lên đường :surrender:

Ginx.

Reaction score
1
jewelofchaos said:
Đi về mẹ rồi giờ mới được tròn 18 tháng từ ngày ra quân nhưng mà đã cảm nhận được đời phế vãi cả nồn. Bị Cóc nhái nhẩy lên đầu. Đcm cay.
Đi về cầm được mười mấy củ mua con wave chạy grab là vừa thím :gach:

Ginx.

Reaction score
1
nguyenxuanha303 said:
Em bị cận 3 độ,loạn 0.75 thì có bị dí đi không bác :pudency:
Cận 4 độ trở xuống mà thiếu lính là bị dí đấy nhé.

rongdoVN

Reaction score
0
nhớ lại vẫn cay, năm 2016, mình và 2 thằng kia cũng thuộc dự bị mà trong đêm trại tòng quân thằng CHT bắt đi thế tụi nào đó

klington

Reaction score
1
Ginx. said:
Cận 4 độ trở xuống mà thiếu lính là bị dí đấy nhé.
https://thuvienphapluat.vn/van-ban/t...su-320439.aspx

https://bientap.vbpl.vn/FileData/TW/...Ty3CXvgeemRhYg

bác update mấy cái link này lên cho bọn nó khỏi hỏi mấy câu lặp đi lặp lại
:chaymau:

em chỉ hỏi bác 1 câu thôi, có khi nào vì thiếu chỉ tiêu quá, mình bị loạn, mà nó không ghi loạn, ghi sức khoẻ bình thường, rồi lên trại luôn không bác

kieubangchu_ver2

Reaction score
0
Ginx. said:
B2- Rà soát công dân: Sau khi quá trình tiền rà soát, sẽ đến bước phát giấy lệnh rà soát xem công dân thực tế còn ở tại địa phương (KT1, KT2) hay đi khỏi nơi cư trú (KT2 đi). Xin lỗi các bác em ko post mẫu giấy rà soát ấy được
kieubangchu_ver2 said:
Bác ơi, nếu hộ khẩu thường trú mình ở HN, nhưng mình sống ở nước ngoài hoặc sống ở VN, nhưng ở thành phố khác (ví dụ TP HCM) đến hết 27 tuổi là yên tâm không bị gọi, mà cũng không phải lo chạy chọt à? :D
Ginx. said:
Nếu sống nước ngoài coi như xong. Còn ở TPHCM thì thím vẫn phải đăng kí tạm trú, thì TPHCM địa bàn thím ở sẽ gọi thím.
Bác ơi, việc rà soát công dân này được như thế nào vậy bác? :D
Chỉ dựa vào hộ khẩu thường trú hả bác? Hay là sẽ có người đến tận nhà kiểm tra thực tế? :)

Mình đi du học và làm việc nước ngoài mấy năm nay, cuối năm nay hoặc đầu năm tới phải về rồi, hết visa :sad:

Nhưng hồi mình đi du học thì mình vẫn để hộ khẩu thường trú ở HN với phụ huynh, nên mình vẫn đang có hộ khẩu thường trú ở HN.
Cám ơn bác đã tư vấn nhiệt tình :byebye:

minhds1

Reaction score
0
Năm 2017 tốt nghiệp đại học xong Đang chuẩn bị làm hồ sơ du học mà bị bắt đi khám , cũng may lúc đó phường em hơn 40 thanh niên trai tráng đi khám mà chỉ tiêu có 8 mạng nên em cận 2 độ bị cho về luôn không khám quận
.còn năm ngoái thì chắc biết em bên nước ngoài nên ko gọi nữa. Chắc năm nay cũng vậy