Tất tần tật những điều cần biết về NVQS và DQTV 2020 – Trao đổi, tư vấn, hỏi đáp!

Sad Elnino

Reaction score
0
22/12 mai thím dân quân cơ động nào đi trực cho mình hỏi với, mai 7rưỡi đi khi nào về vậy các thím, năm ngoái không đi nên năm nay không biết luôn :stick:

kunian

Reaction score
0
Cho mình hỏi lo cho ông bác sĩ được sức khỏe loại 4. Nhưng vẫn bị bắt đi. Vô tới lấy máu với lên bệnh viện huyện chụp xquang, siêu âm luôn rồi. Hôm bữa bên xã vô nhà làm sơ yếu lý lịch. Nhờ người quen bên Huyện đội, nói lo được nhưng không nhận tiền. Hỏi người khác thì nta bảo giờ chỉ lo được vào dự bị thôi. Nhưng vẫn phải đi nếu thiếu người. Có ông anh nói để chạy lên ông tham mưu trưởng, nhưng ông đó có đồng ý thì vẫn phải vào danh sách dự bị. Các thím gợi ý cho em ca này với. Bạn gái em lớn tuổi rồi. Dự định năm sau cưới. Giờ mà đi thì lúc về bạn gái 34 tuổi rồi. Mong mọi người giúp đỡ. Mình rối quá.

jl_hd

Reaction score
0
kunian said:
Cho mình hỏi lo cho ông bác sĩ được sức khỏe loại 4. Nhưng vẫn bị bắt đi. Vô tới lấy máu với lên bệnh viện huyện chụp xquang, siêu âm luôn rồi. Hôm bữa bên xã vô nhà làm sơ yếu lý lịch. Nhờ người quen bên Huyện đội, nói lo được nhưng không nhận tiền. Hỏi người khác thì nta bảo giờ chỉ lo được vào dự bị thôi. Nhưng vẫn phải đi nếu thiếu người. Có ông anh nói để chạy lên ông tham mưu trưởng, nhưng ông đó có đồng ý thì vẫn phải vào danh sách dự bị. Các thím gợi ý cho em ca này với. Bạn gái em lớn tuổi rồi. Dự định năm sau cưới. Giờ mà đi thì lúc về bạn gái 34 tuổi rồi. Mong mọi người giúp đỡ. Mình rối quá.
Thím lái boeing à

kunian

Reaction score
0
Hơn 6 tuổi thím ạ. Qua nhiều thăng trầm, cuối cùng cũng đến được nhưng lại dính quả này. Thật em không biết nói gì luôn.

jl_hd

Reaction score
0
kunian said:
Hơn 6 tuổi thím ạ. Qua nhiều thăng trầm, cuối cùng cũng đến được nhưng lại dính quả này. Thật em không biết nói gì luôn.
Con gái có thì, thím cố sao đừng đi ko còn gì là thanh xuân con người ta

BM.Junie

Reaction score
0
Đúng là xã hội lúc nào cũng có 2 thái cực. Nhiều thím trong đây đi NVQS thì buồn. Còn có người được đi lại vui vì có cơ cấu làm sỹ quan

kunian

Reaction score
0
jl_hd said:
Thím lái boeing à
Re: Tất tần tật những điều cần biết về NVQS và DQTV 2020 – Trao đổi, tư vấn, hỏi đáp!
Today 18:22

kunian

Reaction score
0
jl_hd said:
Con gái có thì, thím cố sao đừng đi ko còn gì là thanh xuân con người ta
Trải qua nhiều thứ lắm. Mãi bố mẹ em mới chịu sang nhà nói chuyện người lớn. Bây giờ em với gấu hiểu nhau. Gấu cũng động viên em, nói là cùng lắm đi thì gấu vẫn sống độc lập như từ trước tới giờ được. Mà mỗi lần nghĩ tới mắt vẫn cay cay. Phụ nữ qua 30 tuổi cơ thể bắt đầu thay đổi. Giờ đổ ra đủ thứ bệnh. Sống một thân một mình trên thành phố nương vào nhau mà sống. Lo hết đủ đường, cứ nghĩ yên ổn mà cuối cùng lại thành ra thế này.

thantritue v3

Reaction score
0
kunian said:
Trải qua nhiều thứ lắm. Mãi bố mẹ em mới chịu sang nhà nói chuyện người lớn. Bây giờ em với gấu hiểu nhau. Gấu cũng động viên em, nói là cùng lắm đi thì gấu vẫn sống độc lập như từ trước tới giờ được. Mà mỗi lần nghĩ tới mắt vẫn cay cay. Phụ nữ qua 30 tuổi cơ thể bắt đầu thay đổi. Giờ đổ ra đủ thứ bệnh. Sống một thân một mình trên thành phố nương vào nhau mà sống. Lo hết đủ đường, cứ nghĩ yên ổn mà cuối cùng lại thành ra thế này.
Tội bác! :stick:
Bác đã nghĩ đến chuyện cứ làm thằng cu cho yên tâm rồi đi chưa? Vừa là để commit với người ta, vừa là tranh thủ lúc chị nhà còn trẻ, vừa là để ông bà có đứa cháu chăm cho đỡ buồn! :stick: