Tất tần tật những điều cần biết về NVQS và DQTV 2020 – Trao đổi, tư vấn, hỏi đáp!

Meowwwwwww

Reaction score
1
Sad Elnino said:
Có cách nào làm đơn xin rút DQTV cơ động không các thím, đi làm mà cứ gọi hoài khó chịu quá, do đặc thù công việc nên mình mà nghĩ là không có lương. Mình ở bình thạnh, tphcm :stick:. Trước chắc bị dụ vào DQTV cmnr chứ mình có tự nguyện gì đâu. :stick:
Sad Elnino said:
Nó gửi giấy kêu đi trực mà k đi thì có sao k thím, e 27 rồi nên qua tuổi gọi nvqs rồi thím, dqtv thì e đi 2017 tới giờ rồi.
2017-2021 nhé mai fen :look_down: ko có chuyện tự nghỉ dc đâu fen, ăn loèn thật sự đấy :byebye: vắng mặt thường xuyên sẽ ăn cảnh báo, vẫn lỳ ko có mặt thì có mặt trong đợt khám NVQS tiếp theo do chưa hoàn thành nhiệm vụ với địa phương :sogood: còn nếu muốn ra quân sớm thì phải biết điều với CHT :go:
goblin108 said:
Đi dân quân tự vệ thường trực thì có khổ/sướng/cực/mệt gì ko mấy thím ? Ai cho em xin chút kinh nghiệm với :stick:
nếu em còn là sinh viên thì nên đi, vừa có tiền lương vừa dc sống tập thể với lũ lợn :go: sướng hay khổ gì tùy vào mình có hòa đồng, chăm dọn dẹp hay ở bẩn với cái đơn vị đó
tzuyu.x said:
đi rồi các thím ạ :sosad:
:beauty: gud lak mai fen, ở SG năm nay quận lẻ đi đảo nhé

whatever204

Reaction score
0
ctfore said:
Bạn chạy hết bnhiu vậy bạn?
Tùy đấy bác ơi, có vozer bảo tùy phường cũng ko sai. Năm cuối phường mình chạy 2 lần mỗi lần 2 tr, tổng 4. Phường thượng đình nhé. Mình thấy hợp lý. Lần 2 ra bảo em gửi anh thêm 2tr anh lo nốt cho em trên quận, nếu không đc anh báo em để em nhờ người trên quận. Vì ông ấy biết mình có quen thật nhưng thực ra nói thế thôi chứ vụ quân sự này nhờ làm gì. Gặp lúc chiều, xong tối tầm 8h kém nhắn tin cho mình bảo vì chú mà giờ này anh mới từ quận về, của exong rồi nhé. Dù mình biết là không phải thế. Xong mình cũng nhắn lại là vậy tốt qua em ra gặp anh cảm ơn lần nữa. Xong từ đấy mình cũng ko gặp:byebye:
Nói chung lúc làm việc gặp thanh niên thì cũng đừng quỵ lụy quá, mình là cứ nhún nhường, thỉnh thoảng hỏi anh trên quận tên gì ra kiểu có quen biết trên quận, để nếu mình có đưa xèng xong thì cũng ít nhiều hạn chế việc bị vòi vĩnh thêm. Chứ thực ra nó chơi bài mình cũng chơi lại.

park_kim_thang01

Reaction score
2
Meowwwwwww said:
2017-2021 nhé mai fen :look_down: ko có chuyện tự nghỉ dc đâu fen, ăn loèn thật sự đấy :byebye: vắng mặt thường xuyên sẽ ăn cảnh báo, vẫn lỳ ko có mặt thì có mặt trong đợt khám NVQS tiếp theo do chưa hoàn thành nhiệm vụ với địa phương :sogood: còn nếu muốn ra quân sớm thì phải biết điều với CHT :go:

nếu em còn là sinh viên thì nên đi, vừa có tiền lương vừa dc sống tập thể với lũ lợn :go: sướng hay khổ gì tùy vào mình có hòa đồng, chăm dọn dẹp hay ở bẩn với cái đơn vị đó

:beauty: gud lak mai fen, ở SG năm nay quận lẻ đi đảo nhé
Bán đảo nhé. còn đảo hay ko thì sau 3 tháng mới biết.
Tôi quận lẻ đi hải quân lữ 957 năm 2013 đây
Chưa thấy vụ nào vừa tân binh ra ngay đảo đâu. Sau này thì ko chắc

rongden184

Reaction score
1
Tesla_Kingdom said:
Không, đó giờ chưa đi khám mắt nên không biết có loạn với cận không. Giờ tính làm giả giấy khám tim, hoặc lót cho quân y khi đưa quân. Nửa lại muốn đi coi như biến động lớn. Phân vân quá
Vậy thôi, đi mẹ cho rồi, bàn mưu tính kế chi cho mệt óc mà lại tốn đạn, tưởng cương quyết ko muốn đi chứ

Tesla_Kingdom

Reaction score
0
rongden184 said:
Vậy thôi, đi mẹ cho rồi, bàn mưu tính kế chi cho mệt óc mà lại tốn đạn, tưởng cương quyết ko muốn đi chứ
Nay mới gọi lại hỏi cha CHT. Ổng chắc chắn giúp mình. Mai ra danh sách nè. Hẹn ổng gặp sau, chắc lại bằng lần trước

SilveryCrow

Reaction score
0
Mấy bác cho mình hỏi

20/1/2016 mình bị dụ ghi giấy sơ yếu lý lịch + đơn gia nhập DQTV cơ động , giờ tới 20/1/2020 này là mình vừa đủ 4 năm , nhưng nhìn mấy đứa dq trước thì tụi chỉ huy chây ỳ ko chịu đưa giấy ra quân , nên giờ nếu tới đúng 20/1/2020 mình nghỉ ngang DQ cơ động luôn thì nó có làm gì đc minh ko ?

park_kim_thang01

Reaction score
2
SilveryCrow said:
Mấy bác cho mình hỏi
20/1/2016 mình bị dụ ghi giấy sơ yếu lý lịch đơn gia nhập DQTV cơ động , giờ tới 20/1/2020 này là mình vừa đủ 4 năm , nhưng nhìn mấy đứa dq trước thì tụi chỉ huy chây ỳ ko chịu đưa giấy ra quân , nên giờ nếu tới đúng 20/1/2020 mình nghỉ ngang DQ cơ động luôn thì nó có làm gì đc minh ko ?
Có, bị HÙ thôi.
Nhưng tốt nhất, chủ động, 21/1/2020 lên xin gặp trưởng hoặc phó trình bày rồi giải quyết đúng thủ tục
Nếu có giữ tờ đơn có kí tên của bác, kí tên và đóng dấu của chỉ huy (đúng ngày tháng như bác nói) thì càng tốt. Thường là phải làm 2 bản, 1 phát cho dân quân, 1 BCH giữ lưu hồ sơ. Sau khi gặp chỉ huy rồi tính tiếp. Nếu trường hợp bị chây ì, làm đơn gửi bí thở chủ tịt phường, đính kèm bản sao của đơn gia nhập đúng ngày tháng như trên.

ctfore

Reaction score
0
whatever204 said:
Tùy đấy bác ơi, có vozer bảo tùy phường cũng ko sai. Năm cuối phường mình chạy 2 lần mỗi lần 2 tr, tổng 4. Phường thượng đình nhé. Mình thấy hợp lý. Lần 2 ra bảo em gửi anh thêm 2tr anh lo nốt cho em trên quận, nếu không đc anh báo em để em nhờ người trên quận. Vì ông ấy biết mình có quen thật nhưng thực ra nói thế thôi chứ vụ quân sự này nhờ làm gì. Gặp lúc chiều, xong tối tầm 8h kém nhắn tin cho mình bảo vì chú mà giờ này anh mới từ quận về, của exong rồi nhé. Dù mình biết là không phải thế. Xong mình cũng nhắn lại là vậy tốt qua em ra gặp anh cảm ơn lần nữa. Xong từ đấy mình cũng ko gặp:byebye:
Nói chung lúc làm việc gặp thanh niên thì cũng đừng quỵ lụy quá, mình là cứ nhún nhường, thỉnh thoảng hỏi anh trên quận tên gì ra kiểu có quen biết trên quận, để nếu mình có đưa xèng xong thì cũng ít nhiều hạn chế việc bị vòi vĩnh thêm. Chứ thực ra nó chơi bài mình cũng chơi lại.
:beauty::beauty::beauty:

The Sky Is Crying

Reaction score
1
Có thằng em họ ở Q8 năm nay 20t, dân quân tới nhà kêu xong mà nó trốn giả vờ như ko có ở nhà, nó lên phường xác minh xong gọi thẳng CA khu vực tới nhà luôn, sau đó phải móc 16 củ ra lo, được tạm hoãn năm nay

bruvic

Reaction score
0
The Sky Is Crying said:
Có thằng em họ ở Q8 năm nay 20t, dân quân tới nhà kêu xong mà nó trốn giả vờ như ko có ở nhà, nó lên phường xác minh xong gọi thẳng CA khu vực tới nhà luôn, sau đó phải móc 16 củ ra lo, được tạm hoãn năm nay :lol:
Do nó trốn nghĩa vụ nên phải thế chứ bác. Bác đi hay ở thì bên quân sự nó biết hết ấy không có vờ dc đâu, đã đi là đi luôn chứ k có fake được