Tất tần tật những điều cần biết về NVQS và DQTV 2020 – Trao đổi, tư vấn, hỏi đáp!

duybach

Reaction score
0
Tesla_Kingdom said:
Buồn quá các thím. Sáng nay mẹ em đi bình nghị lần 2, họ thông báo chọn 5 trong 14 đứa, 5 đứa đó có em. Mặc dù đã lót trước cho chỉ huy trưởng rồi. Gọi hỏi thì ổng bảo về xã còn xét lại. Mà thấy bản mặt gian của ổng thì không có xét gì nữa đâu :sosad::sosad:
thím bị cận không :chaymau:

Tesla_Kingdom

Reaction score
0
duybach said:
thím bị cận không :chaymau:
Không, đó giờ chưa đi khám mắt nên không biết có loạn với cận không. Giờ tính làm giả giấy khám tim, hoặc lót cho quân y khi đưa quân. Nửa lại muốn đi coi như biến động lớn. Phân vân quá

EG.Arteezy

Reaction score
0
Tesla_Kingdom said:
Không, đó giờ chưa đi khám mắt nên không biết có loạn với cận không. Giờ tính làm giả giấy khám tim, hoặc lót cho quân y khi đưa quân. Nửa lại muốn đi coi như biến động lớn. Phân vân quá
Thím ở đâu vậy? Đi khám vòng 2 nó có khám mắt mà @_@ chỗ mình khám cũng kĩ lệch tầm 0.5 độ thôi, giờ chắc có nước chạy quân y thôi nếu thím có quen biết

Tesla_Kingdom

Reaction score
0
EG.Arteezy said:
Thím ở đâu vậy? Đi khám vòng 2 nó có khám mắt mà @_@ chỗ mình khám cũng kĩ lệch tầm 0.5 độ thôi, giờ chắc có nước chạy quân y thôi nếu thím có quen biết
:sosad: ở đâu vậy thím, để mọi người xem có ai biết đường chạy ko :sosad:
Mình ở Vĩnh Long, huyện mình không có máy đo mắt. Biết thế mượn cái kính của thằng em đeo rồi giả bộ cận

duybach

Reaction score
0
Tesla_Kingdom said:
Mình ở Vĩnh Long, huyện mình không có máy đo mắt. Biết thế mượn cái kính của thằng em đeo rồi giả bộ cận. Hôm khám lại thì lót cho quân y thôi
huyện thím lạ nhỉ? thế mấy thằng giả cận thì kiểm tra kiểu gì được

Tesla_Kingdom

Reaction score
0
duybach said:
huyện thím lạ nhỉ? thế mấy thằng giả cận thì kiểm tra kiểu gì được
Bởi, mình mà biết thì mình cũng giả cận. Lúc lót cho cha CHT thì nói lấy 9 trong 14, giờ thì lấy 5 trên 14. Hứa đưa mình vô dân quân tự vệ, thì giờ chọn mình đi. Thất đức, hàng xóm láng giềng mà vậy. Mai mình đi khám tim rồi tự lo phần còn lại

tatcavinang

Reaction score
1
Poohbae said:
Nhà e thì cũng có khả năng xin vào đc ạ. Bởi vì anh rể e làm trong quân đội và cũng quen vs nhiều tướng nữa. Năm 2012 ông ấy xin cho con trai vào chuyên nghiệp mất 50 củ, còn bây giờ thì chưa biết hết bao nhiêu, mẹ e thì chỉ nói là nếu mất từ 200 củ đổ xuống thì sẽ theo đc. Cái quan trọng là e muốn biết xem nếu dc tuyển dụng vào thì có phải đi học hay đi huấn luyện gì ko hay cứ thế vào làm thui :stick:
via vozForums for iPhone
Chuyển chuyên nghiệp phải đi đào tạo chuyên môn. Hết tân binh cơ cấu đi học hạ sỹ quan, học báo vụ là dễ chuyển loại nhất (đối với quân chủng pkkq lúc mình tại ngũ).
Học xong về đơn vị công tác đến lúc lính cùng mình nó xuất ngũ thì mình ở lại đơn vị làm chiến sỹ tầm hơn 1 năm nữa. Lúc này vẫn đeo lon trung sỹ thôi, rồi sau đó sẽ có quyết định chuyển loại bạn phải trực tiếp về trung đoàn bộ để nhận quyết định (đối với đơn vị lẻ) nhận luôn quần áo quân trang cán bộ luôn.
Khuyên thật lòng hãy suy nghĩ cho kỹ, kẻo vào rồi chán out nó mất thời gian tiền bạc. Chuyên nghiệp nó lâu lên lon, làm chức vụ làng nhàng, dẫn lính đi lao động mệt nhục, nếu nhà bạn lực căng đạn đầy thì chạy vào chân quản lý thì ăn đậm, nói ăn đậm thôi chứ cũng chia chác cả chứ đớp sao dc hết.
Hết dẫn lính đi lao động thì đêm lain dẫn lính đi trực ban chiến đấu... Mệt lắm.
Cố né những đơn vị chiến đấu ra, mệt não lại nhiều việc.....

Minhtri97

Reaction score
0
Cho mình hỏi tphcm khám xong chưa các bác .... bữa giờ k có giấy gọi khám lần 2 luôn

park_kim_thang01

Reaction score
2
VL 200tr cho cái chuyên nghiệp.

Đóng 200 xong vô đó sống vật vờ như cái xác không hồn. Ai muốn vào, nhớ quote lại post tôi, sau này đóng tiền chuyển đc chuyên nghiệp rồi lúc nào thấy buồn nhớ lôi ra đọc lại xem tôi nói có đúng ko nhé.

Các anh đã trót buộc phải đi NVQS rồi (mà thực ra nguyên tắc ai cũng phải đi thôi, nhà tôi 2 thằng đi hết cả 2) Thì tranh thủ tập trung hoàn thành cho xong còn về làm việc nuôi thân, nuôi gia đình. Đừng mộng tưởng quen này quen kia để chạy chọt vào biên chế. Ở trong đó ăn lương nhà nước, lấy tiền đâu mua sắm này nọ, từ tiền của tụi bây đút nhét chạy chọt vô chứ đâu. Cứ lứa sau nuôi lứa trc. Bây giờ tinh giản dữ lắm chứ ko phải như xưa, nội bộ đấu đá nữa. Nếu ko phải máu mủ ruột thịt kiểu cha con (cha đang đương chức đưa con vào) thì thôi bỏ đi, chú bác ruột cũng khó có cửa lắm vì người đỡ đầu có thể phải hi sinh nữa chứ ko đơn giản.

Thèng nào nghĩ sẽ xuống tiền để vô biên chế thì nên suy nghĩ lại. Để tiền đó ông bà già dưỡng già có ý nghĩa hơn là nhét vô chạy chọt. Rồi sau này cái thằng đc chạy chọt đó có vô đc biên chế thì cũng hau háu suy tính làm sao để hốt lại vốn....