Tất tần tật những điều cần biết về NVQS và DQTV 2020 – Trao đổi, tư vấn, hỏi đáp!

MrOlympia

Reaction score
0
goblin108 said:
Đi dân quân tự vệ thường trực thì có khổ/sướng/cực/mệt gì ko mấy thím ? Ai cho em xin chút kinh nghiệm với :stick:
Làm culi thì chả cực. Tuổi còn trẻ mà đi dqtv phá sức khỏe vl. Trực đêm xoay tua theo ca nên giờ giấc ngủ nghỉ loạn cả lên, không đảm bảo được giấc ngủ. Cái độ tuổi đang phát triển mà gặp cản trở thế thì quá thiệt thòi.

park_kim_thang01

Reaction score
2
MrOlympia said:
Làm culi thì chả cực. Tuổi còn trẻ mà đi dqtv phá sức khỏe vl. Trực đêm xoay tua theo ca nên giờ giấc ngủ nghỉ loạn cả lên, không đảm bảo được giấc ngủ. Cái độ tuổi đang phát triển mà gặp cản trở thế thì quá thiệt thòi.
Chổ tôi cu em nó vác 2 con chó lên, tối đóng cửa đơn vị, khóa cửa thả chó, cả lũ đi ngủ hết. Ca thằng nào trực thằng đó có trách nhiệm nghe cho sủa chạy ra. HẾT.

Nếu so, đừng so với cs thường ngày, so với đám đi nghĩa vụ qs ở xa đi. Đã ko dám đi nghĩa vụ qs, chui vô DQTV lại còn đòi sướng đòi khỏe

talatroi

Reaction score
0
Chào các thím, mình hộ khẩu ở tỉnh, sắp tới sẽ lên SG làm việc và sẽ dk tạm trú ở đó luôn, các thím cho hỏi nếu gọi nvqs thì gọi ở SG hay gọi ở quê vậy? Mình ko quen biết ai ở SG hết

goblin108

Reaction score
0
park_kim_thang01 said:
Chổ tôi cu em nó vác 2 con chó lên, tối đóng cửa đơn vị, khóa cửa thả chó, cả lũ đi ngủ hết. Ca thằng nào trực thằng đó có trách nhiệm nghe cho sủa chạy ra. HẾT.

Nếu so, đừng so với cs thường ngày, so với đám đi nghĩa vụ qs ở xa đi. Đã ko dám đi nghĩa vụ qs, chui vô DQTV lại còn đòi sướng đòi khỏe
Em thì chả dám so sánh với cuộc sống thường ngày đâu, sướng, cực khổ thì ở đâu cũng có. Em chỉ ko biết đi DQTV thì thường có thể xảy ra những tình huống nào và nên đối phó sao :stick:, với buổi tối có thời gian rãnh nào ko để em có thể đọc sách hay học gì đó :pudency:

park_kim_thang01

Reaction score
2
goblin108 said:
Em thì chả dám so sánh với cuộc sống thường ngày đâu, sướng, cực khổ thì ở đâu cũng có. Em chỉ ko biết đi DQTV thì thường có thể xảy ra những tình huống nào và nên đối phó sao :stick:, với buổi tối có thời gian rãnh nào ko để em có thể đọc sách hay học gì đó :pudency:
Chổ khác ko biết, chổ tôi, cứ cho là trung tâm của trung tâm của TP lớn nhất nước đi. Ko tiện nói thẳng
Đi nhậu, đi quẩy còn đc nói gì đọc sách :byebye:
Tình huống nào cũng ko vấn đề, đi gần nhà ko cần phải lo, cùng lắm bị chửi 2 3 tiếng chứ đâu phải quán triệt, lính mới lính cũ như bộ đội. Láo nháo pháo ăn xe luôn chứ sợ gì:gach:
talatroi said:
Chào các thím, mình hộ khẩu ở tỉnh, sắp tới sẽ lên SG làm việc và sẽ dk tạm trú ở đó luôn, các thím cho hỏi nếu gọi nvqs thì gọi ở SG hay gọi ở quê vậy? Mình ko quen biết ai ở SG hết
Gọi ở quê, phải về trình diện và khám.

voz_name

Reaction score
0
goblin108 said:
Xưa làm tư pháp phường làm ở 1 cửa, chỉ mấy em dân quân ngồi thế làm, còn mình đi làm ngoài, từ khi ông CT chuyển lên thị xã, để con mụ kia lên,bóp lại, lúc đó mình nghỉ rồi :byebye:
Nhìn chung trực dqtv ở phường rất nhàn, tối toàn đi cf vs nhậu khoảng 11h đêm về ngủ

talatroi

Reaction score
0
park_kim_thang01 said:
Chổ khác ko biết, chổ tôi, cứ cho là trung tâm của trung tâm của TP lớn nhất nước đi. Ko tiện nói thẳng
Đi nhậu, đi quẩy còn đc nói gì đọc sách :byebye:
Tình huống nào cũng ko vấn đề, đi gần nhà ko cần phải lo, cùng lắm bị chửi 2 3 tiếng chứ đâu phải quán triệt, lính mới lính cũ như bộ đội. Láo nháo pháo ăn xe luôn chứ sợ gì:gach:

Gọi ở quê, phải về trình diện và khám.
Tks thím, vậy an tâm:beauty:

ctfore

Reaction score
0
whatever204 said:
quan trọng các nắm trước bạn trốn hay có chạy chọt gì không. Nếu có chạy chọt thì không thoát được đâu.

Mình quá tuổi 2 năm trước rồi, năm cuối là năm mà ông tổ trưởng, Cảnh sát khu vực đều gọi cho mình. Mình đi bằng đúng tiền năm ngoái cho chỉ huy. Đến sát ngày rồi nó gọi trực tiếp luôn, lúc đang trong cty bảo trên quận năm cuối làm chặt ( biết thừa làm tiền). Nên trong chiều hôm đấy phi về chỉ huy thêm tiền.
Bạn chạy hết bnhiu vậy bạn?

Tesla_Kingdom

Reaction score
0
Buồn quá các thím. Sáng nay mẹ em đi bình nghị lần 2, họ thông báo chọn 5 trong 14 đứa, 5 đứa đó có em. Mặc dù đã lót trước cho chỉ huy trưởng rồi. Gọi hỏi thì ổng bảo về xã còn xét lại. Mà thấy bản mặt gian của ổng thì không có xét gì nữa đâu