Tất tần tật những điều cần biết về NVQS và DQTV 2020 – Trao đổi, tư vấn, hỏi đáp!

Sad Elnino

Reaction score
0
bruvic said:
Khỏi xin bác tự nghỉ thôi. Không ai làm gì bác đâu nào bác ở dqtv thường trực thì mới khó chứ cơ động xin thì out thôi nhưng qua năm nó vẫn gọi bác khám sk nvqs như bth nếu vẫn còn trong độ tuổi. Nên nếu có bệnh gì sure kèo thì hãy out chứ chân cơ động h nhiều thằng sk loại 1 loại 2 thèm còn k dc ấy bác toàn bị gài vô thường trực
Nó gửi giấy kêu đi trực mà k đi thì có sao k thím, e 27 rồi nên qua tuổi gọi nvqs rồi thím, dqtv thì e đi 2017 tới giờ rồi.

EG.Arteezy

Reaction score
0
Sad Elnino said:
Nó gửi giấy kêu đi trực mà k đi thì có sao k thím, e 27 rồi nên qua tuổi gọi nvqs rồi thím, dqtv thì e đi 2017 tới giờ rồi.
Thế thì bỏ mịa đi chứ lo gì nữa :canny:

Sad Elnino

Reaction score
0
EG.Arteezy said:
Thế thì bỏ mịa đi chứ lo gì nữa :canny:
E đi cơ động thím ơi, sợ bị gửi giấy về nơi làm việc, do chống lệnh điều động ấy thím :sweat:

skillmax15

Reaction score
0
Sad Elnino said:
E đi cơ động thím ơi, sợ bị gửi giấy về nơi làm việc, do chống lệnh điều động ấy thím :sweat:
Cty bác có chi bộ Đoàn, Đảng thì hãy sợ. Còn tư thì chả gì lo. DQTV kỉ luật cao nhất là khai trừ phạt hành chính gửi về bác theo đ.chỉ hộ khẩu thôi. Chỗ mình căng nó dắt cả CAN xuống lập biên bản để doạ ai yếu tim là sợ dính dáng tù v.v.. Mà xđịnh dính cái kỉ luật này sau này xin vào Đảng rất khó.
Còn TH bác làm ăn công tác xa không thể thi hành thì cứ dặn nhà giấy tờ gửi bắt ng nhà kí nhận thì tuyệt không nhận cứ bảo nó đi lâu rồi, vụ này tôi không biết không nhận không kí. Đó là chai mặt chây ỳ. Còn nhẹ nhàng tử tế thì điện CHT hoặc CHP phụ trách xin rồi sau quà gì chút chút sau.

goblin108

Reaction score
0
Đi dân quân tự vệ thường trực thì có khổ/sướng/cực/mệt gì ko mấy thím ? Ai cho em xin chút kinh nghiệm với

JokerPotop

Reaction score
1
2021 thì sinh năm 1995 là thoát rồi hả các bác, nếu tính ĐH CĐ thì phải nộp giấy mới tính phải k các bác

whatever204

Reaction score
0
ctfore said:
Trốn năm cuối ổn ko nhỉ?
Có ai thử chưa?
quan trọng các nắm trước bạn trốn hay có chạy chọt gì không. Nếu có chạy chọt thì không thoát được đâu.

Mình quá tuổi 2 năm trước rồi, năm cuối là năm mà ông tổ trưởng, Cảnh sát khu vực đều gọi cho mình. Mình đi bằng đúng tiền năm ngoái cho chỉ huy. Đến sát ngày rồi nó gọi trực tiếp luôn, lúc đang trong cty bảo trên quận năm cuối làm chặt ( biết thừa làm tiền). Nên trong chiều hôm đấy phi về chỉ huy thêm tiền.

bruvic

Reaction score
0
goblin108 said:
Đi dân quân tự vệ thường trực thì có khổ/sướng/cực/mệt gì ko mấy thím ? Ai cho em xin chút kinh nghiệm với :stick:
Khổ, Cực, Mệt. Đấy kinh nghiệm đấy. Đi dqtv thường trực không khác gì đi nvqs mà tại địa phương đâu. Nhà bác gần ngay bch quân sự nhưng không dc về nhà, suốt ngày bị sai vặt(canh ubnd phường, làm giữ xe, dọn dẹp trật tự khu phố thì bác là người ra hứng đạn trước r mới tới công an) Được cái mỗi tháng dc trả 4 triệu đồng. Nhưng làm osin 24/24 ngủ thì phải ngủ tại bcs quân sự thì 4 triệu chả khác gì bóc lôt

goblin108

Reaction score
0
bruvic said:
Khổ, Cực, Mệt. Đấy kinh nghiệm đấy. Đi dqtv thường trực không khác gì đi nvqs mà tại địa phương đâu. Nhà bác gần ngay bch quân sự nhưng không dc về nhà, suốt ngày bị sai vặt(canh ubnd phường, làm giữ xe, dọn dẹp trật tự khu phố thì bác là người ra hứng đạn trước r mới tới công an) Được cái mỗi tháng dc trả 4 triệu đồng. Nhưng làm osin 24/24 ngủ thì phải ngủ tại bcs quân sự thì 4 triệu chả khác gì bóc lôt
24/24 2 năm luôn hay sao thím, e nghe bảo có chia ca ra trực nên tối cũng có thời gian rãnh hay sao ? em bị vào đường cụt nên phải chọn NVQS hoặc QDTV, nên giờ em chọn QDTV :stick: :sosad:

park_kim_thang01

Reaction score
2
Sad Elnino said:
DQTV có 2 dạng.
Một là thường trực 2 năm, ăn ngủ làm việc tại BCH 24/24 nhưng chổ tôi toàn linh động về ăn cơm nhà tối lên ngủ. Đó là đi ở phường, còn ở quận thì ko đc về đâu.
Hai là cơ động 4 năm, có điều động thì phải lên, bất kể giờ giấc, đó là theo luật. Nhưng thường linh động gọi tập huấn hoặc mấy ngày lễ lớn lên trực thôi.

Ông đã vào biên chế cơ động(có giấy tờ biên chế) từ 2017 tức là phải 2021 mới hết NGHĨA VỤ cho dù năm nay ông đã qua tuổi gọi NVQS đi chăng nữa thì ông cũng phải thực hiện DQ Cơ Động đến hết 2021.
Tự out thì hên xui, đủ quân thì ko nói, thiếu quân hoặc CHT nó ghét thì xác định nộp phạt và vẫn phải bị buộc thi hành tiếp. Xui xui đưa qua chính quyền, khởi tố làm án điểm NVQS bốc shit.

goblin108 said:
24/24 2 năm luôn hay sao thím, e nghe bảo có chia ca ra trực nên tối cũng có thời gian rãnh hay sao ? em bị vào đường cụt nên phải chọn NVQS hoặc QDTV, nên giờ em chọn QDTV :stick: :sosad:
Nguyên tắc là 24/24 2 năm. Mà tôi thấy mấy cu em bên phường đi khỏe re. Đa phần làm việc trong giờ hành chính giữ xe, dắt xe này nọ cho phường, dọn dẹp địa bàn như thím trên nói. Ngoài giờ thì về đơn vị sinh hoạt (thực ra là muốn làm gì làm) về nhà cũng đc nhưng báo trực ban 1 tiếng. Có mấy thằng cu còn xin cố định hẳn 1 tuần 2 3 bữa đi học thêm nữa. Tóm lại ở đâu cũng vậy, sướng khổ do cách sống